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Utangulizi
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu kwa kushirikiana na Shirika la Wanawake la Umoja wa Mataifa

wameandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha
takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukuksanya takwimu za matukio ya ukatili na

udhalilishaji wa Kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo
hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia
Jumla ya matukio 97 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Juni, 2021.

Kulikuwa na waathirika 97 ambao waathirika Wanawake ni 9 (asilimia 9.3) na watoto ni 88 sawa
na asilimia 90.7, miongoni mwao wasichana ni 77 (asilimia 87.5) na wavulana ni 11 (asilimia
12.5).

Ukurasa wa 1 kati ya 18


http://www.ocgs.go.tz/

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na

Watoto, Juni 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine
(matukio 25), ikifuatia na wilaya ya Mjini (matukio 18). Wilaya ya Kaskazini
“A” na Kusini imeripotiwa kuwa na idadi ndogo zaidi ya matukio kuliko zote (tukio moja (1) kwa
kila wilaya).

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Juni 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 2 kati ya 18



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imeongezeka kwa asilimia 47.0 kutoka matukio 66 kwa mwezi wa Mei, 2021 hadi 97

mwezi wa Juni, 2021. Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Mei na mwezi wa Juni 2021 na

Wilaya ya Kaskazini “A” na Kaskazini “B” zimeonyesha idadi ndogo ya matukio kwa Mei 2021 ( matukio mawili (2) kwa kila Wilaya)

ambapo wilaya ya Kaskazini “A” na Kusini zina idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Juni 2021 ( tukio moja (1) kwa kila Wilaya).

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Mei 2021 na Juni 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Idadi ya —— -

Wilaya matukio Kubaka Kulawiti Ku:;g:::uﬂnb)::;me Kutorosha a?bhualrlzt?ll(j:sohliaf\u Shambulio

Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni

2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kaskazini 'A' 2 1 2 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 2 9 1 9 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Kati 4 12 1 7 0 2 0 2 3 1 0 0 0 0
Kusini 3 1 2 0 0 0 0 0 1 1 0 0 0 0
Mijini 6 18 4 6 1 4 0 7 0 1 1 0 0 0
Magharibi ‘A’ 15 25 11 9 4 2 0 7 0 4 0 3 0 0
Magharibi 'B' 8 16 7 8 1 2 0 4 0 1 0 1 0 0
Wete 10 6 4 4 0 0 0 0 3 1 3 1 0 0
Micheweni 5 4 1 0 1 0 1 0 0 1 0 0 0
Chake 4 3 2 1 0 0 0 0 0 1 2 1 0 0
Mkoani 3 5 3 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Jumla 66 97 43 49 7 1 0 21 7 10 9 6 0 0

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 3 kati ya 18




Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 4.9 kutoka matukio 102 kwa mwezi wa Juni, 2020 hadi 97

mwezi wa Juni, 2021. Ambapo wilaya Magharibi “B” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Juni, 2020 (matukio 35) na

Magharibi 'A' imeongoza zaidi kwa idadi ya matukio mwezi wa Juni, 2021 (matukio 25).

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Juni 2020 na Juni 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Wilaya BRI Kubaka Kulawiti Kuingilia kin¥ume Kutorosha a?l:]ualr}?::ll:a":hli?u Shambulio
na maumbile

Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kaskazini ‘A’ 5 1 4 1 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0
Kaskazini 'B' 5 9 4 9 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Kati 12 12 6 7 2 2 1 2 2 1 1 0 0 0
Kusini 1 1 0 0 0 0 0 0 0 1 1 0 0 0
Mijini 9 18 5 6 1 4 0 7 3 1 0 0 0 0
Magharibi ‘A’ 20 25 3 9 3 2 0 7 0 4 0 3 14 0
Magharibi 'B' 35 16 4 8 1 2 0 4 1 1 0 1 29 0
Wete 7 6 5 4 0 0 0 0 0 1 2 1 0 0
Micheweni 2 3 2 1 0 1 0 1 0 0 0 0 0 0
Chake 4 3 4 1 0 0 0 0 0 1 0 1 0 0
Mkoani 2 3 1 3 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0
Jumla 102 97 38 49 7 1 1 21 7 10 5 6 44 0

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 4 kati ya 18




Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 49, wanawake walikuwa watano (5) na wasichana ni
44 waliolawitiwa ni 11. Kuingilia kinyume na maumbile walikuwa ni 21 (mwanamke mmoja (1) na wasichana ni 20), Kutorosha
walikuwa ni 10 (wanawake walikua watatu (3) na wasichana walikuwa saba (7)) na shambulio la aibu ni sita (6) ambao wote ni

wasichana.

