TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA KWA
WANAWAKE NA WATOTO -ZANZIBAR, FEBRUARI MWAKA 2021
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Ofisi ya Takwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua: 2321, Zanzibar Sanduku la barua: 237, MMP Zanzibar
Simu +255242231869 Faxi No: 0242231367
Barua pepe:zanstat@ocgs.com Barua pepe:cidhqznz@gmail.com

Tovuti: http://www.0cgs.go.tz

Utangulizi
Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia

Jumla ya matukio 100 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Februari,
2021.

Kulikuwa na waathirika 100 ambao waathirika Wanawake ni 8 (asilimia 8.0) na watoto ni 92 sawa

na asilimia 92.0, miongoni mwao wasichana ni 78 (asilimia 74.8) na wavulana ni 14

(asilimia 15.2).

Ukurasa wa 1 kati ya 19


http://www.ocgs.go.tz/

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto, Februari 2021
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Kubaka Kulawiti Kuingiliwa kinyume Kutorosha Shambulio la Shambulio
na maumbile aibu/Kukashifu

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine
(matukio 26), ikifuatia na wilaya ya Mjini (matukio 13), na Wilaya ya Kusini ina idadi ndogo
zaidi ya matukio kuliko zote (tukio moja (1)).

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Februari 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar.

Ukurasa wa 2 kati ya 19



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 18.0 kutoka matukio 122 kwa mwezi wa Januari, 2021
hadi 100 mwezi wa Februari, 2021. Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Januari na Februari
mwaka 2021 na wilaya ya Kusini imeonyesha idadi ndogo ya matukio kwa miezi hiyo.

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Januari 2021 na Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya Sl Kubaka Kulawiti Kulr;g:rlli:ul::lnbxg:ame Kutorosha aisbhualrlz‘l?ltl:sohli?u Shambulio
Januari Februari | Januari Februari | Januari Februari | Januari  Februari | Januari Februari | Januari Februari | Januari Februari
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kaskazini ‘A’ 16 10 12 6 3 1 0 0 0 2 1 1 0 0
Kaskazini 'B' 12 6 8 4 1 0 0 1 1 0 0 0 2 1
Kati 6 9 4 8 0 0 2 0 0 0 0 1 0 0
Kusini 3 1 0 0 1 1 0 0 2 0 0 0 0 0
Mijini 18 13 5 11 4 2 0 0 1 0 2 0 6 0
Magharibi ‘A’ 28 26 11 21 9 5 2 0 1 0 0 0 5 0
Magharibi 'B' 13 9 6 6 1 3 2 0 0 0 0 0 4 0
Wete 4 11 3 5 0 1 0 0 0 1 1 4 0 0
Micheweni 5 2 5 2 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake 9 8 3 5 2 0 0 0 2 1 2 2 0 0
Mkoani 8 5 4 3 1 1 0 0 2 1 1 0 0 0
Jumla 122 100 61 I 22 14 6 1 9 5 7 8 17 1

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 3 kati ya 19



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 35.5 kutoka matukiol55 kwa mwezi wa Februari, 2020
hadi 100 mwezi wa Februari, 2021. Ambapo wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Februari 2021

na na wilaya ya Mjini ilikuwa na idadi kubwa ya matukio kwa mwezi wa Februari 2020.

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Februari 2020 na Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaiji
Wilaya BRI Kubaka Kulawiti Ku:;grilaaullnb)::ame Kutorosha aisbhualrlz‘:;:sohli?u Shambulio
Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Kaskazini ‘A’ 3 10 0 6 0 1 0 0 0 2 3 1 0 0
Kaskazini 'B' 9 6 5 4 0 0 1 1 0 0 1 0 2 1
Kati 6 9 4 8 1 0 1 0 0 0 0 1 0 0
Kusini 4 1 2 0 1 1 1 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 53 13 11 11 4 2 0 0 4 0 2 0 32 0
Magharibi ‘A’ 22 26 11 21 6 5 0 0 3 0 0 0 2 0
Magharibi 'B' 31 9 4 6 2 3 0 0 1 0 0 0 24 0
Wete 6 11 5 5 0 1 0 0 1 1 0 4 0 0
Micheweni 1 2 0 2 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0
Chake 11 8 2 5 0 0 0 0 4 1 0 2 5 0
Mkoani 9 5 3 3 1 1 0 0 2 1 0 0 3 0
Jumla 155 100 47 7 15 14 3 1 15 5 7 8 68 1

