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TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA
KIJINSIA KWA WANAWAKE NA WATOTO - ZANZIBAR
JULAI MWAKA 2022

UTANGULIZI

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza
majukumu yake iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo
ni kukusanya takwimu za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili
ya uhalifu ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa
kutofautiana kwa kijiografia, kimakundi na kijinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio
yaliyotokea, aina ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia. Takwimu hizo hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika
makundi makuu sita (6).

LENGO

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za
ndani ya Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na
watoa maamuzi.

MATUKIO YA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA

Jumla ya matukio 78 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Julai,
2022. Kulikuwa na waathirika 78 ambao waathirika Wanawake ni 14 (asilimia 17.9) na
watoto ni 64 sawa na asilimia 82.1, miongoni mwao wasichana walikuwa 51 (asilimia
79.7) na wavulana walikuwa 13 (asilimia 20.3).

Kielelezo 1.1 Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji
wa Kijinsia, Julai 2022
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Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Wilaya ya Mjini imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine
(matukio 17), ikifuatia Wilaya ya Magharibi “"A” ambapo kumeripotiwa matukio 11.
Wilaya ya Mkoani imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilayazote ambapo
matukio mawili (2) yameripotiwa kwa mwezi wa Julai 2022 .

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji
wa Kijinsia kwa Wilaya, Julai 2022
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Chanzo: Makao Makuu ya Polisi — Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi yamepungua kwa asilimia 19.6 kutoka
matukio 97 kwa mwezi wa Juni, 2022 hadi 78 mwezi wa Julai, 2022. Aidha, Wilaya ya
Kati iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Juni 2022 (matukio 19) na Wilaya ya
Mjini imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Julai 2022 (matukio 17). Wilaya ya
Kusini na Mkoani ziliripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (tukio
matatu (3) kwa kila wilaya) kwa mwezi Juni 2022.Wilaya ya Mkoani imeripotiwa kuwa
na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (matukio mawili (2)) kwa mwezi Julai 2022.
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Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi Juni

na Julai 2022
Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya g b Kubaka Kulawiti Ku;l;g:rl::ul::;’y"ue me Kutorosha A?I:l:;‘:(lz::(lel:;lll?fu Shambulio
Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai
2022 2022 | 2022 2022 | 2022 2022 | 2022 2022 | 2022 2022 | 2022 2022 | 2022 2022
Kaskazini 'A' 4 3 1 1 1 1 1 0 0 0 1 1 0 0
Kaskazini 'B' 8 3 5 2 2 0 0 0 0 0 0 0 1 1
Kati 19 5 4 4 9 0 1 1 4 0 1 0 0 0
Kusini 3 4 1 3 1 0 0 0 0 1 1 0 0 0
Mjini 7 17 3 6 1 2 3 0 0 0 0 2 0 7
Magharibi ‘A’ 13 11 6 6 3 3 2 0 0 0 2 0 0 2
Magharibi 'B' 14 9 7 3 2 2 2 0 2 0 1 1 0 3
Wete 10 8 4 4 0 0 0 0 1 1 0 3 5 0
Micheweni 4 10 3 6 0 1 1 0 0 1 0 2 0 0
Chake Chake 12 6 3 4 1 0 0 0 2 2 6 0 0 0
Mkoani 3 2 3 0 0 0 0 0 0 1 0 1 0 0
Jumla 97 78 40 39 20 9 10 1 9 6 12 10 6 13

