
 

NA. 04: TOLEO LA TAKWIMU ZA USAJILI WA MATUKIO YA KIJAMII - ZANZIBAR 

KWA MWEZI WA APRIL HADI JUNI, 2025 

 

1.0 Utangulizi 

 
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali imeandaa utaratibu wa utekelezaji wa 

majukumu yake iliyojipangia katika kuimarisha takwimu za Matukio ya 
Kijamii. Miongoni mwa takwimu hizo ni takwimu za Usajili wa Vizazi, Vifo, Ndoa 
na Talaka. 

 
Toleo la robo ya pili ya mwaka 2025 (Aprili-Juni), linatoa muhtasari wa takwimu 
za Matukio ya kijamii. Takwimu hizi zinatolewa kwa kulinganisha kijiografia 

(Wilaya) na kijinsia. Takwimu za Matukio ya Kijamii hutoa taarifa za idadi ya 
matukio ya kijamii yaliyosajiliwa na Wakala wa Usajili na Matukio ya Kijamii 

Zanzibar. 
 
2.0 Lengo 

 
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za Usajili wa Matukio ya Kijamii 
za ndani ya Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu katika kupanga maendeleo ya 

kijamii, kupima mafanikio ya Sera za Afya na kutambua changamoto za kijamii. 
Aidha, takwimu za matukio ya Kijamii husaidia katika kutathimini maendeleo 

endelevu ya kijamii na kiuchumi, pia hutoa mwongozo muhimu kwa watafiti, 
serikali, na mashirika ya maendeleo katika kufanya tathimini na maamuzi 
sahihi kwa jamii. Toleo hili linawasilisha takwimu zifuatazo. 

 
2.1 Usajili wa Vizazi hai  

 
Jumla ya Vizazi hai 10,062 vimeripotiwa kusajiliwa kwa kipindi cha April hadi 
Juni, 2025, ambapo 5,183 (51.5%) ni wanaume na wanawake 4,879 (48.5%), 

usajili unaonesha kuwa uwiano wa jinsi ni wanawake 97 kwa kila wanaume 
103. Aidha usajili umekuwa ukipungua kwa kila mwezi, ambapo mwezi wa 
Aprili 2025 vizazi 3,938 (39.14%) na kupungua hadi vizazi 3,612 (35.89%) kwa 

mwezi wa Mei 2025 na kupungua tena kwa mwezi wa Juni 2025, hadi kufikia 
2,512 (24.97%) (Jadweli Na. 1).  

 
Kwa kipindi cha Aprili-Juni 2025 usajili unaonesha kuwa, Wilaya ya Mjini 
imeripotiwa kusajili vizazi hai vingi zaidi ambavyo ni 2,557 (25.4%) ikifuatia na 

Wilaya ya Wete na Wilaya ya Magharibi ”B”ambazo zimeripoti kusajili vizazi 



1,319 (13.1%) na 1,242 (12.34%) mtawalia. Wilaya ya Kaskazini “B” imeripotiwa 
kusajili vizazi hai kidogo zaidi ambavyo ni 96 (0.95%) ukilinganisha na Wilaya 

nyingine. 
 
Jadweli Na. 1: Usajili wa Vizazi hai kwa Jinsi na Wilaya, Aprili-Juni 2025 

Wilaya 
April-2025 May-2025 Juni-2025 April-Juni, 2025 

W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla 

Kaskazini A 129 152 281 141 125 266 107 124 231 377 401 778 

Kaskazini B 28 23 51 10 17 27 8 10 18 46 50 96 

Kati 71 70 141 66 53 119 43 50 93 180 173 353 

Kusini 77 76 153 79 81 160 31 34 65 187 191 378 

Mjini 492 416 908 486 450 936 363 350 713 1,341 1,216 2,557 

Magharibi A 254 241 495 174 153 327 124 112 236 552 506 1,058 

Magharibi B 298 268 566 266 256 522 83 71 154 647 595 1,242 

Micheweni 170 178 348 215 214 429 130 101 231 515 493 1,008 

Wete  271 244 515 219 202 421 203 180 383 693 626 1,319 

Chakechake 153 138 291 126 113 239 136 118 254 415 369 784 

Mkoan 82 107 189 83 83 166 65 69 134 230 259 489 

Jumla 2,025 1,913 3,938 1,865 1,747 3,612 1,293 1,219 2,512 5,183 4,879 10,062 

 
2.1.1 Mlinganisho wa Usajili wa Vizazi Hai, Januari - Mach 2025 na April-

Juni 2025 

 
Katika kipindi cha Januari – Machi 2025, usajili wa vizazi hai ulikuwa mkubwa 

kwa jumla ya vizazi 11,618, huku wanaume wakiwa 5739  (49.4%) na wanawake 
5879 (50.6%). Wilaya ya Mjini ndiyo iliyosajili vizazi vingi zaidi ambavyo ni 2,623 

