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TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA
KIJINSIA - ZANZIBAR KWA MWEZI WA MEI, 2023

UTANGULIZI

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi
kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa
takwimu hizo ni kukusanya takwimu za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili
ya uhalifu ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa
kutofautiana kwa kijiografia, kimakundi na kijinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio
yaliyotokea, aina ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia. Takwimu hizo hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika
makundi makuu sita (6).

LENGO

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za
ndani ya Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera na
watoa maamuzi.

MATUKIO YA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA

Jumla ya matukio 154 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwva mwezi wa
Mei, 2023 ambapo waathirika walikuwa 154. Wengi wao walikuwa watoto sawa na
asilimia 84.4,wanawake asilimia 10.4 na wanaume asilimia 5.2, miongoni mwa watoto
wasichana walikuwa 108 (asilimia 83.1) nawavulana walikuwa 22 (asilimia 16.9).

Kielelezo 1.1 Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
Mei, 2023
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Wilaya ya Magharibi “A imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya
nyengine (matukio 36) sawa na asilimia 23.4, ikifuatia wilaya ya Magharibi “B”
ambapo yameripotiwa matukio 35 (asilimia 22.7).Wilaya ya Kusini imeripotiwa kuwa
na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote ambapo tukio moja (1) sawa na asilimia
0.6.
Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya
Mei, 2023
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Idadi ya matukio kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 4.1 kutoka matukio 148 kwa
mwezi wa Aprili, 2023 hadi 154 mwezi wa Mei, 2023. Wilaya ya Mjini iliripotiwa kuwa na
matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine (matukio 37) kwa mwezi wa Aprili, 2023
ambapo wilaya ya Magharibi “"A” imeripotiwa kuongoza zaidi kwa mwezi wa Mei, 2023
(matukio 36).
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Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya Mwezi Aprili, 2023
na Mwezi wa Mei, 2023

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya B Kubaka Kulawiti Ku::;g'::ul::‘lyi; me Kutorosha Aiﬁt?Il?::;:Is(:\::u Shambulio
Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei
2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023
Kaskazini 'A' 4 8 1 3 1 1 0 0 0 3 2 1 0 0
Kaskazini 'B' 10 4 6 2 1 1 0 0 0 0 0 1 3 0
Kati 9 14 4 7 0 1 3 5 1 0 1 1 0 0
Kusini 3 1 3 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0
Mjini 37 31 14 12 7 2 0 0 1 1 3 2 12 14
Magharibi 'A' 35 36 19 18 2 2 0 1 0 0 4 6 10 9
Magharibi 'B' 26 35 13 17 4 5 0 3 1 0 1 3 7 7
Wete 6 7 3 4 2 1 1 0 0 0 0 2 0 0
Micheweni 6 5 4 5 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Chake Chake 8 9 4 7 2 0 0 0 0 0 2 2 0 0
Mkoani 4 4 1 1 0 0 0 0 1 1 2 2 0 0
Zanzibar 148 154 72 76 20 13 4 9 4 5 16 21 32 30

Idadi ya matukio kwa mwaka yameongezeka kwa asilimia 108.1, ambapo jumla ya matukio vyaloripotiwva kwa mwezi Mei, 2023 ni
154 wakati mwezi wa Mei, 2022 yaliripotiwa matukio 74. Wilaya ya Magharibi “A” iliripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio kwa
mwezi wa Mei, 2022 (matukio 16) ambapo pia Wilaya ya Magharibi "A” imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Mei, 2023
(matukio 36).
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Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi Mei, 2022 na

Mei ,2023
Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya dadlya Hatdico Kubaka Ll Kuli:lain‘I‘iaauI;i:Ly“t;me Kutorosha A?II:: 7:(I:|lll(l:;rl:fu IEDELE
Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei
2022 2023 2022 2023 2022 2023 2022 2023 2022 2023 2022 2023 2022 2023
Kaskazini 'A' 2 8 1 3 1 1 0 0 0 3 0 1 0 0
Kaskazini 'B' 5 4 4 2 0 1 0 0 0 0 1 1 0 0
Kati 8 14 6 7 0 1 1 5 0 0 1 1 0 0
Kusini 1 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0
Mjini 12 31 6 12 0 2 1 0 0 1 0 2 5 14
Magharibi 'A' 16 36 3 18 4 2 4 1 1 0 0 6 4 9
Magharibi 'B' 10 35 2 17 1 5 0 3 1 0 1 3 5 7
Wete 10 5 0 1 1 0 2 0 2 2 0 0
Micheweni 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 5 3 2 0 0 0 0 0 0 2 0 0
Mkoani 4 2 1 0 0 0 0 1 1 2 0 0
Zanzibar 74 154 34 76 9 13 7 9 4 5 6 21 14 30

