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TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA KWA 
WANAWAKE NA WATOTO -ZANZIBAR, JANUARI MWAKA 2020 

            

Ofisi ya Takwimu Mkuu wa Serikali                                                                                                                Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

    

Sanduku la barua: 2321, Zanzibar                                                                                                                 Sanduku la barua: 237, MMP Zanzibar 
Simu +255242231869                                                                                                                                       Faxi No: 0242231367 
Barua pepe:zanstat@ocgs.com                                Barua pepe:cidhqznz@gmail.com 

Tovuti: http://www.ocgs.go.tz            
 

Utangulizi 

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu 

ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa 

kijiografia, kimakundi na kjinsia.  

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina 

ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo 

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). 

Lengo 

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya 

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.  

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia  

Jumla ya matukio 116 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Januari, 2020. 

Kulikuwa na waathirika 116 ambao waathirika Wanawake ni 21 (asilimia 18.1) na watoto ni 95 

sawa na asilimia 81.9, miongoni mwao wasichana ni 74 (asilimia 77.9) na wavulana ni 21(asilimia 

22.1). 

Wilaya ya   Mjini imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine (matukio 

30), ikifuatia na wilaya ya Magharibi ‘B’ (matukio 16), na Wilaya ya Kaskazini “B” ina idadi 

ndogo zaidi ya matukio kuliko zote (tukio moja (1)) (Kama inavyoonesha Jadweli nambari 1.1, 

1.2 na 1.3).  
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Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 45, wanawake 

walikuwa watano (5) na wasichana ni 40, waliolawitiwa ni watano (5), kuingilia kinyume na 

maumbile ni watatu (3) ambao wote ni msichana. Kutorosha walikuwa ni 15 wote ni  wasichana , 

shambulio la aibu walikuwa  ni 12 (wanawake ni watano (5), wasichana ni sita (6) na mvulana 

mmoja (1)) shambulio walikuwa 36 (wanawake ni 11, wasichana ni 10 na wavulana ni 15 (Kama 

inavyoonesha Jadweli namba 1.2). 

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 60 sawa 

asilimia 63.2 ya matukio yote ya watoto ni zaidi ya robo mbili (2) ukilinganisha miaka mengine 

ya watoto (Kama inavyoonesha Jadweli namba 1.4)  

  

Matukio mengi yanaonesha yametokea majumbani ni matukio 107 sawa na asilimia 92.2 na 

matukio tisa (9) yametokea sehemu nyengine (asilimia 7.8). Matukio yote 76 yapo chini ya 

upelelezi wa Polisi  na matukio mengine yapo hatua nyengine (Ambapo matukio 24 yapo 

mahakamani, matukio manane (8) yapo Ofisi ya Muendesha Mashtaka  na matukio manne (4) 

yamefungwa na Polisi . (Kama inavyoonesha Jadweli namba 1.5 na 1.6)  
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Kielelezo 1.1: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto kwa Wilaya, Januari 2020 

 

   Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Kielelezo 1.2: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto, Januari 2020 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar. 
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Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Januari 2020 

 

                   Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, 

Januari 2020 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 
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Jadweli 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Januari 2020 

Wilaya 
Idadi ya 

matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 9 9 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 1 0 0 0 0 0 1 

Kati 6 4 0 0 1 1 0 

Kusini 6 4 1 0 0 1 0 

Mjini 30 8 0 0 1 1 20 

Magharibi 'A' 10 5 2 1 0 0 2 

Magharibi 'B' 16 5 0 2 2 0 7 

Wete 14 6 1 0 5 2 0 

Micheweni 3 0 1 0 1 1 0 

Chake Chake 11 2 0 0 3 2 4 

Mkoani 10 2 0 0 2 4 2 

Jumla 116 45 5 3 15 12 36 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 
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Jadweli 1.2: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa 

Wilaya, Januari 2020 

Wilaya 
Idadi ya 

matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji  

Kubaka 

Kuingilia 

kinyume na 

maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 2 2 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 1 0 0 0 0 1 

