
 

Ukurasa wa 1 kati ya 18 
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Utangulizi 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake 

iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukusanya takwimu 

za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. 

 

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu 

ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa 

kijiografia, kimakundi na kjinsia.  

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina 

ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo 

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). 

 

Lengo 

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya 

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.  

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia  

Jumla ya matukio 68 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Aprili, 2022. 

Kulikuwa na waathirika 69 ambao waathirika Wanawake ni tisa(9) (asilimia 13.0) na watoto ni 60 

sawa na asilimia 87.0, miongoni mwao wasichana ni 48(asilimia 80.0) na wavulana ni 12 (asilimia 

20.0). 

 

Na: 04 

mailto:zanstat@ocgs.go.com
http://www.ocgs.go.tz/


 

Ukurasa wa 2 kati ya 18 

 

 

 

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto, Aprili 2022  

 
     Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Wilaya ya Magharibi “B” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine 

(matukio 19), ikifuatia wilaya ya Mjini ambapo kumeripotiwa matukio 15. Wilaya ya Kusini 

imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (tukio moja (1)) na wilaya ya 

Micheweni na Mkoani hakukuwa na tukio lolote lililoripotiwa katika wilaya hizo. 

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto kwa Wilaya, Aprili 2022 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar
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Ukurasa wa 3 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imepungua kwa asilimia 17.1 kutoka matukio 82 kwa mwezi wa Machi, 2022 hadi 68 

mwezi wa Aprili, 2022. Aidha wilaya ya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Machi 2022 (matukio16) na wilaya 

ya Magharibi “B” imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Aprili 2022 (matukio19). Wilaya ya Kusini na Mkoani ziliripotiwa 

kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Machi 2022 (matukio mawili (2) kwa kila wilaya) na wilaya ya Kaskazini “A” 

hakukuripotiwa tukio lolote. Ambapo wilaya ya Kusini imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (tukio moja 

(1)) na wilaya ya Micheweni na Mkoani hakukuwa na tukio lolote lililoripotiwa kwa mwezi Aprili 2022. 

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Machi na  Aprili 2022 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Kaskazini 'A' 0 4 0 3 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 

Kaskazini 'B' 4 4 4 3 0 0 0 0 0 0 0 0 0 1 

Kati 15 4 11 3 1 0 2 1 1 0 0 0 0 0 

Kusini 2 1 2 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Mjini 7 15 3 3 1 2 1 7 0 0 0 1 2 2 

Magharibi 'A' 16 9 5 4 3 0 1 0 4 0 1 2 2 3 

Magharibi 'B' 15 19 1 6 1 2 0 3 4 1 3 3 6 4 

Wete 8 6 5 3 1 3 0 0 2 0 0 0 0 0 

Micheweni 4 0 3 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Chake 
Chake 

9 6 5 2 1 2 0 1 2 0 1 1 0 0 

Mkoani 2 0 2 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 82 68 41 28 8 9 4 12 13 1 6 8 10 10 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 



 

Ukurasa wa 4 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 37.0 kutoka matukio 108 kwa mwezi wa Aprili, 2021 hadi 68 

mwezi wa Aprili, 2022. Wilaya ya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Aprili, 2021 (matukio 57) ambapo 

wilaya ya Magharibi “B” imeongoza kwa mwezi wa Aprili, 2022 (matukio 19).  

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Aprili 2021 na Aprili 2022 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Kaskazini 'A' 5 4 4 3 0 0 0 0 1 0 0 1 0 0 

Kaskazini 'B' 5 4 4 3 0 0 0 0 0 0 1 0 0 1 

Kati 9 4 6 3 1 0 1 1 1 0 0 0 0 0 

Kusini 1 1 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Mjini 2 15 0 3 2 2 0 7 0 0 0 1 0 2 

Magharibi 'A' 57 9 8 4 6 0 0 0 1 0 3 2 39 3 

Magharibi 'B' 8 19 4 6 4 2 0 3 0 1 0 3 0 4 

Wete 8 6 2 3 0 3 1 0 2 0 3 0 0 0 

Micheweni 3 0 2 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Chake 
Chake 

5 6 3 2 1 2 0 1 1 0 0 1 0 0 

Mkoani 5 0 3 0 0 0 0 0 1 0 1 0 0 0 

Jumla 108 68 37 28 15 9 2 12 7 1 8 8 39 10 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 5 kati ya 18 

 

 

Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 28, wanawake walikuwa watatu (3) na wasichana ni 

25; Waliolawitiwa walikuwa tisa (9), Kuingilia kinyume na maumbile ni 13 wote ni wasichana, Kutorosha alikuwa msichana mmoja(1), 

shambulio la aibu walikuwa nane (8) (wanawake ni wawili(2) na wasichana walikuwa sita (6)) na shambulio walikuwa 10 (wanawake  

ni wanne (4), wasichana watatu (3) na wavulana walikuwa watatu(3)). 