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

—
Ukurasa wa 4 kati ya 19



Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 71, wanawake walikuwa 5 na wasichana ni 66,
waliolawitiwa ni 14, kuingilia kinyume na maumbile ni mmoja (1) ambae ni msichana. Kutorosha walikuwa ni watano (5) ambao wote
ni wasichana, shambulio la aibu ni nane (8) (wanawake walikuwa wawili (2) na wasichana ni sita (6)) na shambulio alikuwa mmoja (1)

ambae ni mwanamke.

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
Kuingilia
Wilaya Idadi ya Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha Shambulio la aibu/Kukashifu Shambulio
matukio maumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini ‘A’ 8 5 1 0 2 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 5 4 0 1 0 0 0 0 0 0
Kati 8 7 0 0 0 0 1 0 0 0
Kusini 1 0 1 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 12 10 2 0 0 0 0 0 0 0
Magharibi ‘A’ 26 21 5 0 0 0 0 0 0 0
Magharibi 'B' 9 6 3 0 0 0 0 0 0 0
Wete 11 5 1 0 1 0 4 0 0 0
Micheweni 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 5 3 0 0 1 0 1 0 0 0
Mkoani 5 3 1 0 1 0 0 0 0 0
Jumla 92 66 14 1 5 0 6 0 0 0

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

s
Ukurasa wa 5 kati ya 19



Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa
Wilaya, Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
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0 1

Idadi ya

Wilaya matukio Kubaka

Shambulio

Kaskazini 'A’ 2
Kaskazini 'B'
Kati

o

1

1
Kusini 0
Mijini 1
Magharibi ‘A’ 0
Magharibi 'B' 0
Wete 0
Micheweni 0
Chakechake 3
Mkoani 0
Jumla 8 5

1 0
0 1
1 0
0 0
1 0
0 0
0 0
0 0
0 0
2 0
0 0
1

O O O O O O O o o o o
O O O O O O O o o o o
N ©O - O O O O O o o o

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 53 sawa
asilimia 57.6 ya matukio yote ya watoto ni zaidi ya robo mbili (2) ikifuatiwa na umri wa miaka
11-14 ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi

zaidi katika umri huo.

Ukurasa wa 6 kati ya 19



Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Kuingilia
Miaka Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha Shambulio la aibu/Kukashifu Shambulio

maumbile Jumla

Wasichana Wavulana | Wasichana | Wavulana  Wasichana | Wavulana  Wasichana | Wavulana  Wasichana

0-5 1 1 0 0 0 0 0 0 0 2
6-10 5 5 1 0 0 0 4 0 0 15
11-14 14 7 0 0 0 0 1 0 0 22
15-17 46 1 0 0 5 0 1 0 0 53
Jumla 66 14 1 0 5 0 6 0 0 92

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia kwa mwezi wa februari, 2021 imeshuka (matukio 92)
ukilinganisha na mwezi wa januari, 2021 (matukio 102). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa

mwezi uliopita ipo sawa na mwezi Februari matukio 53 kwa mwezi wa Januari na mwezi wa Februari 2021.