Kati 0 0 0 0 0 0 

Kusini 1 1 0 0 0 0 

Mjini 7 1 0 0 1 5 

Magharibi 'A' 1 1 0 0 0 0 

Magharibi 'B' 2 0 0 0 0 2 

Wete 1 0 0 0 1 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 

Chake 4 0 0 0 2 2 

Mkoani 2 0 0 0 1 1 

Jumla 21 5 0 0 5 11 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 
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Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Januari 2020 

Wilaya 
Idadi ya 

matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti  

Kuingilia 

kinyume 

na 

maumbile -

kike 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana 

Kaskazini 'A' 7 7 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kati 6 4 0 0 1 0 0 1 0 0 

Kusini 5 3 1 0 0 0 1 0 0 0 

Mjini 23 7 0 0 1 0 0 0 5 10 

Magharibi 'A' 9 4 2 1 0 0 0 0 1 1 

Magharibi 'B' 14 5 0 2 2 0 0 0 2 3 

Wete 13 6 1 0 5 0 1 0 0 0 

Micheweni 3 0 1 0 1 0 1 0 0 0 

Chake Chake 7 2 0 0 3 0 0 0 2 0 

Mkoani 8 2 0 0 2 0 3 0 0 1 

Jumla 95 40 5 3 15 0 6 1 10 15 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 
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Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Januari 2020 

Miaka Aina ya ukatili na udhalilishaji   

  Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

  Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana 

0-5  2 0   0 0 0 0 1 0 0 

6-10  0 2   0 0 0 0 1 2 1 

11-14  9 2   2 0 1 1 2 5 4 

15-17  29 1   1 0 14 0 2 8 5 

Jumla  40 5   3 0 15 1 6 15 10 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 
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Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika  

Matukio, Januari 2020 

Eneo la 

matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

W'ke   
  

W'me    

 

Jumla 
W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla 

Nyumbani 37  37  5 5 3  3 15 0 15 11 0 11 21 15 36 

Kazini 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu 

nyengine 
8  8  0 0 0  0 0 0 0 0 1 1 0 0 0 

Jumla 45  45  5 5 3  3 15 0 15 11 1 12 21 15 36 

 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 
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Jadweli 1.6: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa, Januari 2020 

Aina ya matukio 
Idadi ya 

matukio 

Waathirika Hatua zilizochukuliwa 

Wanawake 

Watoto 

Zilizo 

Mahakamani 

Zilizotiwa 

hatiani 
Ziliachiwahuru 

Zilizofungwa 

Polisi 

Zilizopelekwa 

kwa Ofisi ya  

M' mashtaka 

Zilizo 

chini ya 

Upelelezi 

wa Polisi Wasichana Wavulana 

Kubaka 45 5 40 0 8 0 0 0 6 31 

Kulawiti 5  0 5 2 0 0 0 1 2 

Kuingiliwa kinyume 

na maumbile 
3 0 3  0 0 0 0 0 3 

Kutorosha 15 0 15 0 3 0 0 3 0 9 

Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
12 5 6 1 4 0 0 1 1 6 

Shambulio 36 11 10 15 11 0 0 0 0 25 

Jumla 116 21 74 21 28 0 0 4 8 76 

 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar 
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Zingatia Maelezo 

 

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia  

 

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama 

mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo 

la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya 

ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano, 

unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana, 

ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa , 

Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na  watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa 

ngono haramu). 

 

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile 

ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu; 

 

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria 

hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai 

na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona 

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha 

makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na 

watoto  
 

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji 

wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa 

kijinsia,  pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano, 

katika Mahakama ya Mkoa  kesi za  ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 

14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha. 

 

 

 

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na: 

 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

Sanduku la barua, 2321 

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz 

 

  

Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar 

Barua pepe:cidphqznz@gmail.com 

 