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Juni 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
: | Kuingilia Shambulio la .
Wilaya g:ful%z Kubaka Kulawiti k::yum;lna Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
aumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini ‘A’ 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 8 8 0 0 0 0 0 0 0 0
Kati 11 6 2 2 1 0 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 18 6 4 7 1 0 0 0 0 0
Magharibi 'A' 22 8 2 7 2 0 3 0 0 0
Magharibi 'B' 14 7 2 3 1 0 1 0 0 0
Wete 6 4 0 0 1 0 1 0 0 0
Micheweni 3 1 1 1 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 3 1 0 0 1 0 1 0 0 0
Mkoani 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 88 44 11 20 7 0 6 0 0 0

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 5 kati ya 18



Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa

Wilaya, Juni 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 45 sawa

asilimia 51.1 ya matukio yote ya watoto ni zaidi ya robo mbili (2) ikifuatiwa na umri wa miaka

11-14 (matukio 24) ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha

kuwa mengi zaidi katika umri huo.

Ukurasa wa 6 kati ya 18




Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Juni 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Kuingilia kinyume na Shambulio la ,
maumbile sl aibufKukashifu szl
Jumla
Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana
0 0 1 0 1 0 0 4
4 0 0 0 1 0 0 15
5 0 1 0 1 0 0 24
11 0 5 0 3 0 0 45
20 0 7 0 6 0 0 88

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Juni, 2021 imeongezeka (matukio 88)

ukilinganisha na mwezi wa Mei, 2021 (matukio 58). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa

mwezi uliopita imeongezeka kwa asilimia 36.4 kutoka matukio 33 kwa mwezi Mei hadi matukio 45 kwa mwezi wa Juni 2021.

Ukurasa wa 7 kati ya 18




Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Mei 2021 na Juni 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaiji
e Kuingilia kinyume Shambulio la .
Miaka Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jumla Jumla
Mei Juni
Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni 2021 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
0-5 1 1 1 1 0 0 0 1 2 1 0 0 4
6-10 1 5 2 5 0 4 0 0 1 1 0 0 15
11-14 9 12 4 5 0 5 1 1 3 1 0 0 17 24
15-17 28 26 0 0 0 11 4 5 1 3 0 0 33 45
Jumla 39 44 7 11 0 20 5 7 7 6 0 0 58 88

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imeongezeka kwa asilimia 45.2 kutoka
matukio 31 kwa mwezi wa Juni, 2020 hadi matukio 45 kwa mwezi wa Juni, 2021. Mwezi wa Juni 2020 na Juni 2021 umri wa miaka
15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na umri wa 0-5 na 6-10 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi

yote.

Ukurasa wa 8 kati ya 18



Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Juni 2020 na Juni 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kuingilia .
Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha .Sbhalwb; I'Ohl.? Shambulio
Miaka maumbile LS LERIIL Jumla Jumla
Juni Juni
Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni 2020 2021
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

0-5 4 1 0 1 1 0 0 1 2 1 8 0 15 4

6-10 6 5 3 5 0 4 0 0 0 1 3 0 12 15

11-14 3 12 4 5 0 5 0 1 0 1 9 0 16 24

15-17 19 26 0 0 0 1 5 5 1 3 6 0 31 45

Jumla 32 44 7 1 1 20 5 7 3 6 26 0 74 88

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 9 kati ya 18



Matukio 21 kati ya matukio 97 yanaonekana yametokea Nyumbani sawa na asilimia 78.4 na

matukio yaliyobaki 76 sawa na asilimia 21.6 yametokezea Sehemu nyengine.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Juni 2021

Idadi ya Matukio
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Jumla Nyumbani Sehemu Nyengine

Maeneo Yaliyotokezea

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani yamepungua kwa asilimia 60.4 kutoka matukio
53 kwa mwezi wa Mei, 2021 hadi matukio 21 kwa mwezi wa Juni, 2021. Ambapo matukio

yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kutoka matukio 13 hadi matukio 76 katika miezi

hiyo hiyo.

Ukurasa wa 10 kati ya 18




Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Mei 2021 na Juni 2021

sl Shambulio la
Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha : . Shambulio Jumla Jumla
. \ aibu/Kukashifu . A
Eneo la matukio maumbile Mei Juni
Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni 2021 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Nyumbani 32 12 6 0 0 0 7 4 8 5 0 0 53 21
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 1 37 1 11 0 21 0 6 1 1 0 0 13 76
Jumla 43 49 7 11 0 21 7 10 9 6 0 0 66 97

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea majumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 77.7 kutoka matukio 94 kwa
mwezi wa Juni, 2020 hadi 21 mwezi wa Juni, 2021. Matukio mengi zaidi ya kubaka yametokezea kwenye sehemu nyengine kwa mwezi
Juni 2021.