(22.6%), ikifuatiwa na Micheweni 1,491 (12.8%) na Wete 1,282 (11.0%) huku 
Wilaya ya Kusini, Kati na Kaskazini B zikisajili idadi ndogo (chini ya vizazi 500 
kwa kila Wilaya). 

 
Kwa upande wa Aprili – Juni 2025, kulikuwa na kupungua kwa usajili wa vizazi 

hai, ambapo jumla ya vizazi 10,062 vilisajiliwa, hii ni sawa na upungufu wa 
usajili wa vizazi 1,556 (15.46%) ikilinganishwa na robo mwaka ya mwanzo wa 
mwaka 2025 (Januari – Machi 2025). Upungufu zaidi unaonekana katika Wilaya 

ya Kasikazini “B” ikiwa imesajili jumla ya vizazi 96 (0.95%), Wilaya ya Kati 
ikisajili jumla ya vizazi 353 (3.5%) na  Wilaya ya Kusini imesajili jumla ya vizazi 
378 (3.8%). Kupungua huku kwa usajili wa vizazi kunatoa ishara ya watu 

kutokuhamasika  kufanya usajili wa matukio ya kijamii. 
 
  



Jadweli Na. 2: Mlinganisho wa Usajili wa Vizazi hai kwa Jinsi na Wilaya, Jan- Machi 2025 

na Apri-Juni 2025 

Wilaya 
Januari-Machi, 2025 April-Juni, 2025 

W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla 

Kaskazini A 484 603 1,087  377   401   778  

Kaskazini B 115 128 243  46   50   96  

Kati 223 268 491  180   173   353  

Kusini 223 227 450  187   191   378  

Mjini 1,368 1,255 2,623  1,341   1,216   2,557  

Magharibi A 474 461 935  552   506   1,058  

Magharibi B 491 484 975  647   595   1,242  

Micheweni 767 724 1,491  515   493   1,008  

Wete 632 650 1,282  693   626   1,319  

Chakechake 421 535 956  415   369   784  

Mkoani 541 544 1,085  230   259   489  

Jumla 5,739 5,879 11,618  5,183   4,879   10,062  

 
Kwa ujumla, tofauti kubwa kati ya vipindi hivi viwili inaashiria kutokuimarika 

kwa upatikanaji wa huduma za usajili wa vizazi hai.  Aidha, upungufu huu  
unaweza kuwa ni matokeo ya kutohamasika kwa jamii kwa kipindi cha Aprili 

hadi Juni mwaka 2025 juu ya umuhimu wa usajili wa vizazi kwa ajili ya huduma 
za jamii (elimu na afya) na kisheria (Vitambulisho ZanID na NIDA).  

 

2.1.2 Mlinganisho wa Usajili wa Vizazi Hai, Aprili – Juni, 2024 na Aprili-

Juni, 2025 

Katika kipindi cha Aprili - Juni 2024, usajili wa vizazi hai ulikuwa wa kiwango 

cha chini kwa jumla ya vizazi 9,150 huku wanaume wakiwa 4,219  (46.1%) na 

wanawake 4,931 (53.9%). Kwa upande wa Aprili - Juni 2025, usajili wa vizazi 

hai, ulikuwa juu ukilinganishwa na robo mwaka kama hiyo katika mwaka 2024 

ambapo jumla ya vizazi 10,062 vilisajiliwa, ikijumuisha wanawaume 5,183 

(51.5%) na wanawake 4,879 (48.5%). Kwa kipindi cha April – Juni kuna 

ongezeko la vizazi 912 (10%).  