Miongoni mwa watoto 130 waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia; Wasichana waliobakwa walikuwa 69, Wavulana
waliolawitiwawalikuwa 11, wasichana walioingilia kinyume na maumbile ni 9, Kutorosha walikuwa wasichana 5 , shambulio la aibu
walikuwa 17 ambapo wasichana walikuwa 16 na mvulana mmoja (1) na shambulio walikuwa 19 ambapo wasichana walikuwa 9 na
wavulana walikuwa 10.
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Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya Mei, 2023

Kaskazini 'A’ 8 3 1 0 3 0 1 0 0 0
Kaskazini 'B' 4 2 1 0 0 0 1 0 0 0
Kati 12 6 1 5 0 0 0 0 0 0
Kusini 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Mjini 23 11 2 0 1 0 1 0 4 4
Magharibi 'A' 28 15 1 1 0 0 5 0 3 3
Magharibi 'B' 29 15 4 3 0 0 2 0 2 3
Wete 7 4 1 0 0 0 1 1 0 0
Micheweni 5 5 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 9 7 0 0 0 0 2 0 0 0
Mkoani 4 1 0 0 1 0 2 0 0 0

Miongoni mwa wanawake 16 waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia; wanawake waliobakwa walikuwa ni saba (7),
shambulio la aibu walikuwa wanawake watatu (3) na shambulio walikuwa wanawake sita (6).
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Jadweli 1.4a: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa Wilaya Mei, 2023

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya Idadi ya Kuingilia kinyume Shambulio la -
Matukio Kubaka na maumbile Kutorosha Aibu/Kukashifu Shambulio
Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0
Kati 2 1 0 0 1 0
Kusini 0 0 0 0 0 0
Mjini S 1 0 0 1 3
Magharibi 'A' S 3 0 0 0 2
Magharibi 'B' 4 2 0 0 1 1
Wete 0 0 0 0 0 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0
Chakechake 0 0 0 0 0 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0
Zanzibar 16 7 0 0 3 6

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI




Jadweli 1.4b: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanaume kwa Wilaya Mei, 2023

. Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya e SO — Shambulio la :
matukio Kulawiti Kutorosha . Shambulio
Kukashifu
Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0
Kati 0 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0
Mjini 3 0 0 0 3
Magharibi 'A' 3 1 0 1 1
Magharibi 'B' 2 1 0 0 1
Wete 0 0 0 0 0
Micheweni 0 0 0 0 0
Chakechake 0 0 0 0 0
Mkoani 0 0 0 0 0
Zanzibar 8 2 0 1 5

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi - Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 imeripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 68) sawa na asilimia 52.3 ya matukio yote
ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka 11-14 (matukio 33) sawa na asilimia 25.4. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha
kuwa mengi zaidi katika umri wa miaka 15-17(matukio 50) sawa na asilimia 72.5 ya matukio yote ya kubaka yalioripotiwa.
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Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya Mei, 2023
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Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Mei, 2023 yameripotiwa kuwa na idadi
sawa kwa mwezi wa Aprili na mwezi wa Mei, 2023. Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wamiaka 15- 17 kwa mwezi
uliopita imeongezeka kwa asilimia 11.5 kutoka matukio 61 kwa mwezi Aprili, 2023 hadi matukio 68 kwa mwezi wa Mei, 2023.

Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Mwezi

Aprili 2023 na Mei 2023

Aina ya ukatili na udhalilishaji
- Kuingilia kinyume na Shambulio la .
Miaka Kubaka Kulawiti maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio _— _

Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei pedl 2058

2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023
0-5 7 2 4 2 1 0 0 0 3 4 0 0 15 8
6-10 2 3 8 4 0 4 1 0 6 5 4 5 21 21
11-14 20 14 4 4 0 2 0 1 1 6 8 6 33 33
15-17 40 50 3 1 2 3 3 4 5 2 8 8 61 68
Jumla 69 69 19 11 3 9 4 5 15 17 20 19 130 130

Idadi ya watoto waathirika kwa mwaka uliopita yameongezeka kutoka matukio 64 kwa mwezi wa Mei, 2022 hadi matukio 130 kwa
mwezi wa Mei, 2023, ambapo idadi ya matukio katika umri wa miaka yote yameongezeka kwa mwezi wa Mei 2023.
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Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya Mwezi Mei
,2022 na Mei, 2023

