
 

Ukurasa wa 1 kati ya 18 
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Utangulizi 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake 

iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukusanya takwimu 

za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. 

 

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu 

ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa 

kijiografia, kimakundi na kijinsia.  

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina 

ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo 

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). 

 

Lengo 

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya 

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.  

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia  

Jumla ya matukio 97 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Juni, 2022. 

Kulikuwa na waathirika 97 ambao waathirika Wanawake ni 12(asilimia 12.4) na watoto ni 85 sawa 

na asilimia 87.6, miongoni mwao wasichana ni 63(asilimia 74.1) na wavulana ni 22 (asilimia 25.9). 

 

 

Na: 06 

mailto:zanstat@ocgs.go.com
http://www.ocgs.go.tz/


 

Ukurasa wa 2 kati ya 18 

 

 

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, Juni 2022  

 
     Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Wilaya ya Kati imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine (matukio 

19), ikifuatia Wilaya ya Magharibi “B” ambapo kumeripotiwa matukio 14. Wilaya ya Kusini na 

Mkoani  zimeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (matukio matatu (3) 

kwa kila wilaya). 

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Juni 

2022 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar
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Ukurasa wa 3 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imeongezeka kwa asilimia 31.1 kutoka matukio 74 kwa mwezi wa Mei, 2022 hadi 97 

mwezi wa Juni, 2022. Aidha, Wilaya ya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Mei 2022 (matukio16) na Wilaya 

ya Kati imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Juni 2022 (matukio19). Wilaya ya Kusini na Micheweni ziliripotiwa kuwa na 

idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (tukio moja (1) kwa kila wilaya) kwa mwezi Mei 2022.Wilaya ya Kusini na Mkoani 

zimeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (tukio matatu (3) kwa kila wilaya) kwa mwezi Juni 2022. 

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Mei na Juni 2022 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Kaskazini 'A' 2 4 1 1 1 1 0 1 0 0 0 1 0 0 

Kaskazini 'B' 5 8 4 5 0 2 0 0 0 0 1 0 0 1 

Kati 8 19 6 4 0 9 1 1 0 4 1 1 0 0 

Kusini 1 3 1 1 0 1 0 0 0 0 0 1 0 0 

Mjini 12 7 6 3 0 1 1 3 0 0 0 0 5 0 

Magharibi 'A' 16 13 3 6 4 3 4 2 1 0 0 2 4 0 

Magharibi 'B' 10 14 2 7 1 2 0 2 1 2 1 1 5 0 

Wete 10 10 5 4 0 0 1 0 2 1 2 0 0 5 

Micheweni 1 4 1 3 0 0 0 1 0 0 0 0 0 0 
Chake Chake 5 12 3 3 2 1 0 0 0 2 0 6 0 0 

Mkoani 4 3 2 3 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Jumla 74 97 34 40 9 20 7 10 4 9 6 12 14 6 
 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 



 

Ukurasa wa 4 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka ipo sawa  kwa mwezi wa Juni 2021 na mwezi Juni 2022. Wilaya ya Magharibi “A” 

iliongoza kwa mwezi wa Juni, 2021(matukio 25) ambapo Wilaya ya Kati imeongoza kwa mwezi wa Juni, 2022 (matukio 19).  

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Juni 2021 na Juni 2022 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Juni 
 2021 

Juni  
2022 

Kaskazini 'A' 1 4 1 1 0 1 0 1 0 0 0 1 0 0 

Kaskazini 'B' 9 8 9 5 0 2 0 0 0 0 0 0 0 1 

Kati 12 19 7 4 2 9 2 1 1 4 0 1 0 0 

Kusini 1 3 0 1 0 1 0 0 1 0 0 1 0 0 

Mjini 18 7 6 3 4 1 7 3 1 0 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 25 13 9 6 2 3 7 2 4 0 3 2 0 0 

Magharibi 'B' 16 14 8 7 2 2 4 2 1 2 1 1 0 0 

Wete 6 10 4 4 0 0 0 0 1 1 1 0 0 5 

Micheweni 3 4 1 3 1 0 1 1 0 0 0 0 0 0 

Chake Chake 3 12 1 3 0 1 0 0 1 2 1 6 0 0 

Mkoani 3 3 3 3 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 97 97 49 40 11 20 21 10 10 9 6 12 0 6 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 5 kati ya 18 

 

 

Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 40, wanawake walikuwa watatu (3) na wasichana ni 

37; Waliolawitiwa walikuwa 20,  Kuingilia kinyume na maumbile ni 10 (wanawake walikuwa wawili (2) na wasichana walikuwa 

wanane(8)), Kutorosha walikuwa  ni tisa (9) wote ni wasichana, shambulio la aibu walikuwa 12 (wanawake ni wawili(2), wasichana 

walikuwa nane (8) na wavulana walikuwa wawili (2)) na shambulio walikuwa sita (6) (wanawake  ni watano (5) na msichana mmoja 

(1)). 