Ongezeko hilo linaonekana zaidi katika Wilaya ya Mjini (kutoka vizazi 1352 kwa 

April - Juni, 2024 hadi vizazi 2557 kwa April – Juni, 2025),  Magharibi A (kutoka 

vizazi 281 kwa April - Juni, 2024 hadi vizazi 1058 kwa April – Juni, 2025), 

Magharibi B (kutoka vizazi 739 kwa April - Juni, 2024 hadi vizazi 1242 kwa April 

– Juni, 2025), Micheweni (kutoka vizazi 613 kwa April - Juni, 2024 hadi vizazi 

1008 kwa April – Juni, 2025),  na Wete (kutoka vizazi 762 kwa April - Juni, 2024 

hadi vizazi 1319 kwa April – Juni, 2025).  

Kuongezeka huku kwa usajili ya vizazi kunaashiria maendeleo ya mfumo wa 

usajili, ukubwa wa usajili na ukaribu pamoja na urahisi wa upatikanaji wa 

huduma kwa wananchi. Hii inaleta faida kwa watoto kupata utambulisho kamili 

na kuiwezesha serikali kupanga maendeleo, kutoa huduma na kusimamia 

rasilimali zao kwa urahisi.  

 



Jadweli Na. 3: Mlinganisho wa Usajili wa Vizazi hai kwa Jinsi na Wilaya, Aprili- Juni, 2024 

na Apri-Juni, 2025 

 
April-Juni, 2024 April-Juni, 2025 

W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla 

Kaskazini A 587 773 1,360 377 401 778 

Kaskazini B 183 200 383 28 44 72 

Kati 493 579 1,072 180 174 353 

Kusini 253 207 460 187 191 378 

Mjini 535 817 1,352 1,341 1,216 2,557 

Magharibi A 137 144 281 552 506 1,058 

Magharibi B 355 384 739 647 595 1,242 

Micheweni 279 334 613 515 493 1,008 

Wete 351 411 762 693 626 1,319 

Chakechake 441 385 826 415 369 784 

Mkoani 605 697 1,302 230 259 489 

Jumla 4,219 4,931 9,150 5,183 4,879 10,062 

 

2.2 Usajili wa Vifo 

Jumla ya Vifo 467 vimesajiliwa kwa kipindi cha miezi mitatu (Aprili – Juni, 
2025), ambapo wanaume walikuwa ni 285 ( 61.0%) na wanawake ni 182 (39.0%). 

Aidha, uwiano wa vifo vilivyosajiliwa kwa jinsi ni wanaume 285 kwa wanawake 
182,  hii inaonesha kuwa usajili wa vifo kwa wanaume ni mkubwa ukilinganisha 
na wanawake (Jadweli Na.4). Usajili wa vifo umekuwa ukipungua kila mwezi 

ambapo kwa mwezi wa Aprili 2025 jumla ya vifo 181 (38.8%) vimesajiliwa na 
kupungua hadi kufikia vifo 156 (33.4%) mwezi Mei 2025 na kupungua zaidi hadi 

kufikia vifo 130 (27.8%) mwezi wa Juni 2025.  

Katika kipindi cha Aprili -Juni 2025, Wilaya ya Mjini imesajili vifo vingi zaidi 
ambavyo ni jumla ya vifo 126 (26.98%), ikifuatiwa na Wilaya ya Mkoani iliyosajili 
vifo 51 (10.9%). Aidha, Wilaya ya Kaskazini “B” usajili wa vifo ni mdogo (12 sawa 

na asilimia 2.6) kwa kipindi cha Aprili – Juni 2025 ukilinganishwa na wilaya 
nyingine (Jadweli 4). 

  



 

Jadweli Na. 4: Usajili wa Vifo kwa Jinsi na Wilaya, Aprili-Juni 2025 

Wilaya 
April-2025 May-2025 Juni-2025 April-Juni, 2025 

W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla 

Kaskazini A 5 2 7 6 8 14 8 6 14 19 16 35 

Kaskazini B 4 1 5 4 1 5 2 0 2 10 2 12 

Kati 5 12 17 4 8 12 10 2 12 19 22 41 

Kusini 6 4 10 6 3 9 6 2 8 18 9 27 

Mjini 31 11 42 24 16 40 30 14 44 85 41 126 

Magharibi A 16 7 23 7 4 11 5 6 11 28 17 45 

Magharibi B 5 10 15 6 8 14 1 4 5 12 22 34 

Micheweni 9 0 9 7 3 10 2 3 5 18 6 24 

Wete  9 1 10 7 1 8 5 3 8 21 5 26 

Chakechake 13 6 19 6 11 17 6 4 10 25 21 46 

Mkoani 14 10 24 11 5 16 5 6 11 30 21 51 

Jumla 117 64 181 88 68 156 80 50 130 285 182 467 

 

