TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA KWA
WANAWAKE NA WATOTO -ZANZIBAR, JANUARI MWAKA 2021
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Ofisi ya Takwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua: 2321, Zanzibar Sanduku la barua: 237, MMP Zanzibar
Simu +255242231869 Faxi No: 0242231367
Barua pepe:zanstat@ocgs.com Barua pepe:cidhqznz@gmail.com

Tovuti: http://www.0cgs.go.tz

Utangulizi
Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia
Jumla ya matukio 122 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Januari, 2021.

Kulikuwa na waathirika 122 ambao waathirika Wanawake ni 20 (asilimia 16.4) na watoto ni 102
sawa na asilimia 83.6, miongoni mwao wasichana ni 73 (asilimia 71.6) na wavulana ni 29 (asilimia
28.4).

Ukurasa wa 1 kati ya 19


http://www.ocgs.go.tz/

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na

Watoto, Januari 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine
(matukio 28), ikifuatia na wilaya ya Mjini (matukio 18), na Wilaya ya Kusini ina idadi ndogo

zaidi ya matukio kuliko zote (matukio (3)).

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Januari 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar.

Ukurasa wa 2 kati ya 19



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi uliopita imeongezeka kwa asilimia 20.8 kutoka matukio 101 kwa mwezi wa Disemba,

2020 hadi 122 mwezi wa Januari, 2021.Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Disemba 2020

na Januari 2021 na wilaya ya Kusini kuwa na idadi ndongo ya matukio kwa miezi hiyo.

Disemba 2020 na Januari 2021

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya dediya matuio Kubaka Kulawiti Kuri]r;grirl]iaaul;ilnb)::;me Kutorosha a?bhualrlzt?ll(j:sohliaf\u Shambulio
Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kaskazini 'A' 4 16 2 12 0 3 0 0 1 0 1 1 0 0
Kaskazini 'B' 8 12 7 8 1 1 0 0 0 1 0 0 0 2
Kati 10 6 4 4 1 0 0 2 4 0 1 0 0 0
Kusini 1 3 1 0 0 1 0 0 0 2 0 0 0 0
Mijini 13 18 7 5 0 4 1 0 0 1 0 2 5 6
Magharibi ‘A’ 22 28 15 11 2 9 1 2 0 1 1 0 3 5
Magharibi 'B' 16 13 6 6 0 1 1 2 5 0 0 0 4 4
Wete 11 4 6 3 3 0 0 0 1 0 1 1 0 0
Micheweni 6 5 2 5 0 0 0 0 2 0 2 0 0 0
Chake 5 9 4 3 0 2 0 0 1 2 0 2 0 0
Mkoani 5 8 3 4 0 1 0 0 0 2 2 1 0 0
Jumla 101 122 57 61 7 22 3 6 14 9 8 7 12 17

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 3 kati ya 19




Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka uliopita imeongezeka kwa asilimia 5.2 kutoka matukiol16 kwa mwezi wa Januari, 2020

hadi 122 mwezi wa Januari, 2021. Ambapo wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Januari 2021 na

na wilaya ya Mjini ilikuwa na idadi kubwa ya matukio kwa mwezi wa Januari 2020.

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Januari 2020 na Januari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaiji

Wilaya B Kubaka Kulawiti Kurllr;g:::ul::b):;me Kutorosha a?ﬁualr}?:ll(j::hli?u Shambulio
Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Kaskazini ‘A’ 9 16 9 12 0 3 0 0 0 0 0 1 0 0
Kaskazini 'B' 1 12 0 8 0 1 0 0 0 1 0 0 1 2
Kati 6 6 4 4 0 0 0 2 1 0 1 0 0 0
Kusini 6 3 4 0 1 1 0 0 0 2 1 0 0 0
Mijini 30 18 8 5 0 4 0 0 1 1 1 2 20 6
Magharibi ‘A’ 10 28 5 11 2 9 1 2 0 1 0 0 2 5
Magharibi 'B' 16 13 5 6 0 1 2 2 2 0 0 0 7 4
Wete 14 4 6 3 1 0 0 0 5 0 2 1 0 0
Micheweni 3 5 0 5 1 0 0 0 1 0 1 0 0 0
Chake 11 9 2 3 0 2 0 0 3 2 2 2 4 0
Mkoani 10 8 2 4 0 1 0 0 2 2 4 1 2 0
Jumla 116 122 45 61 5 22 3 6 15 9 12 7 36 17

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 4 kati ya 19




Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 61, wanawake walikuwa 10 na wasichana ni 51,
waliolawitiwa ni 22, kuingilia kinyume na maumbile ni sita (6) ambao wote ni msichana. Kutorosha walikuwa ni tisa (9) (wanawake ni
wawili (2) na wasichana ni saba (7) , shambulio la aibu ni saba (7) (wanawake walikuwa watatu (3), wasichana ni watatu (3) na mvulana

mmoja (1)) na shambulio walikuwa 17 (wanawake ni watano (5), wasichana ni sita (6) na wavulana ni sita (6).

