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UTANGULIZI

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi
kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa
takwimu hizo ni kukusanya takwimu za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili
ya uhalifu ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa
kutofautiana kwa kijiografia, kimakundi na kijinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio
yaliyotokea, aina ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia. Takwimu hizo hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika
makundi makuu sita (6).

LENGO

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za
ndani ya Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera na
watoa maamuzi.

MATUKIO YA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA

Jumla ya matukio 177 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa
Novemba,2022. Jumla ya waathirika 177 kati ya hao, waathirika Wanawake ni 20
(asilimia 11.3) na watoto ni 157 sawa na asilimia 88.7, miongoni mwao wasichana
walikuwa 124 (asilimia 79.0) na wavulana walikuwa 33 (asilimia 21.0).

Kielelezo 1.1 Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji
wa Kijinsia, Novemba 2022
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Wilaya ya Mjini na Magharibi “B” zimeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na
wilaya nyengine (matukio 47) kwa kila wilaya, ikifuatia Wilaya ya Magharibi “"A"” ambapo
kumeripotiwa matukio 40. Wilaya ya Kaskazini “*B” na Kusini zimeripotiwa kuwa na idadi
ndogo ya matukio kuliko wilaya zote ambapo matukio matatu (3) yameripotiwa na
wilaya ya Mkoani hakukuripotiwa tukio lolote kwa mwezi wa Novemba 2022 .

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji
wa Kijinsia kwa Wilaya, Novemba 2022
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Chanzo: Makao Makuu ya Polisi — Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 7.9 kutoka
matukio 164 kwa mwezi wa Oktoba, 2022 hadi 177 mwezi wa Novemba, 2022. Aidha,
Wilaya ya Mjini iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Oktoba 2022 (matukio 47)
na wakati wilaya ya Mjini na Magharibi “B” zimeongoza kwa idadi kubwa ya matukio
kwa Novemba 2022 (matukio 47) kwa kila wilaya. Wilaya ya Micheweni iliripotiwa kuwa
na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (matukio mawili (2)) kwa mwezi Oktoba
2022 ambapo wilaya ya ya Kaskazini *“B” na Kusini zimeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya
matukio kuliko wilaya zote ambapo matukio matatu (3) yameripotiwa na wilaya ya
Mkoani hakukuripotiwa tukio lolote kwa mwezi wa Novemba 2022.
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Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi

Oktoba na Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Wilaya idadiya Hatulio Kubaka Kulawiti Ku;:g::uﬁl‘i'; me Kutorosha Aisb:7:1:|:|a"s‘:|::u Shambulio

Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov

2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022
Kaskazini ‘A’ 4 9 3 7 0 0 0 0 1 2 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 3 3 2 3 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Kati 15 6 10 4 2 1 2 0 0 0 1 1 0 0
Kusini 3 3 3 2 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0

Mjini 47 47 22 19 8 6 0 4 0 1 3 3 14 14
Magharibi ‘A’ 35 40 18 17 3 2 1 1 0 2 4 8 9 10
Magharibi 'B' 36 47 16 20 7 9 1 3 1 0 1 9 10 6
Wete 4 11 1 7 1 1 0 1 1 2 1 0 0 0
Micheweni 2 5 2 4 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0
Chake Chake 5 6 3 1 1 1 0 0 1 3 0 1 0 0
Mkoani 10 0 8 0 1 0 0 0 1 0 0 0 0 0

Jumla 164 177 88 84 24 20 4 9 5 10 10 24 33 30

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka yameongezeka kwa asilimia 96.7 kutoka matukio 90 kwa mwezi wa Novemba, 2021 hadi
177 mwezi wa Novemba, 2022. Aidha, Wilaya ya Magharibi”A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Novemba 2021 (matukio 21)
ambapo Wilaya ya Mjini na Magharibi "B” zimeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Novemba 2022 (matukio 47) kwa kila wilaya.
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Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi Novemba
2021 na Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya S Kubaka Kulawiti Ku:;l;g;:t\ulilz;; me Kutorosha A?::;l:(zlll(l;‘;rl\?fu Shambulio
Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov
2021 2022 | 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
Kaskazini 'A' 7 9 3 7 0 0 2 0 0 2 2 0 0 0
Kaskazini 'B' 5 3 4 3 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Kati 12 6 5 4 2 1 3 0 2 0 0 1 0 0
Kusini 1 3 1 2 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0
Mjini 15 47 9 19 2 6 1 4 0 1 0 3 3 14
Magharibi 'A' 21 40 8 17 4 2 4 1 0 2 3 8 2 10
Magharibi 'B' 3 47 0 20 1 9 0 3 0 0 0 9 2 6
Wete 12 11 6 7 3 1 0 1 0 2 3 0 0 0
Micheweni 6 5 4 4 1 0 0 0 1 0 0 1 0 0
Chake Chake 2 1 0 1 0 0 0 3 1 1 0 0
Mkoani 5 0 4 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0
Jumla 20 177 46 84 13 20 10 9 4 10 10 24 7 30