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Juni 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti  
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile  

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana 

Kaskazini 'A' 3 1 1 0 0 0 1 0 0 0 

Kaskazini 'B' 8 5 2 0 0 0 0 0 1 0 

Kati 18 3 9 1 4 0 0 1 0 0 

Kusini 3 1 1 0 0 0 0 1 0 0 

Mjini 7 3 1 3 0 0 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 13 6 3 2 0 0 2 0 0 0 

Magharibi 'B' 13 6 2 2 2 0 1 0 0 0 

Wete 5 4 0 0 1 0 0 0 0 0 

Micheweni 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0 

Chake Chake 10 3 1 0 2 0 4 0 0 0 

Mkoani 3 3 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 85 37 20 8 9 0 8 2 1 0 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 6 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa 

Wilaya, Juni 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji  

Kubaka 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Kaskazini 'A' 1 0 1 0 0 0 

Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0 

Kati 1 1 0 0 0 0 

Kusini 0 0 0 0 0 0 

Mjini 0 0 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 0 0 0 0 0 0 

Magharibi 'B' 1 1 0 0 0 0 

Wete 5 0 0 0 0 5 

Micheweni 2 1 1 0 0 0 

Chakechake 2 0 0 0 2 0 

Mkoani 0 0 0 0 0 0 

Jumla 12 3 2 0 2 5 

  Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 imeripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 42) 

sawa na asilimia 49.4 ya matukio yote ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka   

11-14 (matukio 20) sawa na asilimia 23.5. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi zaidi 

katika umri wa miaka 15-17(matukio 32) sawa na asilimia 86.5 ya matukio yote ya kubaka 

yalioripotiwa. 



 

Ukurasa wa 7 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Juni 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Jumla 

Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana 

0-5  0 1   0 0 2 1 3 0 0 7 

6-10  1 9   2 0 0 1 3 0 0 16 

11-14  4 9   4 0 1 0 1 0 1 20 

15-17  32 1   2 0 6 0 1 0 0 42 

Jumla  37 20   8 0 9 2 8 0 1 85 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Juni, 2022 imeongezeka kwa asilimia 32.8 

(matukio 85) ukilinganisha na mwezi wa Mei, 2022 (matukio 64). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 

15-17 kwa mwezi uliopita  imeongezeka kwa asilimia 44.8 kutoka matukio 29 kwa mwezi Mei 2022 hadi matukio 42 kwa  mwezi wa 

Juni 2022.  

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 8 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Mei na Juni 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Mei 

 2022 

Jumla  
Juni 
 2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

0-5 0 0 0 1 4 0 0 2 0 4 0 0 4 7 
6-10 2 1 6 9 1 2 0 0 5 4 0 0 14 16 
11-14 8 4 1 9 2 4 2 1 0 1 4 1 17 20 
15-17 21 32 0 1 0 2 1 6 0 1 7 0 29 42 
Jumla 31 37 7 20 7 8 3 9 5 10 11 1 64 85 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika  wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita  imepungua kwa asilimia 6.7  kutoka 

matukio 45  kwa mwezi wa Juni, 2021 hadi 42 mwezi wa Juni, 2022,  ambapo matukio katika  umri wa miaka 6-10  limeongezeka tukio 

moja  kutoka matukio 15 kwa mwezi wa Juni 2021 hadi matukio 16 kwa mwezi Juni 2022. 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 9 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Juni 2021 na Juni 2022 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 
Jumla 
Juni 
 2021 

Jumla  
Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
  2022 

Juni 
 2021 

Juni 
  2022 

Juni 
 2021 

Juni 
  2022 

Juni 
 2021 

Juni 
  2022 

Juni 
 2021 

Juni 
  2022 

Juni 
 2021 

Juni 
  2022 

0-5 1 0 1 1 0 0 1 2 1 4 0 0 4 7 

6-10 5 1 5 9 4 2 0 0 1 4 0 0 15 16 

11-14 12 4 5 9 5 4 1 1 1 1 0 1 24 20 

15-17 26 32 0 1 11 2 5 6 3 1 0 0 45 42 

Jumla 44 37 11 20 20 8 7 9 6 10 0 1 88 85 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 



 

Ukurasa wa 10 kati ya 18 

 

 

Matukio 74 kati ya matukio 97 yanaonekana yametokea nyumbani sawa na asilimia 76.3 na 

matukio 23 yametokea sehemu nyengine sawa na asilimia 23.7.  

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Sehemu 

Yaliyotokea, Juni 2022 

 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea sehemu nyengine kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 

64.3 kutoka matukio 14 kwa mwezi wa Mei, 2022 hadi matukio 23  kwa mwezi wa Juni, 2022, 

ambapo matukio yaliyotokea nyumbani pia yameongezeka  kwa asilimia 23.3 kutoka matukio 60 

hadi matukio 74 kwa miezi hiyo. 