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka yamepungua kwa asilimia 27.8 kutoka matukio 108 kwa mwezi wa Julai, 2021 hadi 78
mwezi wa Julai, 2022. Aidha, Wilaya ya Magharibi”"A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Julai 2021 (matukio 29) na Wilaya ya
Mjini imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Julai 2022 (matukio 17).
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Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi Julai
2021 na Julai 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya idadiya tatuido Kubaka Kulawiti Ku:;l;g;:t\ulilz;; me Kutorosha A?::;l:(zlll(l;‘;rl\?fu Shambulio
Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai
2021 2022 | 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
Kaskazini 'A' 4 3 3 1 0 1 0 0 1 0 0 1 0 0
Kaskazini 'B' 6 3 4 2 0 0 1 0 0 0 1 0 0 1
Kati 8 5 5 4 2 0 1 1 0 0 0 0 0 0
Kusini 3 4 1 3 0 0 0 0 1 1 1 0 0 0
Mjini 15 17 4 6 3 2 4 0 0 0 0 2 4 7
Magharibi 'A' 29 11 8 6 3 3 7 0 1 0 1 0 9 2
Magharibi 'B' 23 9 9 3 6 2 5 0 2 0 1 1 0 3
Wete 7 8 3 4 0 0 0 0 0 1 4 3 0 0
Micheweni 0 10 0 6 0 1 0 0 0 1 0 2 0 0
Chake Chake 12 6 4 4 1 0 0 0 3 2 4 0 0 0
Mkoani 1 2 1 0 0 0 0 0 0 1 0 1 0 0
Jumla 108 78 42 39 15 9 18 1 8 6 12 10 13 13

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Miongoni mwa watoto 64 waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia; Wasichana waliobakwa walikuwa 34, Wavulana waliolawitiwa
walikuwa tisa (9), msichana Alioingilia kinyume na maumbile ni mmoja (1), Kutorosha walikuwa ni sita (6) wote ni wasichana, shambulio
la aibu walikuwa 5 ambapo wote wasichana na shambulio walikuwa 9 (wasichana watano (5) na wavulana wanne (4)).

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI



Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Julai 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
: Idadiya Kubaka Kulawiti I:frl: I:f:: :a Kutorosha = [EETTD L Shambulio
Wilaya Matukio m!umbile Aibu/Kukashifu
Wasichana | Wavulana| Wasichana | Wasichana Wavulana | Wasichana Wavulana | Wasichana Wavulana
Kaskazini 'A’ 3 1 1 0 0 0 1 0 0 0
Kaskazini 'B' 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Kati 4 3 0 1 0 0 0 0 0 0
Kusini 4 3 0 0 1 0 0 0 0 0
Mjini 12 5 2 0 0 0 0 0 3 2
Magharibi ‘A’ 9 4 3 0 0 0 0 0 1 1
Magharibi 'B' 3 2 0 0 0 1 0 1 1
Wete 5 3 0 0 1 0 1 0 0 0
Micheweni 10 6 1 0 1 0 2 0 0 0
Chake Chake 6 4 0 0 2 0 0 0 0 0
Mkoani 1 0 0 0 1 0 0 0 0 0
Jumla 64 34 9 1 6 0 5 0 5 4

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Miongoni mwa wanawake 14 waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia; wanawake waliobakwa walikuwa watano, shambulio la
aibu walikuwa wanawake watano na shambulio walikuwa wanawake wanne.
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Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa Wilaya, Julai 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya :Iiatc::kyiz Kuingilia kinyume Shambulio la .
Kubaka na maumbile Kutorosha Aibu/Kukashifu Shambulio
Kaskazini ‘A’ 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 1 0 0 0 0 1
Kati 1 1 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0 0
Mjini 5 1 0 0 2 2
Magharibi 'A' 2 2 0 0 0 0
Magharibi 'B' 1 0 0 0 0 1
Wete 3 1 0 0 2 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0
Chakechake 0 0 0 0 0 0
Mkoani 1 0 0 0 1 0
Jumla 14 5 0 0 5 4

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Watoto wenye umri wa miaka 15-17 imeripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 40) sawa na asilimia 62.5 ya matukio yote
ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka 11-14 (matukio 14) sawa na asilimia 21.9. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha
kuwa mengi zaidi katika umri wa miaka 15-17(matukio 25) sawa na asilimia 73.5 ya matukio yote ya kubaka yalioripotiwa.