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Miongoni mwa watoto 157 waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia; Wasichana waliobakwa walikuwa 80, Wavulana waliolawitiwa
walikuwa 20, wasichana walioingilia kinyume na maumbile ni tisa(9), Kutorosha walikuwa ni wanane (8) wote ni wasichana, shambulio
la aibu walikuwa 20 (wasichana 19 na mvulana mmoja (1)) na shambulio walikuwa 20 ambapo wasichana walikuwa wanane(8) na wavulana
walikuwa 12.
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Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Novemba 2022

Kaskazini ‘A’ 7 7 0 0 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 3 3 0 0 0 0 0 0 0 0
Kati 6 4 1 0 0 0 0 1 0 0
Kusini 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Mjini 40 18 6 4 1 0 2 0 3 6
Magharibi 'A' 36 16 2 1 2 0 8 0 3 4
Magharibi 'B' 42 18 9 3 0 0 8 0 2 2
Wete 11 7 1 1 2 0 0 0 0 0
Micheweni 5 4 0 0 0 0 1 0 0 0
Chake Chake 5 1 1 0 3 0 0 0 0 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Miongoni mwa wanawake 20 waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia; wanawake waliobakwa walikuwa ni wanne (4),
kutoroshwa walikuwa wawili (2) shambulio la aibu walikuwa wanawake wanne (4) na shambulio walikuwa wanawake 10.
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Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa Wilaya, Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya ,ﬁﬂkﬁ ‘ Kuingilia kinyume Shambulio la .
ubaka na maumbile Kutorosha Aibu/Kukashifu | Shambulio
Kaskazini 'A' 2 0 0 2 0 0
Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0
Kati 0 0 0 0 0 0
Kusini 1 0 0 0 1 0
Mjini 7 1 0 0 1 5
Magharibi'A' 4 1 0 0 0 3
Magharibi 'B' 5 2 0 0 1 2
Wete 0 0 0 0 0 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0
Chakechake 1 0 0 0 1 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0
Jumla 20 4 0 2 4 10

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI



Watoto wenye umri wa miaka 15-17 imeripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 64) sawa na asilimia 40.8 ya matukio yote
ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka 11-14 (matukio 46) sawa na asilimia 29.3. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha
kuwa mengi zaidi katika umri wa miaka 15-17(matukio 39) sawa na asilimia 48.8 ya matukio yote ya kubaka yalioripotiwa.

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
- Kuingilia kinyume na Shambulio la .
Miaka Kubaka Kulawiti maumbile Kutorosha Aibu/Kukashifu Shambulio
Jumla
Wavulana Wasichana| Wavulana Wasichana| Wavulana Wasichana| Wavulana Wasichana| Wavulana Wasichana| Wavulana Wasichana
0-5 4 5 0 0 0 0 4 0 0 13
6-10 10 9 2 0 0 1 8 2 2 34
11-14 27 5 2 0 0 0 4 5 3 46
15-17 39 1 5 0 8 0 3 5 3 64
Jumla 80 20 9 0 8 1 19 12 8 157

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Novemba, 2022 yameongezeka kwa asilimia
12.1 (matukio 157) ukilinganisha na mwezi wa Oktoba, 2022 (matukio 140). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa
miaka 15-17 kwa mwezi uliopita yameongezeka kwa asilimia 14.3 kutoka matukio 56 kwa mwezi Oktoba 2022 hadi matukio 64 kwa
mwezi wa Novemba 2022.
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Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Oktoba na Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
. Kuingilia kinyume na Shambulio la .