2.2.1 Mlinganisho wa Usajili wa Vifo kwa Jinsi na Wilaya, April-Juni, 2024 

na Januari-Machi 2025 

Katika kipindi cha Aprili hadi Juni 2025, jumla ya vifo 467 vilivyosajiliwa, 
ambapo wanaume walikuwa 285 (61.0%) na wanawake 182 (39.0%). Wilaya ya 
Mjini iliongoza kwa kuwa na idadi kubwa zaidi ya vifo vilivyosajiliwa ambavyo ni 

126 (27.0%), ikifuatiwa na Mkoani 51 (10.9%) na Chakechake 46 (9.9%). Wilaya 
ya Kaskazini B, na Micheweni ziliripoti idadi ndogo ya vifo vilivyosajiliwa 

ambavyo ni 12 (2.7%) na 24 (5.1%) mtawalia.  

Aidha, usajili wa vifo unaonekana kuwa mkubwa zaidi kwa kipindi cha Januari 
- Machi 2025 kwa kufikia vifo 668 ukilinganisha na vifo 467 vilivyosajiliwa kwa 
kipindi cha April - Juni 2025, sawa na upungufu wa asilimia 30.1. Wilaya 

zinazoonesha upungufu zaidi wa usajili wa vifo, ni Mjini kutoka  vifo 211 hadi  
vifo 126, Wilaya ya Magharibi B kutoka vifo 125 hadi  vifo 34, na Wilaya ya  Wete 

kutoka  vifo 51 hadi vifo 26.  

Aidha, kuliripotiwa ongezeko la usajili wa vifo kwa Wilaya ya Magharibi A (kutoka 
44 hadi vifo 45) na Wilaya ya Kati (kutoka 30 hadi vifo 41) kwa kipindi cha 
(Januari - Machi 2025) hadi (April-Juni, 2025). Hali hii inawekana kuwa 

inatokana na kuwa na uwelewa mdogo wa jamii juu ya usajili wa vifo 
vinavyotokea katika jamii, juhudi zaidi za uhamasishaji kwa jamii zinahitajika.  

  



Jadweli Na. 5: Mlinganisho wa Usajili wa Vifo kwa Jinsi Januari - Machi, 2025 na Aprili-

Juni 2025 

Wilaya 
Januari - Mchi 2025 April - Juni, 2025 

W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla 

Kaskazini A 26 12 38 19 16 35 

Kaskazini B 8 7 15 10 2 12 

Kati 20 10 30 19 22 41 

Kusini 15 16 31 18 9 27 

Mjini 109 102 211 85 41 126 

Magharibi A 25 19 44 28 17 45 

Magharibi B 68 57 125 12 22 34 

Micheweni 25 9 34 18 6 24 

Wete  30 21 51 21 5 26 

Chakechake 30 18 48 25 21 46 

Mkoani 28 13 41 30 21 51 

Jumla 384 284 668 285 182 467 

 

2.2.2 Mlinganisho wa Usajili wa Vifo kwa Jinsi na Wilaya, Aprili-Juni, 2024 

na Aprili-Juni, 2025 

Katika kipindi cha Aprili - Juni 2024, usajili wa vifo ulikuwa wa kiwango cha 

juu kwa jumla ya vifo 1,230, huku wanaume wakiwa 684 (55.6%) na wanawake 

546 (44.4%). Kwa upande wa Aprili - Juni 2025, usajili wa vifo, ulishuka 

ukilinganishwa na robo mwaka kama hiyo katika mwaka 2024 ambapo jumla 

ya vifo 467 vilisajiliwa, ikiwa ni sawa na upungufu wa vifo 763 (62.0%).  