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Aprili 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti  
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile  

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana 

Kaskazini 'A' 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 3 3 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kati 4 3 0 1 0 0 0 0 0 0 

Kusini 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 

Mjini 15 3 2 7 0 0 1 0 1 1 

Magharibi 'A' 6 3 0 0 0 0 1 0 1 1 

Magharibi 'B' 16 5 2 3 1 0 3 0 1 1 

Wete 6 3 3 0 0 0 0 0 0 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Chake Chake 7 2 2 2 0 0 1 0 0 0 

Mkoani 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 60 25 9 13 1 0 6 0 3 3 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 6 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa 

Wilaya, Aprili 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji  

Kubaka 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Kaskazini 'A' 2 1 0 0 1 0 

Kaskazini 'B' 1 0 0 0 0 1 

Kati 0 0 0 0 0 0 

Kusini 0 0 0 0 0 0 

Mjini 0 0 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 3 1 0 0 1 1 

Magharibi 'B' 3 1 0 0 0 2 

Wete 0 0 0 0 0 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 

Chakechake 0 0 0   0 0 

Mkoani 0 0 0 0 0 0 

Jumla 9 3 0 0 2 4 

  Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 imeripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 24) 

sawa na asilimia 40.0 ya matukio yote ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka   

6-10(matukio 22) sawa na asilimia 36.7. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi zaidi 

katika umri wa miaka 15-17(matukio 15) sawa na asilimia 60.0 ya matukio yote ya kubaka 

yalioripotiwa. 



 

Ukurasa wa 7 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Aprili 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 

Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana  

0-5   0 0     0 0 0 0 2 0 0 2 

6-10   4 6     9 0 0 0 3 0 0 22 

11-14   6 3     2 0 0 0 1 0 0 12 

15-17   15 0     2 0 1 0 0 3 3 24 

Jumla   25 9     13 0 1 0 6 3 3 60 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Aprili, 2022 imepungua kwa asilimia 13.0 

(matukio 60) ukilinganisha na mwezi wa Machi, 2022 (matukio 69). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 

15-17 kwa mwezi uliopita  imepungua kwa asilimia 33.3  kutoka matukio 36 kwa mwezi Machi 2022 hadi matukio 24 kwa  mwezi wa 

Aprili 2022.  

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 8 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Machi na  Aprili 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Machi 
2022 

Jumla 
Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

0-5 0 0 0 0 0 0 2 0 0 2 0 0 2 2 

6-10 0 4 5 6 2 9 0 0 2 3 0 0 9 22 

11-14 9 6 3 3 1 2 5 0 2 1 2 0 22 12 

15-17 25 15 0 0 1 2 5 1 1 0 4 6 36 24 

Jumla 34 25 8 9 4 13 12 1 5 6 6 6 69 60 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika  wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita  imepungua kwa asilimia 33.3 kutoka 

matukio 36  kwa mwezi wa Aprili, 2021 hadi matukio 24 kwa mwezi wa Aprili, 2022,  ambapo matukio katika  umri wa miaka 6-10  

yameongezeka kwa asilimia 10.0 kutoka matukio 20 kwa mwezi wa Aprili 2021 hadi matukio 22 kwa mwezi Aprili 2022. 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 9 kati ya 18 

 

 

 

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Aprili 2021 na Aprili 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 
Jumla 
Aprili 
2021 

Jumla  
Aprili 
 2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

Aprili 
2021 

Aprili  
2022 

0-5 1 0 0 0 0 0 0 0 0 2 0 0 1 2 

6-10 4 4 9 6 0 9 0 0 2 3 5 0 20 22 

11-14 6 6 6 3 2 2 2 0 1 1 9 0 26 12 

15-17 23 15 0 0 0 2 4 1 4 0 5 6 36 24 

Jumla 34 25 15 9 2 13 6 1 7 6 19 6 83 60 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 



 

Ukurasa wa 10 kati ya 18 

 

 

Matukio 42 kati ya matukio 68 yanaonekana yametokea sehemu nyengine sawa na asilimia 61.8 

na matukio 26 yametokea nyumbani sawa na asilimia 38.2  

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Aprili 2022 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea sehemu nyengine kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 

16.7 kutoka matukio 36 kwa mwezi wa Machi, 2022 hadi matukio 42  kwa mwezi wa Aprili, 2022, 

ambapo matukio yaliyotokea nyumbani yamepungua kwa asilimia 43.5  kutoka matukio 46 hadi 

matukio 26 kwa miezi hiyo. 
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Ukurasa wa 11 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Machi na Aprili 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Machi 
2022 

Jumla 
Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Nyumbani 18 13 2 3 1 1 10 1 5 1 10 7 46 26 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu 
nyengine 

