
 

Ukurasa wa 1 kati ya 18 
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Utangulizi 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake 

iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukusanya takwimu 

za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. 

 

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu 

ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa 

kijiografia, kimakundi na kjinsia.  

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina 

ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo 

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). 

 

Lengo 

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya 

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.  

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia  

Jumla ya matukio 82 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Machi, 2022. 

Kulikuwa na waathirika 82 ambao waathirika Wanawake ni 13 (asilimia 15.9) na watoto ni 69 

sawa na asilimia 84.1, miongoni mwao wasichana ni 54 (asilimia 78.3) na wavulana ni 15 

 (asilimia 21.7). 

 

Na: 03 

mailto:zanstat@ocgs.go.com
http://www.ocgs.go.tz/


 

Ukurasa wa 2 kati ya 18 

 

 

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto, Machi 2022  

 
     Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine 

(matukio 16), zikifuatia wilaya ya Kati na Magharibi “B” ambapo kuliripotiwa matukio 15 kwa 

kila wilaya. Wilaya ya Kusini na Mkoani zimeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko 

wilaya zote (matukio mawili (2) kwa kila wilaya) na wilaya ya Kaskazini “A” hakukuwa na tukio 

lolote lililoripotiwa. 

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto kwa Wilaya, Machi 2022 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar
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Ukurasa wa 3 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imepungua kwa asilimia 18.0 kutoka matukio 100 kwa mwezi wa Februari, 2022 hadi 82 

mwezi wa Machi, 2022. Aidha wilaya Wete iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Februari 2022 (matukio 23) na wilaya 

ya Magharibi “A” imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Machi 2022 (matukio16). Wilaya ya Micheweni imeripotiwa kuwa na 

idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Februari 2022 (tukio moja (1)) ambapo  wilaya ya  Kusini na Mkoani imeripotiwa kuwa na idadi 

ndogo ya matukio kwa mwezi wa Machi  2022 (matukio mawili (2) kwa kila wilaya) na wilaya ya Kaskazini “A” hakukuripotiwa tukio 

lolote. 

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Februari na  Machi 2022 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Kaskazini 'A' 2 0 2 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 5 4 3 4 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Kati 10 15 4 11 1 1 2 2 1 1 2 0 0 0 

Kusini 10 2 6 2 0 0 1 0 3 0 0 0 0 0 

Mjini 11 7 4 3 1 1 3 1 0 0 1 0 2 2 

Magharibi 'A' 14 16 9 5 2 3 0 1 0 4 0 1 3 2 

Magharibi 'B' 17 15 5 1 3 1 2 0 1 4 1 3 5 6 

Wete 23 8 6 5 0 1 0 0 0 2 1 0 16 0 

Micheweni 1 4 0 3 0 0 0 0 0 0 0 1 1 0 
Chake Chake 4 9 1 5 1 1 0 0 0 2 2 1 0 0 

Mkoani 3 2 3 2 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 100 82 43 41 9 8 8 4 5 13 8 6 27 10 
 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 



 

Ukurasa wa 4 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 41.8 kutoka matukio 141 kwa mwezi wa Machi, 2021 hadi 82 

mwezi wa Machi, 2022. Wilaya ya Magharibi “B” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Machi, 2021 (matukio 29) ambapo 

wilaya ya Magharibi “A” iliongoza kwa mwezi wa Machi, 2022 (matukio 16).  

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Machi 2021 na Machi 2022 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Kaskazini 'A' 10 0 6 0 2 0 0 0 0 0 2 0 0 0 

Kaskazini 'B' 8 4 5 4 0 0 1 0 2 0 0 0 0 0 

Kati 8 15 7 11 1 1 0 2 0 1 0 0 0 0 

Kusini 8 2 8 2 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Mjini 25 7 9 3 8 1 0 1 0 0 2 0 6 2 

Magharibi 'A' 23 16 7 5 10 3 0 1 0 4 3 1 3 2 

Magharibi 'B' 29 15 12 1 4 1 0 0 4 4 2 3 7 6 

Wete 7 8 3 5 1 1 0 0 2 2 1 0 0 0 

Micheweni 5 4 4 3 0 0 0 0 1 0 0 1 0 0 

Chake 
Chake 

13 9 4 5 1 1 0 0 2 2 6 1 0 0 

Mkoani 5 2 4 2 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Jumla 141 82 69 41 27 8 1 4 11 13 17 6 16 10 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 5 kati ya 18 

 

 

Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 41, wanawake walikuwa saba (7) na wasichana ni 34; 

Waliolawitiwa walikua nane (8), Kuingilia kinyume na maumbile ni wanne (4) wote ni wasichana, Kutorosha walikuwa 13 (mwanamke 

ni mmoja(1), wasichana ni 11 na mvulana ni mmoja (1), shambulio la aibu walikuwa sita (6) (mwanamke ni mmoja(1), wasichana 

walikuwa wanne (4) na mvulana ni mmoja (1)) na shambulio walikuwa 10 (wanawake  ni wanne (4), msichana mmoja (1) na wavulana 

walikuwa watano(5)). 