Upungufu huo zaidi umeonekana katika Wilaya ya Mjini ambapo usajili 

umeshuka kutoka vifo 765 kwa April-Juni, 2024 hadi vifo 126 kwa April-Juni, 

2025. Hali hii inaashiria kuimarika kwa huduma za afya na kupunguza idadi ya 

vifo au uelewa mdogo wa jamii juu ya usajili wa matukio ya kijamii hususan 

usajili wa vifo. 

Jadweli Na. 6: Mlinganisho wa Usajili wa Vifo kwa Jinsi na Wilaya, Aprili -Juni, 2024 na 

Aprili-Juni 2025 

Wilaya 
April – Juni 2024 April - Juni, 2025 

W’me W’ke Jumla W’me W’ke Jumla 

Kaskazini A 40 43 83 19 16 35 

Kaskazini B 21 15 36 10 2 12 

Kati 18 10 28 19 22 41 

Kusini 5 8 13 18 9 27 

Mjini 402 363 765 85 41 126 

Magharibi A 25 30 55 28 17 45 

Magharibi B 45 33 78 12 22 34 

Micheweni 14 7 21 18 6 24 

Wete  50 20 70 21 5 26 

Chakechake 9 8 17 25 21 46 

Mkoani 55 9 64 30 21 51 

Jumla 684 546 1,230 285 182 467 

 

 

  



2.3 Usajili wa Ndoa  

Jumla ya Ndoa 3,871 zimesajiliwa kwa kipindi cha Aprili - Juni, 2025, jumla ya 

ndoa 1,111 (28.7%) zimefungwa na kusajiliwa mwezi wa Aprili 2025,  na 
kuongezeka hadi kufikia ndoa 1,364 (35.2%)  mwezi Mei, 2025 na kuongezeka 

tena hadi kufikia ndoa 1,396 (36.0%)  zilizosajiliwa kwa mwezi wa  Juni 2025 
(Jadweli  Na. 7). 

Aidha, takwimu zinaonesha kuwa Wilaya ya Magharibi “B” imesajili ndoa nyingi 

zaidi ambazo ni 1,135 (29.3%), ikifuatia na Wilaya ya Mjini na Magharibi A 
ambazo zimeripoti kusajili ndoa 904 (23.3%) na 822 (21.2%) mtawalia. Aidha, 

kwa kipindi cha Aprili – Juni 2025 Wilaya ya Mkoani imeripotiwa kusajili ndoa 
kigogo zaidi ambayo ni moja tu (0.03%) ikifuatiwa na Wilaya ya Wete  ndoa 33 
(0.9%) na Wilaya ya Micheweni ndoa 40 (1.0%). Hii inaashiria mwamko mdogo 

wa jamii juu ya usajili wa ndoa ukilinganisha na ndoa zinazofungwa katika 
jamii. 

Jadweli Na. 7: Usajili wa Ndoa kwa Wilaya, Aprili – Juni 2025 
Wilaya April-2025 May-2025 Juni-2025 Jumla 

Kaskazini A 77 111 74 262 

Kaskazini B 15 87 48 150 

Kati 51 48 48 147 

Kusini 63 55 67 185 

Mjini 267 328 309 904 

Magharibi A 231 255 334 820 

Magharibi B 318 351 466 1,135 

Micheweni 6 18 16 40 

Wete  8 13 12 33 

Chakechake 75 97 22 194 

Mkoani 0 1 0 1 

Jumla 1,111 1,364 1,396 3,871 

 

2.4 Usajili wa Talaka 

Jumla ya Talaka 374 zimesajiliwa kwa kipindi cha Aprili–Juni, 2025. Jumla ya 
talaka 122 (32.6%) zimesajiliwa kwa mwezi Aprili 2025 na Mei 2025 kwa kila 
mwezi, na mwezi Juni 2025 usajili wa talaka umeongezeka hadi kufikia talaka 

130 (34.8%) kama zinavyoonekana kwenye Jadweli Na. 8.  

Aidha, Wilaya ya Magharibi “B”imeripoti kusajili idadi kubwa zaidi ya talaka 

ambazo ni 119 (31.8%) ikilinganishwa na Wilaya nyingine kwa kipindi cha April-
Juni 2025, ikifuatiwa na Wilaya ya Mjini iliyoripotiwa kusajili Talaka 68 (18.2%) 
na wilaya ya Kati ilisajili talaka 58 (15.5%). Bado kuna mwamko mdogo wa 

usajili wa talaka kwa jamii, hali hii inaonekana kuwa kubwa zaidi katika Wilaya 
ya Mkoani, Micheweni na Wete ambazo hazikuwa na usajili kabisa wa talaka 

katika kipindi cha Aprili-Juni 2025.  

