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Utangulizi
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu kwa kushirikiana na Shirika la Wanawake la Umoja wa Mataifa

wameandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha
takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukusanya takwimu za matukio ya ukatili na

udhalilishaji wa kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.
Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kkijinsia

Jumla ya matukio 65 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Januari, 2022.
Kulikuwa na waathirika 65 ambao waathirika Wanawake nil6 (asilimia 24.6) na watoto ni 49 sawa

na asilimia 75.4, miongoni mwao wasichana ni 43 (asilimia 87.8) na wavulana ni 6 (asilimia 12.2).

e
Ukurasa wa 1 kati ya 18


http://www.ocgs.go.tz/

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na

Watoto, Januari 2022
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Wilaya ya Magharibi “B” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine
(matukio 13), zikifuatia wilaya ya Wete (matukio 11) na wilaya ya Magharibi “A” (matukio 10).
Wilaya ya Kaskazini “B” imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (tukio
moja (1)) ambapo wilaya ya Mkoani hakuna tukio lililoripotiwa.
Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Januari 2022
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 2 kati ya 18



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imepungua kwa asilimia 13.0 kutoka matukio 97 kwa mwezi wa December, 2021 hadi 65
mwezi wa Januari, 2022. Aidha wilaya Magharibi “B” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Disemba 2021 (matukio 20)
na Januari 2022 (matukio 13). Wilaya ya Kaskazini “A” imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Disemba 2021
(matukio mawili (2)) ambapo wilaya ya Kaskazini “B” iliripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Januari 2022 (tukio

moja (1)) na wilaya ya Mkoani hakuna tukio lililoripotiwa kwa mwezi huu.

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Disemba 2021 na Januari 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya \dadi ya matukio Kubaka Kulawiti Ku;gg:llzuﬁnb);:;me Kutorosha a?ﬁualr}?:::sohli?u Shambulio
Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
Kaskazini 'A' 2 2 0 0 0 0 2 2 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 9 1 6 1 0 0 2 0 0 0 0 0 1 0
Kati 5 6 5 3 0 1 0 2 0 0 0 0 0 0
Kusini 3 3 2 2 0 0 0 0 0 0 1 1 0 0
Mijini 1 7 5 5 2 0 0 0 1 0 1 0 2 2
Magharibi ‘A’ 9 10 4 7 2 0 1 1 0 0 0 0 2 2
Magharibi 'B' 20 13 3 1 6 0 3 2 0 1 2 1 6 8
Wete 17 1 9 1 3 0 0 0 3 3 2 2 0 5
Micheweni 10 9 9 3 1 0 0 0 0 1 0 2 0 3
Chake 6 3 5 2 0 0 0 0 0 0 1 1 0 0
Mkoani 5 0 5 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 97 65 53 25 14 1 8 7 4 5 7 7 11 20

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

T
Ukurasa wa 3 kati ya 18



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 46.7 kutoka matukio 122 kwa mwezi wa Januari, 2021 hadi 65

mwezi wa Januari, 2022. Wilaya ya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Januari, 2021 (matukio 28)

ambapo wilaya ya Magharibi “B” iliongoza kwa mwezi wa Januari, 2022 (matukio 13).

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi

Januari 2021 na Januari 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya dadiya matio Kubaka Kulawiti Kuri]r;g'i':iaaulinb)::;me Kutorosha aiSI:‘uaI?:ll(j;laisohli?u Shambulio
Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
Kaskazini ‘A’ 16 2 12 0 3 0 0 2 0 0 1 0 0 0
Kaskazini 'B' 12 1 8 1 1 0 0 0 1 0 0 0 2 0
Kati 6 6 4 3 0 1 2 2 0 0 0 0 0 0
Kusini 3 3 0 2 1 0 0 0 2 0 0 1 0 0
Mijini 18 7 5 5 4 0 0 0 1 0 2 0 6 2
Magharibi ‘A’ 28 10 11 7 9 0 2 1 1 0 0 0 5 2
Magharibi 'B' 13 13 6 1 1 0 2 2 0 1 0 1 4 8
Wete 4 11 3 1 0 0 0 0 0 3 1 2 0 5
Micheweni 5 9 5 3 0 0 0 0 0 1 0 2 0 3
gﬂgtg 9 3 3 2 2 0 0 0 2 0 2 1 0 0
Mkoani 8 0 4 0 1 0 0 0 2 0 1 0 0 0
Jumla 122 65 61 25 22 1 6 7 9 5 7 7 17 20