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Julai 2022

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Julai, 2022 yamepungua kwa asilimia 24.7
(matukio 64) ukilinganisha na mwezi wa Juni, 2022 (matukio 85). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-
17 kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 4.8 kutoka matukio 42 kwa mwezi Juni 2022 hadi matukio 40 kwa mwezi wa Julai
2022.

n OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI



Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Juni na Julai 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Miaka Kubaka Kulawiti Kumg:::z;‘m;;: ena Kutorosha Asi::Tl?:ll(I:sI:ifu Shambulio Juml? Jun:la_
Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai ;:;'2 ;:2""2'
2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022
0-5 0 0 1 1 0 0 2 0 4 1 0 0 7 2
6-10 1 2 9 3 2 1 0 0 4 2 0 0 16 8
11-14 4 7 9 4 4 0 1 0 1 2 1 1 20 14
15-17 32 25 1 1 2 0 6 6 1 0 0 8 42 40
Jumla 37 34 20 9 8 1 9 6 10 5 1 9 85 64

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 18.4 kutoka
matukio 49 kwa mwezi wa Julai, 2021 hadi matukio 40 kwa mwezi wa Julai, 2022, ambapo matukio katika umri wa miaka 6-10
yamepungua kwa asilimia 39.1 kutoka matukio 23 kwa mwezi wa Julai 2021 hadi matukio 14 kwa mwezi Julai 2022.

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Julai 2021 na Julai 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kubaka Kulawiti Rulollle kmyt_lme na Kutorosha _Shambullo I? Shambulio
Miaka maumbile aibu/Kukashifu Jumla Jumla
. ) ) . . . . . . . . ) Julai Julai
Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai 2021 2022
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
0-5 2 0 0 1 2 0 0 0 2 1 0 0 6 2
6-10 0 2 5 3 4 1 0 0 3 2 0 0 12 8
11-14 7 7 7 4 5 0 1 0 3 2 0 1 23 14
15-17 31 25 3 1 6 0 6 6 3 0 0 8 49 40
Jumla 40 34 15 9 17 1 7 6 11 5 0 9 90 64

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Matukio 67 kati ya matukio 78 yametokea nyumbani sawa na asilimia 85.9 na matukio 11 yametokea sehemu nyengine sawa na
asilimia 14.1.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Sehemu Yaliyotokea, Julai 2022

Idadi ya Matukio
78
67
11
Jumla Nyumbani Sehemu nyengine
Sehemu iliyotokea

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea sehemu nyengine kwa mwezi yamepungua kwa asilimia 52.2 kutoka matukio 23 kwa mwezi
wa Juni, 2022 hadi matukio 11 kwa mwezi wa Julai, 2022. Aidha, matukio yaliyotokea nyumbani yameonyesha kupungua kwa
asilimia 9.5 kutoka matukio 74 hadi matukio 67 kwa miezi hiyo.
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Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Maeneo yaliyofanyika

Matukio, Juni na Julai 2022

e I Matukio I-(ubaka : -Kulawiti : Ku:;-g:‘:?ulg?{;"—'e K-utorosha : Aslgfmlzﬂlll(g .ljlifu S-hambulio : J::'::? J;l::::li
Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai 2022 2022
2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022

Nyumbani 30 31 15 9 10 0 7 5 6 9 6 13 74 67

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0

Sehemu nyengine 10 8 5 0 0 1 2 1 6 1 0 0 23 11

Jumla 40 39 20 9 10 1 9 6 12 10 (] 13 97 78

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka yamepungua kwa asilimia 27.8 kutoka matukio 108 kwa mwezi wa Julai 2021 hadi matukio
78 kwa mwezi wa Julai 2022. Aidha idadi ya matukio yaliyotokea sehemu nyengine yamepungua kwa asilimia 89.1 kutoka matukio 101
kwa mwezi wa Julai, 2021 hadi 11 mwezi wa Julai, 2022.

Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika
Matukio, Julai 2021 na Julai 2022

o Kuingilia kinyume Shambulio la .

_ Kubaka Kulawiti nagmaumbyil 5 Kutorosha Aibu/Kukashifu Shambulio Jum|a- Jum|a-

HII LI Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai ;:Izail ;:?2'
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022

Nyumbani 3 31 1 9 0 0 1 5 2 9 0 13 7 67
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 39 8 14 0 18 1 7 1 10 1 13 0 101 11
Jumla 42 39 15 9 18 1 8 6 12 10 13 13 108 78

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Matukio 61 kati ya matukio 78 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi sawa na asilimia 78.2, matukio 12 yapo Ofisiya
Mashtaka sawa na asilimia 15.4, matukio matatu (3) yapo mahakamani sawa na asilimia 3.8 na matukio mawili (2) yamefungwa na
polisi sawa na asilimia 2.6.