Ukurasa wa 7 kati ya 19



Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,

Mwezi Januari 2021 na Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
" Kuingilia kinyume na Shambulio la .
Miaka Kubaka Kulawiti maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jumla  Jumla
Januari  Februari
Januari Februari | Januari Februari | Januari  Februari | Januari Februari | Januari  Februari | Januari  Februari 2020 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
0-5 1 1 0 1 2 0 0 0 0 0 0 0 3 2
6-10 0 5 8 5 2 1 1 0 2 4 3 0 16 15
11-14 12 14 10 7 1 0 1 0 1 1 5 0 30 22
15-17 38 46 4 1 1 0 5 5 1 1 4 0 53 53
Jumla 51 66 22 14 6 1 7 5 4 6 12 0 102 92

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 19.7 kutoka

matukio 66 kwa mwezi wa Februari, 2020 hadi matukio 53 kwa mwezi wa Februari, 2021. Mwezi wa Februari 2020 na Februari 2021

umri wa miaka 15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na 0-5 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi

yote.

Ukurasa wa 8 kati ya 19




Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Februari 2020 na Februari 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kubaka Kulawiti AEE kinyume na Kutorosha _Shambulio I_a Shambulio

Miaka maumbile aibu/Kukashifu Jumla Jumla

Februari  Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari  Februari ;ggo 5331

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

0-5 0 1 3 1 0 0 0 0 0 0 1 0 4 2
6-10 3 5 3 5 1 1 0 0 1 4 12 0 20 15
11-14 10 14 4 7 2 0 2 0 1 1 16 0 35 22
15-17 29 46 5 1 0 0 12 5 3 1 17 0 66 53
Jumla 42 66 15 14 3 1 14 5 5 6 46 0 125 92

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

S
Ukurasa wa 9 kati ya 19



Matukio 69 kati ya matukio 100 yanaonekana yametokea sehemu nyengine sawa na asilimia 69.0

na matukio yaliyobaki 31 sawa na asilimia 31.0 yametokezea nyumbani.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Februari 2021

Idadi ya Matukio
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani yamepungua kwa asilimia 67.0 kutoka matukio
94 kwa mwezi wa Januari , 2021 hadi matukio 31 kwa mwezi wa februari, 2021. Ambapo matukio

yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kwa asilimia 146.4 kutoka matukio 28 hadi matukio

69 katika miezi hiyo hiyo.

Ukurasa wa 10 kati ya 19




Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Januari 2021 na Februari 2021

Kuingilia kinyume

Shambulio la

. Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jumla_ Jumla _
Eneo la matukio Januari Februari
Januari Februari | Januari Februari | Januari Februari | Januari Februari | Januari Februari | Januari Februari | 2021 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Nyumbani 47 19 16 2 5 1 5 3 4 6 17 0 94 31
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 14 52 6 12 1 0 4 2 3 2 0 1 28 69
Jumla 61 7 22 14 6 1 9 5 7 8 17 1 122 100

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea majumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 79.3 kutoka matukio 150 kwa

mwezi wa Februari, 2020 hadi 31 mwezi wa Februari, 2021. Matukio yote ya kubaka na kulawiti yametokezea sehemu nyengine

yameongezeka ukilinganisha Februari, 2020 na mwezi wa Februari, 2021 .

Ukurasa wa 11 kati ya 19




Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Februari 2020 na Februari 2021

o Kuingilia kinyume Shambulio la .

_— . Kubaka Kulawiti na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio FJll;mla . FJlI;mIa _

neo la matukio Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari | Februari Februari Zorzu(? f 620?13 f

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Nyumbani 44 19 15 2 2 1 15 3 6 6 68 0 150 31
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 3 52 0 12 1 0 0 2 1 2 0 1 5 69
Jumla 47 71 15 14 3 1 15 5 7 8 68 1 155 100

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio 88 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio 12 yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio manane (8) yapo

Mahakamani, Matukio matatu (3) yapo kwa Ofisi ya Mashtaka na tukio moja (1) limefungwa na Polisi).