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 4 kati ya 18




Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 25, wanawake walikuwa wawili (2) na wasichana ni
23, aliolawitiwa ni mmoja(1l), Kuingiliwa kinyume na maumbile saba(7)(mwanamke alikuwa mmoja (1) na wasichana ni sita (6)),
Kutorosha walikuwa watano (5) wote ni wasichana, shambulio la aibu walikuwa saba (7) (wanawake watatu (3) na wasichana walikuwa

wanne (4)) na shambulio walikuwa 20 (wanawake ni 10, wasichana watano (5) na wavulana walikuwa watano (5)).

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Januari 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
: | Kuingilia Shambulio la .
Wilaya m:fullzg Kubaka Kulawiti k::yum;lna Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
aumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini ‘A’ 2 0 0 2 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0
Kati 6 3 1 2 0 0 0 0 0 0
Kusini 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 7 5 0 0 0 0 0 0 1 1
Magharibi ‘A’ 8 6 0 0 0 0 0 0 1 1
Magharibi 'B' 1 1 0 2 1 0 1 0 3 3
Wete 6 1 0 0 3 0 2 0 0 0
Micheweni 4 2 0 0 1 0 1 0 0 0
Chake Chake 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 49 23 1 6 5 0 4 0 5 5

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa
Wilaya, Januari 2022

) Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wiaya | et T Kuingilia kinyume Shambulio la .
ubaka na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu | Stameulio
Kaskazini ‘A’ 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0
Kati 0 0 0 0 0 0
Kusini 1 0 0 0 1 0
Mjini 0 0 0 0 0 0
Magharibi 'A' 2 1 1 0 0 0
Magharibi 'B' 2 0 0 0 0 2
Wete 5 0 0 0 0 5
Micheweni 5 1 0 0 1 3
Chakechake 1 0 0 0 1 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0
Jumla 16 2 1 0 3 10

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio (matukio 22)

sawa na asilimia 44.9 ya matukio yote ya watoto yalioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka

11-14 (matukio 15) sawa na asilimia 30.6. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi zaidi

katika umri wa miaka 15-17(matukio 12).

Ukurasa wa 6 kati ya 18



Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Januari 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
i Kuingilia kinyume na Shambulio la .
Miaka Kubaka Kulawiti 4 Kutorosha . : Shambulio
maumbile aibu/Kukashifu Jumla
Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana

0-5 2 0 0 0 0 0 3 0 0 5
6-10 3 1 3 0 0 0 0 0 0 7
11-14 6 0 2 0 4 0 0 1 2 15
15-17 12 0 1 0 1 0 1 4 3 22
Jumla 23 1 6 0 5 0 4 5 5 49

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Januari, 2022 imepungua kwa asilimia 45.6
(matukio 49) ukilinganisha na mwezi wa Disemba, 2021 (matukio 90). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa
miaka 15-17 kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 56.0 kutoka matukio 50 kwa mwezi Disemba 2021 hadi matukio 22 kwa

mwezi wa Januari 2022.

.
Ukurasa wa 7 kati ya 18



Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Disemba 2021 na Januari 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Miaka Kubaka Kulawiti Kmngrl'I]l:ul:Lnb);Ithe ha Kutorosha a?I:LaIw:Il(‘ahsohli:u Shambulio D._Juml; JJumIa.

Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba  Januari ';gg; a Z?)lzlg"

2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022

0-5 1 2 3 0 0 0 0 0 1 3 0 0 5 5
6-10 5 3 2 1 1 3 0 0 2 0 1 0 1 7
11-14 11 6 6 0 4 2 1 4 1 0 1 3 24 15
15-17 36 12 3 0 2 1 3 1 1 1 5 7 50 22
Jumla 53 23 14 1 7 6 4 5 5 4 7 10 90 49

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 52.0 kutoka

matukio 102 kwa mwezi wa Januari, 2021 hadi matukio 49 kwa mwezi wa Januari, 2022. Hata hivyo, umri huu umeonyesha kuwa na

waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na umri wa 0-5 ulikuwa na waathirika kidogo kwa miezi hiyo.

Ukurasa wa 8 kati ya 18




Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Januari 2021 na Januari 2022

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kubaka Kulawiti juinglg k‘“¥“me na Kutorosha §hambu|io I.a Shambulio

Miaka maumbile aibu/Kukashifu Jumla Jumla

Januari  Januari | Januari Januari | Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari | Januari  Januari Jazlag?ri Jaz':)l;azri

2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022

0-5 1 2 0 0 2 0 0 0 0 3 0 0 3 5
6-10 0 3 8 1 2 3 1 0 2 0 3 0 16 7
11-14 12 6 10 0 1 2 1 4 1 0 5 3 30 15
15-17 38 12 4 0 1 1 5 1 1 1 4 7 53 22
Jumla 51 23 22 1 6 6 7 5 4 4 12 10 102 49

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Matukio 51 kati ya matukio 65 yanaonekana yametokea sehemu nyengine sawa na asilimia 78.5

na matukio 14 yametokea nyumbani sawa na asilimia 21.5.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Januari 2022

Idadi ya Matukio

65
14
Jumla Sehemu nyengine Nyumbani

Sehemu iliyotokea

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani kwa mwezi yamepungua kwa asilimia 82.5
kutoka matukio 80 kwa mwezi wa Disemba, 2021 hadi matukio 14 kwa mwezi wa Januari, 2022,
ambapo matukio yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kwa kiasi kikubwa kwa mwezi wa

Januari 2022.

Ukurasa wa 10 kati ya 18



Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Disemba 2021 na Januari 2022

Kuingilia kinyume

Shambulio la

. Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio ._Jumla Jumla.

Eneo la matukio : : : : : : : : : : : — Disemba  Januari
Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba Januari 2021 2022
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022

Nyumbani 39 3 13 1 7 2 4 1 6 2 11 5 80 14
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu 14 22 1 0 1 5 0 4 1 5 0 15 17 51
nyengine
Jumla 53 25 14 1 8 7 4 5 7 7 11 20 97 65

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 85.1 kutoka matukio 94 kwa

mwezi wa Januari, 2021 hadi 14 mwezi wa Januari, 2022 ambapo matukio yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kwa asilimia

82.1 kutoka matukio 28 kwa mwezi wa Januari 2021 hadi matukio 51 kwa mwezi wa Januari 2022.

Ukurasa wa 11 kati ya 18




Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Januari 2021 na Januari 2022

Kuingilia kinyume

Shambulio la

_ Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jum|a. Jum|a.

Eneo la matukio - : - - : : : - - - - — Januari  Januari
Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari Januari | Januari  Januari 2021 2022
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022

Nyumbani 47 3 16 1 5 2 5 1 4 2 17 5 94 14
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 14 22 6 0 1 5 4 4 3 5 0 15 28 51
Jumla 61 25 22 1 6 7 9 5 7 7 17 20 122 65

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio 54 kati ya matukio 65 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio 11 yapo hatua nyengine (ambapo matukio

sita (6) yapo Ofisi ya Mashtaka na matukio matano (5) yapo mahakamani.