23 15 6 6 3 11 3 0 1 7 0 3 36 42 

Jumla 41 28 8 9 4 12 13 1 6 8 10 10 82 68 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  
 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka uliopita yamepungua kwa asilimia 44.7 kutoka matukio 47 kwa 

mwezi wa Aprili, 2021 hadi 26 mwezi wa Aprili, 2022 hata hivyo matukio yaliyotokea sehemu nyengine yamepungua kwa asilimia 

31.1 kutoka matukio 61 hadi matukio 42 kwa miezi hiyo. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 12 kati ya 18 

 

 

 

Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Aprili 2021 na Aprili 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Aprili 
2021 

Jumla 
Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Nyumbani 17 13 1 3 2 1 4 1 4 1 19 7 47 26 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 20 15 14 6 0 11 3 0 4 7 20 3 61 42 

Jumla 37 28 15 9 2 12 7 1 8 8 39 10 108 68 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 

Matukio 54 kati ya matukio 68 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi  sawa na asilimia 79.4 na matukio 14 yapo Ofisi ya 

Mashtaka sawa na asilimia 20.6.   

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 13 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa, 

Aprili 2022 

Aina ya matukio 
Idadi ya 
matukio 

Waathirika Hatua zilizochukuliwa 

Wanawake 
Watoto Zilizo 

Mahakamani 
Zilizotiwa 

hatiani 
Ziliachiwahuru 

Zilizofungwa 
Polisi 

Zilizopelekwa 
kwa Ofisi ya  
M' mashtaka 

Zilizo 
chini ya 

Upelelezi 
wa Polisi Wasichana Wavulana 

Kubaka 28 3 25   0 0 0 0 7 21 

Kulawiti 9     9 0 0 0 0 4 5 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 12 0 13   0 0 0 0 3 9 

Kutorosha 1 0 1 0 0 0 0 0 0 1 

Shambulio la aibu/Kukashifu 8 2 6 0 0 0 0 0 0 8 

Shambulio 10 4 3 3 0 0 0 0 0 10 

Jumla 68 9 48 12 0 0 0 0 14 54 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar



 

Ukurasa wa 14 kati ya 18 

 

 

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Aprili 

2022 ni 68 kati ya hao mmoja (1) alikuwa mume sawa na asilimia 1.5 na 67 walikuwa  wapita njia  

sawa na asilimia 98.5. 

 

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, 

Aprili 2022 

              Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar

68 67

1
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Idadi ya Matukio



 

Ukurasa wa 15 kati ya 18 

 

 

Kiambatanisho 

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika  

Matukio, Aprili 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla 

Nyumbani 13  13  3 3 1  1 1 0 1 1 0 1 5 2 7 

Kazini 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 15  15  6 6 11  11 0 0 0 7 0 7 2 1 3 

Jumla 28  28  9 9 12  12 1 0 1 8 0 8 7 3 10 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 16 kati ya 18 

 

 

   Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Aprili 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 4 3 0 0 0 1 0 

Kaskazini 'B' 4 3 0 0 0 0 1 

Kati 4 3 0 1 0 0 0 

Kusini 1 1 0 0 0 0 0 

Mjini 15 3 2 7 0 1 2 

Magharibi 'A' 9 4 0 0 0 2 3 

Magharibi 'B' 19 6 2 3 1 3 4 

Wete 6 3 3 0 0 0 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 0 

Chake Chake 6 2 2 1 0 1 0 

Mkoani 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 68 28 9 12 1 8 10 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 17 kati ya 18 

 

 

Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Machi na Aprili 2022 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Machi 
2022 

Aprili 
2022 

Kubaka 41 28 7 3 34 25   

Kulawiti 8 9     8 9 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 4 12 0 0 4 13   

Kutorosha 13 1 1 0 11 1 1 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 8 1 2 4 6 1 0 

Shambulio 10 10 4 4 1 3 5 3 

Jumla 82 68 13 9 54 48 15 12 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar 

 

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Aprili 2021 na Aprili 2022 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Aprili 
2021 

Aprili 
2022 

Kubaka 37 28 3 3 34 25   

Kulawiti 15 9     15 9 

Kuingiliwa kinyume na 
maumbile 

2 12 0 0 2 13 0  

Kutorosha 7 1 1 0 6 1 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 8 8 1 2 7 6 0 0 

Shambulio 39 10 20 4 10 3 9 3 

Jumla 108 68 25 9 59 48 24 12 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 18 kati ya 18 

 

 

Zingatia Maelezo 

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia  

 

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama 

mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo 

la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya 

ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano, 

unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana, 

ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa , 

Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na  watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa 

ngono haramu). 

 

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile 

ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu; 

 

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria 

hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai 

na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona 

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha 

makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na 

watoto  
 

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji 

wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa 

kijinsia,  pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano, 

katika Mahakama ya Mkoa  kesi za  ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 

14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha. 

 

 

 

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na: 

 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

Sanduku la barua, 2321 

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz 

 

  

Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar 

Barua pepe:cidphqznz@gmail.com 

 