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Januari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
dadi va || Shambulio la .
Wilaya m:tulzo Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
maumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini 'A' 1" 7 3 0 0 0 1 0 0 0
Kaskazini 'B' 9 6 1 0 0 0 0 0 0 2
Kati 6 4 0 2 0 0 0 0 0 0
Kusini 0 1 0 2 0 0 0 0 0
Mijini 13 4 4 0 1 0 0 0 2 2
Magharibi ‘A’ 26 11 9 2 1 0 0 0 2 1
Magharibi 'B' 1" 5 1 2 0 0 0 0 2 1
Wete 3 3 0 0 0 0 0 0 0 0
Micheweni 4 4 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 9 3 2 0 2 0 2 0 0 0
Mkoani 7 4 1 0 1 0 0 1 0 0
Jumla 102 51 22 6 7 0 3 1 6 6

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 5 kati ya 19



Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa
Wilaya, Januari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya \dadiya Kuingilia kinyume na Shambulio la :
matukio | Kubaka gmaumb%le Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
Kaskazini ‘A’ 5 5 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 3 2 0 1 0 0
Kati 0 0 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0 0
Mjini 5 1 0 0 2 2
Magharibi 'A' 2 0 0 0 0 2
Magharibi 'B' 2 1 0 0 0 1
Wete 1 0 0 0 1 0
Micheweni 1 1 0 0 0 0
Chakechake 0 0 0 0 0 0
Mkoani 1 0 0 1 0 0
Jumla 20 10 0 2 3 5

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 53 sawa
asilimia 52.0 ya matukio yote ya watoto ni robo mbili (2) ikifuatiwa na umri wa miaka 11-14
ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi zaidi

katika umri huo.

Ukurasa wa 6 kati ya 19



Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Januari 2021

Miaka Aina ya ukatili na udhalilishaji
i Kuingilia kinyume na Shambulio la .
Kubaka Kulawiti maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jumla
Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 15.9 kutoka

matukio 63 kwa mwezi wa Disemba, 2020 hadi matukio 53 kwa mwezi wa Januari, 2021. Aidha umri huo ulikuwa na idadi kubwa ya

matukio katika mwezi wa Disemba 2020 na mwezi wa Januari 2021.

Ukurasa wa 7 kati ya 19



Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Disemba 2020 na Januari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kubaka Kulawiti e k‘“y.“"‘e Kutorosha §hambulio I.a Shambulio
na maumbile aibu/Kukashifu
Miaka Jumla Jumla
Disemba  Januari

Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | 2020 2021

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
0-5 1 0 0 0 0 1 3
6-10 1 0 4 1 1 2 9 16
11-14 9 12 1 10 0 1 16 30
15-17 39 38 2 4 2 11 5 5 4 4 63 53
Jumla 50 51 7 22 3 6 14 7 8 4 7 12 89 102

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 11.7 kutoka

matukio 60 kwa mwezi wa Januari, 2020 hadi matukio 53 kwa mwezi wa Januari, 2021. Mwezi wa Januari 2020 na Januari 2021 umri

wa miaka 15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na 0-5 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi yote.

Ukurasa wa 8 kati ya 19




Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Januari 2020 na Januari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
| Kubaka Kulawiti Kuingllia KIEYMMe. | Kutorosha namoutio fa Shambulio
Miaka Jumla  Jumla
Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari J;r(;tzlgri J;gg?ri
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
0-5 2 1 0 0 0 2 0 0 1 0 0 0 3 3
6-10 0 0 2 8 0 2 0 1 1 2 3 3 6 16
11-14 9 12 2 10 2 1 1 1 3 1 9 5 26 30
15-17 29 38 1 4 1 1 14 5 2 1 13 4 60 53
Jumla 40 51 5 22 3 6 15 7 7 4 25 12 95 102

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 9 kati ya 19




Matukio mengi yanaonekana yametokea majumbani yalikuwa 94 sawa na asilimia 77.0 na matukio

yaliyobaki yametokezea sehemu nyengine yalikuwa matukio 28 sawa na asilimia 23.0.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Januari 2021

Idadi ya Matukio

122

28

Jumla Nyumbani Sehemu Nyengine
Maeneo Yaliyotokea

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia
5.1 kutoka matukio 99 kwa mwezi wa Disemba , 2020 hadi matukio 94 kwa mwezi wa Januari,

2021 ambapo matukio mengi ya aina zote yametokezea nyumbani.

Ukurasa wa 10 kati ya 19



Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Disemba 2020 na Januari 2021

o Kuingilia kinyume Shambulio la .
. Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio :lumla Jumla_
Eneo la matukio Disemba Januari
Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari 2020 2021
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Nyumbani 55 47 7 16 3 5 14 5 8 4 12 17 99 94
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 2 14 0 6 0 1 0 4 0 3 0 0 2 28
Jumla 57 61 7 22 3 6 14 9 8 7 12 17 101 122

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea majumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 12.2 kutoka matukio 107 kwa

mwezi wa Januari, 2020 hadi 94 mwezi wa Januari, 2021.Takriban matukio ya aina zote yametokea nyumbani ukilinganisha na sehemu

nyengine.