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi - Zanzibar

Matukio mengi zaidi yanaonesha kutokea nyumbani kwa mtuhumiwa (matukio 51) sawa na asilimia 33.1 ukilinganisha na maeneo
mengine yaliyotajwa.
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Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Sehemu Yaliyotokea Mei, 2023

Idadi ya Matukio
154
51 46
22 19
12
H N 4
I —
Jumla Nyumbani kwa Sehemu Nyumbani kwa  Majumba mabovu Nyumba za Sehemu za kazi
Mtuhumiwa  nyengine(Vichakani Muathirika wageni/kwa rafiki
na kwengine)
Sehemu zilizotokea
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Matukio 113 kati ya matukio 154 yameripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Jeshi la Polisi sawa na asilimia 73.4, matukio 33 yapo Ofisi
ya Mkurugenzi Mashtaka sawa na asilimia 21.4, matukio saba (7) yapo Mahkamani sawa na asilimia 4.6 na tukio moja (1) limefungwa
na polisi sawa na asilimia 0.6.

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Hatua Zilizochukuliwa Mei, 2023

Waathirika Hatua zilizochukuliwa
Aina ya Idadi ya LS i Silizoti Jilizof Zilizopelekwa :."i.z°
matukio matukio | Myanamme | Wanawake - fizo Zilizotiwa  o.e. piwahury  ZH1ZOTUNGWA oL Ofisi ya chini ya
. ahakamani hatiani Polisi ' Upelelezi

Wasichana Wavulana M' mashtaka wa Polisi
Kubaka 76 7 69 2 0 0 0 19 55
Kulawiti 13 2 11 0 0 0 0 4 9
Kuingiliwa
kinyume na
maumbile 9 0 0 3 0 0 0 2 4
Kutorosha 5 0 0 5 0 0 0 0 0 0 5
Shambulio la 3
aibu/Kukashifu 21 1 16 1 2 0 0 1 3 15
Shambulio 30 5 6 9 10 0 0 0 0 5 25
Jumla 148 8 16 108 22 7 0 0 1 33 113

Chanzo: Makao Makuu ya Polisi - Zanzibar

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Mei 2023 ni 154 kati yao 100 walikuwa

wapita njia sawa na asilimia 64.9 kati ya watuhumiwa wote walioripotiwa.
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Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia Mei, 2023

Idadi ya Matukio
154
100
47
. 7
]
Jumla Wapita Njia Jirani Hawajapatikana
Wafanyaji wa Matukio
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HITIMISHO

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina ya waathirika na hali ya waathirika
baada ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia, muda wa matukio yalipotokea na wafanyaji wa matukio. Takwimu hizo hutoa taarifa kuhusu
matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na
udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera na watoa maamuzi.

Jumla ya matukio 154 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Mei, 2023 ambapo Magharibi “"A” imeripotiwa kuwa
na idadi kubwa ya matukio ya kubaka ikilinganishwa na wilaya nyengine. Idadi ya matukio kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 4.1
kutoka matukio 148 kwa mwezi wa Aprili, 2023 hadi 154 mwezi wa Mei, 2023.

Matukio 113 kati ya matukio 154 yameripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Jeshi la Polisi sawa na asilimia 73.4, matukio 33 yapo Afisi ya
Mkurugenzi wa Mashtaka sawa na asilimia 21.4, matukio saba (7) yapo Mahkamani sawa na asilimia 4.6 na tukio moja (1) limefungwa
na polisi sawa na asilimia 0.6.
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Kiambatanisho

Nyumbani kwa Muathirika
Nyumbani kwa Mtuhumiwa

Nyumba za
wageni/kwarafiki

Sehemu za kazi
Skuli/ Madrasa
Majumba mabovu

Sehemu nyengine(Vichakani
na kwengine)
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Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika Matukio Mei, 2023
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Jadweli 1.12: Mlinganisho wa Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia na Maeneo yaliyofanyika Matukio kwa mwezi Aprili,

2023 na Mei, 2023

Kuinailia ki Shambulio | Jumla Jumla

Kubaka Kulawiti uingilia kinyumena| ¢\ 4orosha >hambufio a Shambulio Aprili Mei
Enco la matukio maumbile aibu/Kukashifu 2023 2023

Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei

Nyumbani kwa Muathirika 3 1 0 0 0 1 1 3 2 2 10 15 16 22

Nyumbani kwa Mtuhumiwa 27 24 7 5 4 > 2 0 7 8 15 g 62 51

Nyumba za wageni/kwa rafiki | 2 11 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 5 12