 

 

 



Jadweli Na. 8: Usajili wa Talaka kwa Mwezi,  Aprili - Juni 2025  

Wilaya April-2025 May-2025 Juni-2025 Jumla 

Kaskazini A 15 7 7 29 

Kaskazini B 2 4 0 6 

Kati 22 15 21 58 

Kusini 8 3 11 22 

Mjini 11 34 23 68 

Magharibi A 1 5 14 20 

Magharibi B 38 27 54 119 

Micheweni 0 0 0 0 

Wete  0 0 0 0 

Chakechake 25 27 0 52 

Mkoani  0 0 0 0 

Jumla 122 122 130 374 

 

3.0 Hitimisho  
Kwa ujumla, taarifa za matukio ya kijamii ni muhimu sana kwa kuimarisha 
huduma za  kijamii, kuleta mabadiliko chanya, na kukuza ustawi wa jamii. 

Jamii inapaswa kushiriki kikamilifu katika kusajili matukio ya kijamii kwa 
maendeleo ya Taifa.  

Ikumbukwe kuwa takwimu zilizowasilishwa hapa ni zile tu zilizosajiliwa rasmi 
kupitia Ofisi za Wakala wa Usajili wa Matukio ya Kijamii Zanzibar (ZCSRA). 
Kuna matukio mengi kwenye jamii hasa ya vifo na talaka ambayo yanatokea 

katika jamii na hayasajiliwi rasmi. Aidha, jamii inasisitizwa kuwa na utamaduni 
wa kusajili matukio ya Kijamii kwa mamlaka husika ili yaweze kusajiliwa, na 
kuisaidia serikali na wadau wengine wa maendeleo katika kupanga mipango 

yenye tija kwa taifa.   

 

 

Maelezo Muhimu  

 Kizazi hai ni tukio la mtoto kuzaliwa akiwa hai, yaani, mtoto ambaye 
amezaliwa ana pumzi, anafanya harakati, na ana ishara za maisha. Kizazi 
hai mara nyingi hufuatana na mchakato wa kawaida wa kujifungua, 

ambapo mtoto huzaliwa kuja ulimwenguni.  
 

 Kifo ni tukio la mwisho la kuishi. Ni tukio ambalo mwili huacha kabisa 
kufanya kazi kwa  binadamu, kifo hutokea wakati moyo unasimama na 
kusitisha mtiririko wa damu mwilini, na ubongo kusimama kufanya kazi. 

 
 Sheria Namba 3 ya 2018,  inaeleza kuwa Ofisi za Wakala wa Usajili wa 

Matukio ya Kijamii Zanzibar (ZCSRA) ina majukumu ya kusajili Matukio 
ya kijamii na kutoa vyeti maalum, matukio hayo ni Vizazi, Vifo, Ndoa, 
Talaka na Vitambulisho vya Mzanzibari Mkaazi na Wasiokua Wazanzibari 



Wakaazi. 
 

 Sheria Namba 9 ya mwaka 2007 inaeleza kuwa Ofisi ya Mtakwimu Mkuu 
wa Serikali, Zanzibar ina mamlaka ya kuratibu na kusimamia uendeshaji 

wa kazi za takwimu katika taasisi zote za Serikali na binafsi zinazofanya 
shughuli zake hapa Zanzibar. 

 

 

Kwa Ufafanuzi Zaidi Tafadhali Wasiliana na:        

         

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI,  

P.O.Box 2321, Zanzibar 
7 Barabara ya Fumba 

71125 Mjini Magharibi 
Email: info@ocgs.go.tz 

Phone: +255 242240134 
Fax: +255 242240135 
http://www.ocgs.go.tz 
 
  

WAKALA WA USAJILI WA MATUKIO YA KIJAMI 
Simu: +255 772 400 597 

S.L.P: 264 
Barua pepe: info@zcsra.go.tz 

Flamingo, Migombani Zanzibar Tanzania. 
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