Ukurasa wa 12 kati ya 18




Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Januari 2022
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
SRR TS :::ﬂ:lzz W Watoto Zilizo Zilizotiwa .. . Zilizofungwa ZiIizope.zIt_ekwa cﬁs:iz;a
DETELES Mahakamani  hatiani AT Polisi kv'va Uik o Upelelezi
Wasichana Wavulana M'mashtaka =~ 05 .
Kubaka 25 2 23 3 0 0 0 4 18
Kulawiti s 1 1 0 0 0 0 0
Kuingiliwa kinyume na maumbile 7 1 6 0 0 0 0 2 5
Kutorosha 5 0 5 0 0 0 0 0 0 5
Shambulio la aibu/Kukashifu 7 3 4 0 1 0 0 0 0 6
Shambulio 20 10 5 5 0 0 0 0 20
Jumla 65 16 43 6 5 0 0 0 6 54

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 kati ya 18



Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia walioripotiwa kwa mwezi wa Januari

2022 ni 65 wote walikuwa wapita njia sawa na asilimia 100.

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Januari 2022

Idadi ya Matukio
65

Wapita Njia
Wafanyaji wa Matukio

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 14 kati ya 18



Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika

Matukio, Januari 2022

Eneo la matukio

Kubaka

Kulawiti

Kuingilia kinyume na
maumbile

Kutorosha

Shambulio la
aibu/Kukashifu

Shambulio

Wke W'me Jumla

Nyumbani

Kazini
Skuli/Madrasa
Sehemu nyengine

Jumla

3 3

0 0

0 0

22 22
25 25

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

1 1
0 0
0 0
0 0
1 1

2 2
0 0
0 0
S S
7 7

1 0 1
0 0 0
0 0 0
4 0 4
5 0 5

2 0 2
0 0 0
0 0 0
S 0 5
7 0 7

4 1 5
0 0 0
0 0 0
11 4 15
15 5 20

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 15 kati ya 18




Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Januari 2022

. Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
L S Kubaka  Kulawit k:r(:;::gglza Kutorosha STk Shambulio
maumbile aibu/Kukashifu
Kaskazini 'A' 2 0 0 2 0 0 0
Kaskazini 'B' 1 1 0 0 0 0 0
Kati 6 3 1 2 0 0 0
Kusini 3 2 0 0 0 1 0
Miini 7 5 0 0 0 0 2
Magharibi 'A' 10 7 0 1 0 0 2
Magharibi 'B' 13 1 0 2 1 1 8
Wete 11 1 0 0 3 2 5
Micheweni 9 3 0 0 1 2 3
Chake Chake 3 2 0 0 0 1 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 65 25 1 7 5 7 20

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

S
Ukurasa wa 16 kati ya 18



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Disemba 2021 na Januari 2022

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio Wanawake :
Wasichana Wavulana
Disemba  Januari | Disemba Januari | Disemba Januari | Disemba  Januari
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022
Kubaka 53 25 0 2 53 23
Kulawiti 14 1
Kuingiliwa kinyume na maumbile 8 7 7 6
Kutorosha 4 5 0 0 4 5 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 7 7 2 3 5 4 0 0
Shambulio 1 20 4 10 1 5 6 5
Jumla 97 65 7 16 70 43 20 6

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Januari 2021 na Januari 2022

Aina ya matukio

Idadi ya matukio

Waathirika

Wanawake

Watoto

Wasichana Wavulana

Januari Januari Januari Januari Januari Januari Januari Januari
2021 2022 2021 2022 2021 2022 2021 2022

Kubaka 61 25 2 51 23
Kulawiti 22 1
Kuingiliwa kinyume na

X 6 7
maumbile
Kutorosha 9 5 2 0 7 5 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 7 7 3 3 3 4 1 0
Shambulio 17 20 5 10 6 5 6 5
Jumla 122 65 20 16 73 43 29 6

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar



Zingatia Maelezo
Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphqznz@gmail.com
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