Sehemu za kazi 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 4

Skuli/ Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0

Majumba mabovu 11 15 4 2 0 2 0 0 2 0 0 0 17 19

Sehemu nyengine{Vichakani |~ 7 Hp 10 5 0 1 1 2 6 11 7 2 51 46

na kwengine)

Jumla 74 76 21 13 4 9 4 5 17 21 32 30 152 154
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Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya Mei, 2023

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar

. Idadi ya PR
wiiays Matukio | kybaka Kulawiti k::;ltm-zl: Kutorosha A?::;T(TII(I:;I:?N Shambulio
maumbile
Kaskazini 'A' 8 3 1 0 3 1 0
Kaskazini 'B' 4 2 1 0 0 1 0
Kati 14 7 1 5 0 1 0
Kusini 1 0 0 0 0 1 0
Mjini 31 12 2 0 1 2 14
Magharibi 'A' 36 18 2 1 0 6 9
Magharibi 'B' 35 17 5 3 0 3 7
Wete 7 4 1 0 0 2 0
Micheweni 5 5 0 0 0 0 0
Chake Chake 9 7 0 0 0 2 0
Mkoani 4 1 0 0 1 2 0
Zanzibar 154 76 13 9 5 21 30
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Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia, Mwezi

Aprili, 2023 na Mei, 2023

Waathirika

Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio Hanawake Wasichana Wavulana Hanaume

Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei Aprili Mei

2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023 2023
Kubaka 72 76 5 7 69 69
Kulawiti 20 13 | 19 11 2 2
Kuingiliwa kinyume na maumbile 9 1 0 9
Kutorosha 0 0 0 0 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 16 21 2 3 14 16 0 1
Shambulio 32 30 8 6 9 9 11 10 4 5
Jumla 148 154 16 16 929 108 31 22 6 8
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Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia Mwezi Mei,
2022 na Mei ,2023

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto

Aina ya matukio ’ Wanawake Wasichana Wavulana Wanaume

Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei Mei

2022 2023 2022 2023 2022 2023 2022 2023 2022 2023
Kubaka 34 76 3 7 31
Kulawiti 9 13 |
Kuingiliwa kinyume na maumbile 7 9 0 0
Kutorosha 4 5 1 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 6 21 1 3
Shambulio 14 30 3 6
Jumla 74 154 8 16
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Jadweli 5.0: Muda wa Matukio ya Udhalilishaji Yalipotokea Mei, 2023

Kuingilia Shambulio la
Muda Kubaka Kulawiti/Kunajis | Kinyume na | Kutorosha Aibu Shambulio Jumla
Maumbile /Kukashifu
12:01 - 03:00 Asubuhi 4 5 2 0 5 1 17
03:01 - 6:00 Mchana 11 2 1 0 4 2 20
6:01 - 9:00 Jioni 14 1 2 0 6 5 28
9:01 - 1200 Jioni 8 3 1 2 3 8 25
12:01 - 3:00 usiku 25 2 2 3 3 6 41
3:01 - 6:00 Usiku 9 0 1 0 0 8 18
6:01 - 09:00 Usiku 2 0 0 0 0 0 2
09:01 - 12:00 Asubuhi 3 0 0 0 0 0 3
Jumla 76 13 9 5 21 30 154
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Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia Kitendo
chochote au mwenendo wowote, ambao
husababisha moja kwa moja kwa mtu,
kama mateso ya kimwili, ya kimapenzi au
ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au
njia zingine; lengo la kutisha, kuadhibu,
kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au
kujiheshimu; kutosheleza hamu ya ngono;
au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili
wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa
mfano, unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga
mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana
na wavulana, ukeketaji wa kike, mwanamke
kuua watoto wachanga, utoaji mimba,
ukahaba wa kulazimishwa , Biashara
haramu ya usafirishaji wa wanawake na
watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza
adhabu kwa makosa yanayohusiana
na maadili kama vile ubakaji, kulawiti,
kuingilia kinyume na kimaumbile na
shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018
ambayo imekuja kufuta sheria kama hii
ya mwaka 2004. Sheria hii imetungwa
pamoja na mambo mengine kuyafanya
baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu
yeyote atayatenda matendo hayo na
mahkama itamuona ana hatia. Kwenye
shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen)
ya sheria ya adhabu imejumuisha makosa
mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo
vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake
na watoto.

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018
kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo
haviruhusu utoaji wa dhamana kwa
mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi
zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa
hukumu ambazo Mahakama zinaweza
kupitisha. Kwa mfano, katika Mahakama
ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 14 na
kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi
kifungo cha maisha.
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