Ukurasa wa 11 kati ya 19




Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Januari 2020 na Januari 2021

o Kuingilia kinyume Shambulio la .

Eneo Ia Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio ‘_lumla Jumla_

. : : : : : : : : : : : — Disemba Januari
matukio Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari 2020 2021

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Nyumbani 37 47 5 16 3 5 15 5 11 4 36 17 107 94
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu 8 14 0 6 0 1 0 4 1 3 0 0 9 28
nyengine
Jumla 45 61 5 22 3 6 15 9 12 7 36 17 116 122

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio 116 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio sita (6) yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio matano (5) yapo

Mahakamani na tukio moja (1) limefungwa na Polisi).

Ukurasa wa 12 kati ya 19



Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Januari 2021
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
. . Idadi ya . Zilizo
A tuk .
na ya matuido matukio e Ziizo  Zilizotiwa . .. Zilizofungwa  Zlizopelekwa o\
Wanawake . .. Ziliachiwahuru . s kwa Ofisi ya .
Mahakamani hatiani Polisi v htak Upelelezi
Wasichana Wavulana mashiaka . polisi
Kubaka 61 10 51 1 0 0 0 0 60
Kulawiti 22 22 1 0 0 1 0 20
KU|ng|I|yva kinyume na 6 0 6 0 0 0 0 0 6
maumbile
Kutorosha 9 2 7 0 1 0 0 0 0 8
Shambulio la
aibu/Kukashifu ! 3 3 L 2 0 0 0 0 5
Shambulio 17 5 6 6 0 0 0 0 0 17
Jumla 122 20 73 29 5 0 0 1 0 116

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 kati ya 19




Wafanyaji wa matukio ya ukatili ni udhalilishaji wa kijinsia ni wapiti njia walikuwa ni 112 sawa
na silimia 92.6 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa sita (6), baba mzazi

walikuwa wawili (2) na mwalimu wa madrasa mmoja (1).

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Januari 2021

Idadi ya Matukio

121
112
[ | —_— -
Jumla Wapita njia Jirani Baba Mzazi Mwalimu wa

Madrasa
Waliofanya Matukio

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

TTTT——————————————
| Ukurasa wa 14 kati ya 19 |




Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio, Januari 2021

s Kubaka Kulawiti Kuingr:i:ulglngglt;me na Kutorosha a?bhualwl?ll(‘a"sohli:u Shambulio

Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla [ Wke Wme Jumla |Wke Wme Jumla [ Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla
Nyumbani 47 47 16 16 5 5 5 0 5 4 0 4 11 6 17
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 14 14 6 6 1 1 4 0 4 2 1 3 0 0 0
Jumla 61 61 22 22 6 6 9 0 9 6 1 7 1 6 17

Ukurasa wa 15 kati ya 19




Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Januari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
I :::ﬂ:ﬁﬁ Kubaka Kulawiti kml;il:lrglzi:a Kutorosha §hambulio [a Shambulio

maumbile aibu/Kukashifu
Kaskazini 'A' 16 12 3 0 0 1 0
Kaskazini 'B' 12 8 1 0 1 0 2
Kati 6 4 0 2 0 0 0
Kusini 3 0 1 0 2 0 0
Mijini 18 5 4 0 1 2 6
Magharibi 'A' 28 11 9 2 1 0 5
Magharibi 'B' 13 6 1 2 0 0 4
Wete 4 3 0 0 0 1 0
Micheweni 5 5 0 0 0 0 0
Chake Chake 9 3 2 0 2 2 0
Mkoani 8 4 1 0 2 1 0
Jumia 122 61 22 6 9 7 17

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 16 kati ya 19



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Disemba 2020 na Januari 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio Wanawake
Wasichana Wavulana
Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari
Kubaka 57 61 50
Kulawiti 7 22
Kuingiliwa kinyume na maumbile 3 6 0 0 6
Kutorosha 14 9 0 2 14 7 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 8 7 0 3 8 3 0 1
Shambulio 12 17 5 5 3 6 4 6
Jumla 101 122 12 20 78 73 1 29

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Januari 2020 na Januari 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
. . Wanawake
Aina ya matukio Wasichana Wavulana
Januari  Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari  Januari
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kubaka 45 61 40 51
Kulawiti 5 22
Kuingiliwa kinyume na maumbile 3 6
Kutorosha 15 9
Shambulio la aibu/Kukashifu 12 7
Shambulio 36 17
Jumla 116 122

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 17 kati ya 19



Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona
ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphgznz@gmail.com

S
Ukurasa wa 18 kati ya 19



Ukurasa wa 19 kati ya 19