Miaka Kubaka Kulawiti maumbile Kutorosha Aibu/Kukashifu Shambulio Jumla Jumla

Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov

2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022
0-5 3 4 2 5 0 0 0 0 0 4 0 0 5 13
6-10 9 10 11 9 3 2 0 0 2 9 7 4 32 34
11-14 24 27 9 5 1 2 0 0 4 4 9 8 47 46
15-17 42 39 2 1 0 5 5 8 0 3 7 8 56 64
Jumla 78 80 24 20 4 9 5 8 6 20 23 20 140 157

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika kwa mwaka uliopita imeongezeka kwa asilimia 91.5 kutoka matukio 82 kwa mwezi wa
Novemba, 2021 hadi matukio 157 kwa mwezi wa Novemba, 2022, ambapo idadi ya matukio katika umri wa miaka yote yameongezeka
kwa mwezi wa Novemba 2022.

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Novemba 2021 na Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Miaka Kubaka Kulawiti KumglII:aI::r:“n;e na Kutorosha ais::llr(::l(lalgl:?fu Shambulio Jumla Jumla
Nov Nov
Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov 2021 2022
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
0-5 1 4 2 5 0 0 0 0 2 4 0 0 5 13
6-10 2 10 5 9 4 2 0 0 2 9 0 4 13 34
11-14 11 27 3 5 4 2 1 0 3 4 0 8 22 46
15-17 29 39 3 1 2 5 3 8 1 3 4 8 42 64
Jumla 43 80 13 20 10 9 4 8 8 20 4 20 82 157

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Matukio 162 kati ya matukio 177 yametokea nyumbani sawa na asilimia 91.5 na matukio 15 yametokea sehemu nyengine sawa na
asilimia 8.5.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Sehemu Yaliyotokea, Novemba 2022
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Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 21.8 kutoka matukio 133 kwa mwezi wa
Oktoba, 2022 hadi matukio 162 kwa mwezi wa Novemba, 2022. Aidha, matukio yaliyotokea sehemu nyengine yamepungua kwa

asilimia 51.6 kutoka matukio 31 hadi matukio 15 kwa miezi hiyo.
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Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Maeneo yaliyofanyika
Matukio, Oktoba na Novemba 2022

Kuingilia kinyume

Shambulio la

Eneo la Matukio Kubaka Kulawiti TR Kutorosha Aibu/Kukashifu Shambulio Jumla Jumla
Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt Nov Okt ?0‘;‘;
2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022 2022
Nyumbani 65 75 21 18 3 9 3 8 8 22 33 30 133 162
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 23 9 3 2 1 0 2 2 2 2 0 0 31 15
Jumla 88 84 24 20 4 9 5 10 10 24 33 30 164 177
Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka yameongezeka kutoka matukio 68 kwa mwezi wa Novemba 2021
hadi matukio 162 kwa mwezi wa Novemba 2022. Aidha idadi ya matukio yaliyotokea sehemu nyengine yamepungua kwa asilimia 31.8
kutoka matukio 22 kwa mwezi wa Novemba, 2021 hadi 15 mwezi wa Novemba, 2022.
Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika
Matukio, Novemba 2021 na Novemba 2022
Kubaka Kulawiti Kuingilla kieyume Kutorosha A?:Z';‘;::lgs';ifu Shambulio Jumla  Jumla
Eneo la Matukio Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov Nov
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
Nyumbani 40 75 4 18 7 9 3 8 7 22 7 30 68 162
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 6 9 9 2 3 0 1 2 3 2 0 0 22 15
Jumla 46 84 13 20 10 9 4 10 10 24 7 30 90 177

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Matukio 129 kati ya matukio 177 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi sawa na asilimia 72.9, matukio 45 yapo Ofisi ya
Mashtaka sawa na asilimia 25.4 na matukio matatu (3) yapo mahakamani sawa na asilimia 1.7

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Hatua Zilizochukuliwa, Novemba 2022