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Machi 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti  
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile  

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana 

Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kati 11 8 1 2 0 0 0 0 0 0 

Kusini 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0 

Mjini 4 1 1 1 0 0 0 0 0 1 

Magharibi 'A' 15 5 3 1 4 0 1 0 0 1 

Magharibi 'B' 13 1 1 0 3 1 2 1 1 3 

Wete 8 5 1 0 2 0 0 0 0 0 

Micheweni 4 3 0 0 0 0 1 0 0 0 

Chake Chake 8 5 1 0 2 0 0 0 0 0 

Mkoani 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 69 34 8 4 11 1 4 1 1 5 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 6 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa 

Wilaya, Machi 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji  

Kubaka 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 2 2 0 0 0 0 

Kati 4 3 0 1 0 0 

Kusini 0 0 0 0 0 0 

Mjini 3 2 0 0 0 1 

Magharibi 'A' 1 0 0 0 0 1 

Magharibi 'B' 2 0 0 0 0 2 

Wete 0 0 0 0 0 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 

Chakechake 1 0 0 0 1 0 

Mkoani 0 0 0 0 0 0 

Jumla 13 7 0 1 1 4 

  Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 36) 

sawa na asilimia 52.2 ya matukio yote ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka   

11-14 (matukio 22) sawa na asilimia 31.9. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi zaidi 

katika umri wa miaka 15-17(matukio 25). 



 

Ukurasa wa 7 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Machi 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Jumla 

Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana 

0-5   0 0     0 1 1 0 0 0 0 2 

6-10   0 5     2 0 0 1 1 0 0 9 

11-14   9 3     1 0 5 0 2 1 1 22 

15-17   25 0     1 0 5 0 1 4 0 36 

Jumla   34 8     4 1 11 1 4 5 1 69 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Machi, 2022 imepungua kwa asilimia 17.9 

(matukio 69) ukilinganisha na mwezi wa Februari, 2022 (matukio 84). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 

15-17 kwa mwezi uliopita  imepungua kwa asilimia 32.1  kutoka matukio 53 kwa mwezi Februari 2022 hadi matukio 36 kwa  mwezi 

wa Machi 2022.  

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 8 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Februari na  Machi 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Februari 

2022 

Jumla 
Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

0-5 0 0 2 0 0 0 0 2 3 0 0 0 5 2 
6-10 2 0 2 5 1 2 1 0 1 2 0 0 7 9 
11-14 8 9 4 3 2 1 1 5 2 2 2 2 19 22 
15-17 26 25 1 0 5 1 3 5 2 1 16 4 53 36 
Jumla 36 34 9 8 8 4 5 12 8 5 18 6 84 69 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika  wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita  imepungua kwa asilimia 43.8 kutoka 

matukio 64  kwa mwezi wa Machi, 2021 hadi matukio 36 kwa mwezi wa Machi, 2022,  ambapo matukio katika  umri wa miaka 11-14  

yamepungua kwa asilimia 59.1 kutoka matukio 35 kwa mwezi wa Machi 2021 hadi matukio 22 kwa mwezi Machi 2022. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 9 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Machi 2021 na Machi 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 
Jumla 
Machi 
2021 

Jumla  
Machi 
 2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

Machi 
2021 

Machi  
2022 

0-5 1 0 2 0 0 0 0 2 2 0 0 0 5 2 

6-10 3 0 8 5 0 2 0 0 5 2 1 0 17 9 

11-14 11 9 11 3 1 1 2 5 5 2 5 2 35 22 

15-17 43 25 6 0 0 1 7 5 4 1 4 4 64 36 

Jumla 58 34 27 8 1 4 9 12 16 5 10 6 121 69 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 



 

Ukurasa wa 10 kati ya 18 

 

 

Matukio 46 kati ya matukio 82 yanaonekana yametokea nyumbani sawa na asilimia 56.1 na 

matukio 36 yametokea sehemu nyengine sawa na asilimia 43.9.  

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Machi 2022 

 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea sehemu nyengine kwa mwezi yamepungua kwa asilimia 

37.9 kutoka matukio 58 kwa mwezi wa Februari, 2022 hadi matukio 36  kwa mwezi wa Machi, 

2022, ambapo matukio yaliyotokea nyumbani yameongezeka kwa asilimia 9.5  kutoka matukio 42 

hadi matukio 46 kwa miezi hiyo. 
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Ukurasa wa 11 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Februari na Machi 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Februari 

2022 

Jumla 
Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Nyumbani 7 18 1 2 1 1 3 10 4 5 26 10 42 46 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu 
nyengine 

36 23 8 6 7 3 2 3 4 1 1 0 58 36 

Jumla 43 41 9 8 8 4 5 13 8 6 27 10 100 82 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  
 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka uliopita yamepungua kwa asilimia 9.8 kutoka matukio 51 kwa 

mwezi wa Machi, 2021 hadi 46 mwezi wa Machi, 2022 hata hivyo matukio yaliyotokea sehemu nyengine yamepungua kwa asilimia 