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Hatua Zilizochukuliwa, Julai 2022

Kubaka

Kulawiti 9 1 0 0 2 6
Kumglllvya kinyume na 1 0 0 0 0 0 1
maumbile

Kutorosha 6
Shambulio la aibu/Kukashifu 10
Shambulio 13

A U1 O o

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Julai 2022 ni 78 wote walikuwa ni wapita
njia sawa na asilimia 100.
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Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, Julai 2022

Idadi ya Matukio
78

Wapita Njia

Wafanyaji wa Matukio

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Julai 2022

Nyumbani
Kazini 0
Skuli/Madrasa 0

Sehemu nyengine

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Julai 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
. Idadi ya s
wilaya Matukio Kubaka  Kulawiti kﬁﬂl.'l?é'i Kutorosha shambulio la Shambulio
maumbile Aibu/Kukashifu
Kaskazini ‘A’ 3 1 1 0 0 1 0
Kaskazini 'B' 3 2 0 0 0 0 1
Kati 5 4 0 1 0 0 0
Kusini 4 3 0 0 1 0 0
Mjini 17 6 2 0 0 2 7
Magharibi 'A' 11 6 3 0 0 0 2
Magharibi 'B' 9 3 2 0 0 1 3
Wete 8 4 0 0 1 3 0
Micheweni 10 6 1 0 1 2 0
Chake Chake 6 4 0 0 2 0 0
Mkoani 2 0 0 0 1 1 0
Jumla 78 39 9 1 6 10 13

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, Mwezi Juni na Julai 2022

Kubaka
Kulawiti

Kuingiliwa kinyume na maumbile
Kutorosha

Shambulio la aibu/Kukashifu
Shambulio

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Mwezi Julai 2021 na Julai 2022

Kubaka

Kulawiti 15 9

Kuingiliwa kinyume na maumbile 18 1 0

Kutorosha 8 6 1 0 7 6 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 12 10 1 5 10 5 1 0
Shambulio 13 13 13 4 0 5 0 4

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
Kitendo chochote au mwenendo
wowote, ambao husababisha moja
kwa moja kwa mtu, kama mateso
ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili
kupitia vitisho, kulazimisha au njia
zingine; lengo la kutisha, kuadhibu,
kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama
au kujiheshimu; kutosheleza hamu
ya ngono; au kudhoofisha uwezo wa
mwili au kiakili wa mtu kwa sababu
ya jinsi yake. Kwa mfano, unyanyasaji
wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji
wa kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua
watoto wachanga, utoaji mimba,
ukahaba wa kulazimishwa , Biashara
haramu ya usafirishaji wa wanawake na
watoto wa kike na ponografia (uenezaji
wa ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza
adhabu kwa makosa yanayohusianana
maadili kama vile ubakaji, kulawiti,
kuingilia kinyume na kimaumbile na
shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018
ambayo imekuja kufuta sheria kama hii
ya mwaka 2004. Sheria hii imetungwa
pamoja na mambo mengine kuyafanya
baadhi ya matendo kuwa makosaya
jinai na kuyawekea adhabu zake
endapo mtu vyeyote atayatenda
matendo hayo na mahkama itamuona
ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi
na tatu (Section thirteen) ya sheria ya
adhabu imejumuisha makosa mengi
ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya
ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto.

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018
kifungu cha 151 (1) kina vifungu
ambavyo haviruhusu utoaji wa dhamana
kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi
zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa
hukumu ambazo Mahakama zinaweza
kupitisha. Kwa mfano, katika
Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na
udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka
7 hadi miaka 14 na kwa Mahakama Kuu
kutoka miaka 30 hadi kifungo cha
maisha.

KWA UFAFANUZI ZAIDI TAFADHALI WASILIANA NA:

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI
Sanduku la Barua, 2321 Zanzibar
Simu: +255242231869

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz
Tovuti: http://www.ocgs.go.tz

MAKAO MAKUU YA POLISI ZANZIBAR
Sanduku la Barua, 237, MMP,
Barua pepe:cidphgznz@gmail.com
Nukushi: 024223136
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