 

97
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Ukurasa wa 11 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Maeneo yaliyofanyika 

Matukio, Mei na Juni 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Mei 

 2022 

Jumla 
Juni 
 2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Nyumbani 25 30 6 15 6 10 4 7 5 6 14 6 60 74 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 9 10 3 5 1 0 0 2 1 6 0 0 14 23 

Jumla 34 40 9 20 7 10 4 9 6 12 14 6 74 97 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  
 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea sehemu nyengine kwa mwaka uliopita yamepungua kwa asilimia 69.7 kutoka matukio 76 

kwa mwezi wa Juni, 2021 hadi 23 mwezi wa Juni, 2022. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 12 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika 

Matukio, Juni 2021 na Juni 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Juni 
 2021 

Jumla 
Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
 2022 

Juni 
 2021 

Juni 
 2022 

Nyumbani 12 30 0 15 0 10 4 7 5 6 0 6 21 74 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 37 10 11 5 21 0 6 2 1 6 0 0 76 23 

Jumla 49 40 11 20 21 10 10 9 6 12 0 6 97 97 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 

Matukio 90 kati ya matukio 97 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi  sawa na asilimia 92.8, matukio mawili(2) yapo Ofisi 

ya Mashtaka sawa na asilimia 2.1, matukio matatu (3) yapo mahakamani sawa na asilimia 3.1, tukio moja(1) limeachiwa huru na tukio 

moja(1) limefungwa na polisi sawa na asilimia 1.0 kwa kila tukio.   

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 13 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Hatua Zilizochukuliwa, Juni 2022 

Aina ya matukio 
Idadi ya 
matukio 

Waathirika Hatua zilizochukuliwa 

Wanawake 
Watoto 

Zilizo 
Mahakamani 

Zilizotiwa 
hatiani 

Ziliachiwahuru 
Zilizofungwa 

Polisi 

Zilizopelekwa 
kwa Ofisi ya  
M' mashtaka 

Zilizo 
chini ya 

Upelelezi 
wa Polisi Wasichana Wavulana 

Kubaka 40 3 37  1 0 1 0 1 37 

Kulawiti 20   20 2 0 0 0 0 18 

Kuingiliwa kinyume na 
maumbile 

10 2 8  0 0 0 0 0 10 

Kutorosha 9 0 9 0 0 0 0 0 1 8 

Shambulio la aibu/Kukashifu 12 2 8 2 0 0 0 1 0 11 

Shambulio 6 5 1 0 0 0 0 0 0 6 

Jumla 97 12 63 22 3 0 1 1 2 90 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar



 

Ukurasa wa 14 kati ya 18 

 

 

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Juni 

2022 ni 97 wote walikuwa  ni wapita njia  sawa na asilimia 100. 

 

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, 

Juni 2022 

 

              Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar

97

Wapita Njia

Wafanyaji wa Matukio

Idadi ya Matukio



 

Ukurasa wa 15 kati ya 18 

 

 

Kiambatanisho 

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Juni 2022 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla 

Nyumbani 30  30  15 15 10  10 7 0 7 4 2 6 6 0 6 

Kazini 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 10  10  5 5 0  0 2 0 2 6 0 6 0 0 0 

Jumla 40  40  20 20 10  10 9 0 9 10 2 12 6 0 6 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 16 kati ya 18 

 

 

   Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Juni 2022 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 4 1 1 1 0 1 0 

Kaskazini 'B' 8 5 2 0 0 0 1 

Kati 19 4 9 1 4 1 0 

Kusini 3 1 1 0 0 1 0 

Mjini 7 3 1 3 0 0 0 

Magharibi 'A' 13 6 3 2 0 2 0 

Magharibi 'B' 14 7 2 2 2 1 0 

Wete 10 4 0 0 1 0 5 

Micheweni 4 3 0 1 0 0 0 

Chake Chake 12 3 1 0 2 6 0 

Mkoani 3 3 0 0 0 0 0 

Jumla 
97 40 20 10 9 12 6 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 17 kati ya 18 

 

 

Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia, Mwezi Mei na Juni 2022 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Mei 
2022 

Juni 
2022 

Kubaka 34 40 3 3 31 37   

Kulawiti 9 20     7 20 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 7 10 0 2 7 8   

Kutorosha 4 9 1 0 3 9 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 12 1 2 2 8 3 2 

Shambulio 14 6 3 5 3 1 8 0 

Jumla 74 97 8 12 46 63 18 22 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia, Mwezi Juni 2021 na Juni 2022 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Juni 
2021 

Juni 
2022 

Juni 
2021 

Juni 
2022 

Juni 
2021 

Juni 
2022 

Juni 
2021 

Juni 
2022 

Kubaka 49 40 5 3 44 37   

Kulawiti 11 20     11 20 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 21 10 1 2 20 8 0  

Kutorosha 10 9 3 0 7 9 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 12 0 2 6 8 0 2 

Shambulio 0 6 0 5 0 1 0 0 

Jumla 97 97 9 12 77 63 11 22 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 



 

Ukurasa wa 18 kati ya 18 

 

 

Zingatia Maelezo 

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia  

 

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama 

mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo 

la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya 

ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano, 

unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana, 

ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa , 

Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na  watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa 

ngono haramu). 

 

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile 

ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu; 

 

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria 

hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai 

na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona 

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha 

makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na 

watoto  
 

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji 

wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa 

kijinsia,  pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano, 

katika Mahakama ya Mkoa  kesi za  ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 

14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha. 

 

 

 

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na: 

 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

Sanduku la barua, 2321 

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz 

 

  

Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar 

Barua pepe:cidphqznz@gmail.com 

 