Ukurasa wa 12 kati ya 19



Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Februari 2021
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
Aina ya matukio \dadi ya Watoto Zilizopelekwa A1
matukio T - Zilizotiwa ... . Zilizofungwa o chiniya
Wanawake Zilizo Mahakamani .. Ziliachiwahuru . kwa Ofisi ya .
hatiani Polisi " htak Upelelezi
Wasichana Wavulana mashtaka — \va Polisi
Kubaka 71 66 7 0 0 0 2 62
Kulawiti 14 1 0 0 0 1 12
Kuingiliwa kinyume 1 0 0 0 0 0 1
na maumbile
Kutorosha 5 0 5 0 0 0 0 1 0 4
Shambulio la
aibu/Kukashifu 8 2 6 0 0 0 0 0 0 8
Shambulio 1 1 0 0 0 0 0 0 0 1
Jumla 100 8 78 14 8 0 0 1 3 88

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 kati ya 19



Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia ni wapita njia walikuwa ni 80 sawa
na silimia 80.0 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa 19, na mwalimu wa madrasa

alikuwa mmoja (1).

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Februari 2021

Idadi ya matukio
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

TTTT——————————————
| Ukurasa wa 14 kati ya 19 |




Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika

Eneo la matukio

Nyumbani

Kazini
Skuli/Madrasa
Sehemu nyengine

Jumla

Matukio, Februari 2021
Kubaka Kulawiti Kuingilia k|n¥ume na Kutorosha §hambullo I.a Shambulio
maumbile aibu/Kukashifu
Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla | Wke W'me Jumla
19 19 2 2 1 1 3 0 3 6 0 6 0 0 0
0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
52 52 12 12 0 0 2 0 2 2 0 2 1 0 1
71 71 14 14 1 1 5 0 5 8 0 8 1 0 1

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 15 kati ya 19




Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Februari 2021

_ Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
Wilaya :::ﬂ:%z Kubaka Kulawiti ki}r(;:‘rg:lfla Kutorosha §hambu|io I.a Shambulio
maumbile aibu/Kukashifu
Kaskazini 'A' 10 6 1 0 2 1 0
Kaskazini 'B' 6 4 0 1 0 0 1
Kati 9 8 0 0 0 1 0
Kusini 1 0 1 0 0 0 0
Mijini 13 11 2 0 0 0 0
Magharibi ‘A’ 26 21 5 0 0 0 0
Magharibi 'B' 9 6 3 0 0 0 0
Wete 11 5 1 0 1 4 0
Micheweni 2 2 0 0 0 0 0
Chake Chake 8 5 0 0 1 2 0
Mkoani 5 3 1 0 1 0 0
Jumla 100 7 14 1 5 8 1

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 16 kati ya 19



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Januari 2021 na Februari 2021
Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Ai Ki Wanawake
ina ya matukio Wasichana Wavulana
Januari Februari Januari Februari Januari Februari Januari Februari
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021

Kubaka 61 71 5 51 66
Kulawiti 22 14
Kumgﬂwva kinyume na 6 1 0
maumbile
Kutorosha 9 5 2 0 7 5 0 0
Shambulio la
aibu/Kukashifu 7 8 3 2 3 6 1 0
Shambulio 17 1 5 1 6 0 6 0
Jumla 122 100 20 8 73 78 29 14

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Februari 2020 na Februari 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina va Wanawake
mlatuI\(,io Wasichana Wavulana
Februari Februari Februari Februari Februari Februari Februari Februari
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kubaka 47 71 5 5 42
Kulawiti 15 14
Kuingiliwa
kinyume na 3 1
maumbile
Kutorosha 15 5
Shambulio la
aibu/Kukashifu 7 8 2 2 2 6 3 0
Shambulio 68 1 22 1 18 0 28 0
Jumla 155 100 30 8 79 78 46 14

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar




Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa Kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa Kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphgznz@gmail.com

Ukurasa wa 18 kati ya 19



Ukurasa wa 19 kati ya 19