Waathirika Hatua zilizochukuliwa
q . I i Watoto TF Zilizo
Aina ya matukio dadllza Zilizo Zilizotiwa .. .. Zilizofungwa Z|I|zopglgkwa chini ya
matukio | Wanawake . ._ . Ziliachiwahuru . kwa Ofisi ya .
Wasichana Wavulana | Mahakamani  hatiani Polisi M' mashtaka Upelelezi
wa Polisi
Kubaka 84 4 80 2 0 0 0 24 58
Kulawiti 20 20 0 0 0 0 7 13
Kuingiliwa kinyume na
maumbile 9 0 9 0 0 0 0 3 6
Kutorosha 10 2 8 0 0 0 0 0 1 9
Shambulio la
aibu/Kukashifu 24 4 19 1 1 0 0 0 > 18
Shambulio 30 10 8 12 0 0 0 0 5 25
Jumla 177 20 124 33 3 0 0 0 45 129

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Novemba 2022 ni 177 wote walikuwa ni

wapita njia sawa na asilimia 100.
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Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia

Idadi ya Matukio

177

Wapita Njia
Wafanyaji wa Matukio

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Novemba 2022

Nyumbani
Kazini 0

Skuli/Madrasa 0

Sehemu nyengine

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Novemba 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
. Idadi ya ———
L Matul‘(,io Kubaka  Kulawiti k:;;:::::‘z Kutorosha s_‘ohambulio I? Shambulio
maumbile Aibu/Kukashifu
Kaskazini ‘A’ 9 7 0 0 2 0 0
Kaskazini 'B' 3 3 0 0 0 0 0
Kati 6 4 1 0 0 1 0
Kusini 3 2 0 0 0 1 0
Mjini 47 19 6 4 1 3 14
Magharibi 'A’ 40 17 2 1 2 8 10
Magharibi 'B' 47 20 9 3 0 9 6
Wete 11 7 1 1 2 0 0
Micheweni 5 4 0 0 0 1 0
Chake Chake 6 1 1 0 3 1 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 177 84 20 9 10 24 30

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, Mwezi
Oktoba na Novemba 2022

Kubaka

Kulawiti 24 20
Kuingiliwa kinyume na maumbile 4 9
Kutorosha 5 10 0 2 5 8

Shambulio la aibu/Kukashifu
Shambulio

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Mwezi Novemba 2021 na Novemba 2022

Kubaka

Kulawiti 13 20

Kuingiliwa kinyume na maumbile 10 9 0

Kutorosha 4 10 0 4 8 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 10 24 2 4 8 19 0 1
Shambulio 7 30 3 10 1 8 3 12

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi —Zanzibar
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Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
Kitendo chochote au mwenendo
wowote, ambao husababisha moja
kwa moja kwa mtu, kama mateso
ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili
kupitia vitisho, kulazimisha au njia
zingine; lengo la kutisha, kuadhibu,
kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama
au kujiheshimu; kutosheleza hamu
ya ngono; au kudhoofisha uwezo wa
mwili au kiakili wa mtu kwa sababu
ya jinsi yake. Kwa mfano, unyanyasaji
wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji
wa kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua
watoto wachanga, utoaji mimba,
ukahaba wa kulazimishwa , Biashara
haramu ya usafirishaji wa wanawake na
watoto wa kike na ponografia (uenezaji
wa ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza
adhabu kwa makosa yanayohusianana
maadili kama vile ubakaji, kulawiti,
kuingilia kinyume na kimaumbile na
shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018
ambayo imekuja kufuta sheria kama hii
ya mwaka 2004. Sheria hii imetungwa
pamoja na mambo mengine kuyafanya
baadhi ya matendo kuwa makosaya
jinai na kuyawekea adhabu zake
endapo mtu vyeyote atayatenda
matendo hayo na mahkama itamuona
ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi
na tatu (Section thirteen) ya sheria ya
adhabu imejumuisha makosa mengi
ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya
ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto.

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018
kifungu cha 151 (1) kina vifungu
ambavyo haviruhusu utoaji wa dhamana
kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi
zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa
hukumu ambazo Mahakama zinaweza
kupitisha. Kwa mfano, katika
Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na
udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka
7 hadi miaka 14 na kwa Mahakama Kuu
kutoka miaka 30 hadi kifungo cha
maisha.

KWA UFAFANUZI ZAIDI TAFADHALI WASILIANA NA:

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI
Sanduku la Barua, 2321 Zanzibar
Simu: +255242231869

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz
Tovuti: http://www.ocgs.go.tz

MAKAO MAKUU YA POLISI ZANZIBAR
Sanduku la Barua, 237, MMP,
Barua pepe:cidphgznz@gmail.com
Nukushi: 024223136
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