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UTANGULIZI

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali imeandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi
kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha takwimu za jinsia. Miongoni mwa
takwimu hizo ni kukusanya takwimu za matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawiili
ya uhalifu ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa
kutofautiana kwa kijiografia, kimakundi na kijinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio
yaliyotokea, aina ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia. Takwimu hizo hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika
makundi makuu sita (6).

LENGO

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za
ndani ya Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera na
watoa maamuzi.

MATUKIO YA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA

Jumla ya matukio 131 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa
Agosti, 2022. Kulikuwa na waathirika 131 ambao waathirika Wanawake ni 12 (asilimia
9.2) na watoto ni 119 sawa na asilimia 90.8, miongoni mwao wasichana walikuwa 84
(asilimia 70.6) na wavulana walikuwa 35 (asilimia 29.4).

Kielelezo 1.1 Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia,
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Wilaya ya Magharibi “A" imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya
nyengine (matukio 31), ikifuatia Wilaya ya Magharibi “B” ambapo kumeripotiwa
matukio 29. Wilaya ya Micheweni imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko
wilaya zote ambapo tukio moja (1) limeripotiwa kwa mwezi wa Agosti 2022 .

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa
Wilaya, Agosti 2022
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Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 67.9 kutoka
matukio 78 kwa mwezi wa Julai, 2022 hadi 131 mwezi wa Agosti, 2022. Aidha, Wilaya
ya Mjini iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Julai 2022 (matukio 17) na Wilaya ya
Magharibi”A” imeongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa Agosti 2022 (matukio 31).
Mkoani iliripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kuliko wilaya zote (matukio mawili
(2)) kwa mwezi Julai 2022.Wilaya ya Micheweni imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya
matukio kuliko wilaya zote (tukio moja (1)) kwa mwezi Agosti 2022.
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Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia
Kitendo chochote au mwenendo
wowote, ambao husababisha moja
kwa moja kwa mtu, kama mateso
ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili
kupitia vitisho, kulazimisha au njia
zingine; lengo la kutisha, kuadhibu,
kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama
au kujiheshimu; kutosheleza hamu
ya ngono; au kudhoofisha uwezo wa
mwili au kiakili wa mtu kwa sababu
ya jinsi yake. Kwa mfano, unyanyasaji
wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji
wa kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua
watoto wachanga,utoaji mimb a,
ukahaba wa kulazimishwa , Biashara
haramu ya usafirishaji wa wanawake na
watoto wa kike na ponografia (uenezaji
wa ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza
adhabu kwa makosa yanayohusiana
na maadili kama vile ubakaji, kulawiti,
kuingilia kinyume na kimaumbile na
shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018
ambayo imekuja kufuta sheria kama hii
ya mwaka 2004. Sheria hii imetungwa
pamoja na mambo mengine kuyafanya
baadhi ya matendo kuwa makosa
ya jinai na kuyawekea adhabu zake
endapo mtu yeyote atayatenda
matendo hayo na mahkama itamuona
ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi
na tatu (Section thirteen) ya sheria ya
adhabu imejumuisha makosa mengi
ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya
ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto.

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018
kifungu cha 151 (1) kina vifungu
ambavyo haviruhusu utoajiwa dhamana
kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi
zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa
hukumu ambazo Mahakama zinaweza
kupitisha. Kwa mfano, katika Mahakama
ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji
wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka
30 hadi kifungo cha maisha.

KWA UFAFANUZI ZAIDI TAFADHALI WASILIANA NA:

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI
Sanduku la Barua, 237, MMP, Zanzibar
Simu: +255242231869

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz
Website: http://www.ocgs.go.tz

OFISI YA MTAKWIMU MKUU WA SERIKALI

MAKAO MAKUU YA POLISI ZANZIBAR
Sanduku la Barua, 2321

Barua pepe:cidphgznz@gmail.com
Nukushi: 024223136