60.0 kutoka matukio 90 hadi matukio 36 kwa miezi hiyo. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 12 kati ya 18 

 

 

 

Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Machi 2021 na Machi 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Machi 
2021 

Jumla 
Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Nyumbani 25 18 4 2 1 1 9 10 8 5 4 10 51 46 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 44 23 23 6 0 3 2 3 9 1 12 0 90 36 

Jumla 69 41 27 8 1 4 11 13 17 6 16 10 141 82 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 

Matukio 71 kati ya matukio 100 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio 11 yapo hatua nyengine (ambapo matukio 

manne (4) yapo Ofisi ya Mashtaka, matukio sita (6) yapo mahakamani na tukio moja (1) limefungwa na Polisi).   

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 13 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa, 

Machi 2022 

Aina ya matukio 
Idadi ya 
matukio 

Waathirika Hatua zilizochukuliwa 

Wanawake 
Watoto Zilizo 

Mahakamani 
Zilizotiwa 

hatiani 
Ziliachiwahuru 

Zilizofungwa 
Polisi 

Zilizopelekwa 
kwa Ofisi ya  
M' mashtaka 

Zilizo 
chini ya 

Upelelezi 
wa Polisi Wasichana Wavulana 

Kubaka 41 7 34  6 0 0 0 2 33 

Kulawiti 8   8 0 0 0 0 1 7 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 4 0 4  0 0 0 0 1 3 

Kutorosha 13 1 11 1 0 0 0 1 0 12 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 1 4 1 0 0 0 0 0 6 

Shambulio 10 4 1 5 0 0 0 0 0 10 

Jumla 82 13 54 15 6 0 0 1 4 71 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar



 

Ukurasa wa 14 kati ya 18 

 

 

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Machi 

2022 ni 82 kati ya hao mmoja alikuwa baba mzazi wa mtoto sawa na asilimia 1.2 na 81 walikuwa  

wapita njia  sawa na asilimia 88.8. 

 

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, 

Machi 2022 

              Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar

82 81

1

Jumla Wapita Njia Baba mzazi

Wafanyaji wa Matukio

Idadi ya Matukio



 

Ukurasa wa 15 kati ya 18 

 

 

Kiambatanisho 

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika  

Matukio, Machi 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla 

Nyumbani 18  18  2 2 1  1 9 1 10 4 1 5 5 5 10 

Kazini 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 23  23  6 6 3  3 3 0 3 1 0 1 0 0 0 

Jumla 41  41  8 8 4  4 12 1 13 5 1 6 5 5 10 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 16 kati ya 18 

 

 

   Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Machi 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 4 4 0 0 0 0 0 

Kati 15 11 1 2 1 0 0 

Kusini 2 2 0 0 0 0 0 

Mjini 7 3 1 1 0 0 2 

Magharibi 'A' 16 5 3 1 4 1 2 

Magharibi 'B' 15 1 1 0 4 3 6 

Wete 8 5 1 0 2 0 0 

Micheweni 4 3 0 0 0 1 0 

Chake Chake 9 5 1 0 2 1 0 

Mkoani 2 2 0 0 0 0 0 

Jumla 82 41 8 4 13 6 10 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 17 kati ya 18 

 

 

Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Februari na Machi 2022 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Februari 
2022 

Machi 
2022 

Kubaka 43 41 7 7 36 34   

Kulawiti 9 8     9 8 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 8 4 0 0 8 4   

Kutorosha 5 13 0 1 5 11 0 1 

Shambulio la aibu/Kukashifu 8 6 0 1 8 4 0 1 

Shambulio 27 10 9 4 13 1 5 5 

Jumla 100 82 16 13 70 54 14 15 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar 

 

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Machi 2021 na Machi 2022 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Machi 
2021 

Machi 
2022 

Kubaka 69 41 11 7 58 34   

Kulawiti 27 8     27 8 

Kuingiliwa kinyume na 
maumbile 

1 4 0 0 1 4   

Kutorosha 11 13 2 1 9 11 0 1 

Shambulio la aibu/Kukashifu 17 6 1 1 16 4 0 1 

Shambulio 16 10 6 4 5 1 5 5 

Jumla 141 82 20 13 89 54 32 15 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 18 kati ya 18 

 

 

Zingatia Maelezo 

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia  

 

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama 

mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo 

la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya 

ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano, 

unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana, 

ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa , 

Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na  watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa 

ngono haramu). 

 

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile 

ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu; 

 

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria 

hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai 

na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona 

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha 

makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na 

watoto  
 

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji 

wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa 

kijinsia,  pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano, 

katika Mahakama ya Mkoa  kesi za  ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 

14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha. 

 

 

 

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na: 

 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

Sanduku la barua, 2321 

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz 

 

  

Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar 

Barua pepe:cidphqznz@gmail.com 

 