Ukurasa wa 11 kati ya 18



Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Juni 2020 na Juni 2021

Kuingilia Shambulio Ia
Kubaka Kulawiti klnyume_ na Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jumla  Jumla
Eneo la matukio maumbile Juni  Juni

Juni  Juni | Juni Juni | Juni Juni | Juni  Juni Juni Juni Juni  Juni 2020 2021
2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Nyumbani 36 12 7 0 1 0 5 4 2 5 43 0 94 21
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 1 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 2 37 0 1 0 21 2 6 2 1 1 0 7 76
Jumla 38 49 7 11 1 21 7 10 5 6 44 0 102 97

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio 92 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio matano (5) yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio manne (4) yapo

Ofisi ya Mashtaka na matukio mmoja (1) lipo Mahakamani).

_________________________________________________________________________________________________________________________________________|
Ukurasa wa 12 kati ya 18



Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Juni 2021
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
AR TELE = W Watoto Zilizo  Zilizotiwa . .. Zilizofungwa  ZiZopelekwa cﬁ::lz;a
DETELES Mahakamani  hatiani CAIECHDTELTE Polisi kv'va Uik o Upelelezi
Wasichana Wavulana M'mashtaka =~ 05 .
Kubaka 49 5 44 1 0 0 0 4 44
Kulawiti 11 11 0 0 0 0 0 11
Kuingiliwa kinyume na maumbile 21 1 20 0 0 0 0 0 21
Kutorosha 10 3 7 0 0 0 0 0 0 10
Shambulio la aibu/Kukashifu 6 0 6 0 0 0 0 0 0 6
Shambulio 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 97 9 77 1 1 0 0 0 4 92

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 kati ya 18




Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia ni wapita njia walikuwa ni 90 sawa
na silimia 92.8 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa saba (7) sawa na asilimia
7.2.

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Juni 2021

Idadi ya matukio
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

S
Ukurasa wa 14 kati ya 18




Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika

Matukio, Juni 2021

Eneo la matukio

Kubaka

Kulawiti

Kuingilia kinyume na
maumbile

Kutorosha

Shambulio la
aibu/Kukashifu

Shambulio

Wke W'me Jumla

Nyumbani

Kazini
Skuli/Madrasa
Sehemu nyengine

Jumla

12 12
0 0
0 0
37 37
49 49

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

0 0
0 0
0 0
11 11
1 1

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

0 0
0 0
0 0
21 21
21 21

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Ukurasa wa 15 kati ya 18




Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Juni 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
Wilaya :::ﬁ:'xz Kubaka Kulawiti kilf;il:]r?\it:iza Kutorosha §hambu|io I.a Shambulio

maumbile aibu/Kukashifu
Kaskazini ‘A’ 1 1 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 9 9 0 0 0 0 0
Kati 12 7 2 2 1 0 0
Kusini 1 0 0 0 1 0 0
Mijini 18 6 4 7 1 0 0
Magharibi ‘A’ 25 9 2 7 4 3 0
Magharibi 'B' 16 8 2 4 1 1 0
Wete 6 4 0 0 1 1 0
Micheweni 3 1 1 1 0 0 0
Chake Chake 3 1 0 0 1 1 0
Mkoani 3 3 0 0 0 0 0
Jumla 97 49 1 21 10 6 0

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 16 kati ya 18



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Mei 2021 na Juni 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio Wanawake :
Wasichana Wavulana
Mei Juni Mei Juni Mei Juni Mei Juni
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kubaka 43 49 4 5 39 44
Kulawiti 7 1 [ 7 1
Kuingiliwa kinyume na maumbile 0 21 0 1 0 20
Kutorosha 7 10 2 3 5 7 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 9 6 2 0 4 6 3 0
Shambulio 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 66 97 8 9 43 77 10 1

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Juni 2020 na Juni 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio LLILALLE Wasichana Wavulana

Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni Juni

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kubaka 38 49 6 5 32 44
Kuingiliwa kinyume na maumbile 1 21 0 1 1 20
Kutorosha 7 10 2 3 5 7 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 5 6 2 0 2 6 1 0
Shambulio 44 0 18 0 13 0 13 0
Jumla 102 97 28 9 53 77 21 1

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar




Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa Kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa Kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphgznz@gmail.com

S
Ukurasa wa 18 kati ya 18



