TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA KWA
WANAWAKE NA WATOTO -ZANZIBAR, APRILI MWAKA 2021

Na: 4
Ofisi ya Takwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua: 2321, Zanzibar Sanduku la barua: 237, MMP Zanzibar
Simu +255242231869 Faxi No: 0242231367
Barua pepe:zanstat@ocgs.com Barua pepe:cidhqznz@gmail.com

Tovuti: http://www.0cgs.go.tz

Utangulizi
Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia
Jumla ya matukio 108 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Aprili, 2021.

Kulikuwa na waathirika 108 ambao waathirika Wanawake ni 25 (asilimia 23.1) na watoto ni 83
sawa na asilimia 76.9, miongoni mwao wasichana ni 59 (asilimia 71.1) na wavulana ni 24 (asilimia
28.9).

Ukurasa wa 1 kati ya 18


http://www.ocgs.go.tz/

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na

Watoto, Aprili 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine
(matukio 57), ikifuatia na wilaya ya Kati (matukio tisa (9) ) na wilaya ya Magharibi “B” na Wete

(matukio manane (8) kwa kila wilaya). Wilaya ya Kusini imeripotiwa kuwa na idadi ndogo zaidi
ya matukio kuliko zote (tukio moja (1)).

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Aprili 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 2 kati ya 18



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 23.4 kutoka matukio 141 kwa mwezi wa Machi, 2021

hadi 108 mwezi wa Aprili, 2021. Aidha wilaya Magharibi “B” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Machi 2021 ambapo

wilaya ya Magharibi “A” imeongoza zaidi kwa mwezi wa Aprili mwaka 2021 na wilaya ya Micheweni na Mkoani imeonyesha idadi

ndogo ya matukio kwa Machi 2021 ambapo wilaya ya Kusini ina idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Aprili 2021.

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi Machi

2021 na Aprili 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya 'dadi ya matukio Kubaka Kulawiti Ku:\ag:::ul::lnb):;me Kutorosha a?l:]ualr}?::ll:a":hli?u Shambulio

Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili

2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kaskazini ‘A 10 5 6 4 2 0 0 0 0 1 2 0 0 0
Kaskazini 'B' 5 5 4 0 0 1 0 2 0 0 1 0 0
Kati 9 7 6 1 1 0 1 0 1 0 0 0 0
Kusini 1 8 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 25 2 9 0 8 2 0 0 0 0 2 0 6 0
Magharibi ‘A 23 57 7 8 10 6 0 0 0 1 3 3 3 39
Magharibi ‘B’ 29 8 12 4 4 4 0 0 4 0 2 0 7 0
Wete 7 8 3 2 1 0 0 1 2 2 1 3 0 0
Micheweni 5 3 2 0 1 0 0 1 0 0 0 0 0
Chake 13 5 3 1 1 0 0 2 1 6 0 0 0
Mkoani 5 5 3 0 0 0 0 0 1 1 1 0 0
Jumla 141 108 69 37 27 15 1 2 11 7 17 8 16 39

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 3 kati ya 18




Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka uliopita imeongezeka kwa asilimia 13.7 kutoka matukio 95 kwa mwezi wa Aprili, 2020

hadi 108 mwezi wa Aprili, 2021. Ambapo wilaya Mjini iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Aprili, 2020 na Magharibi

‘A’ imeongoza zaidi kwa idadi ya matukio mwezi wa Aprili, 2021.

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Aprili 2020 na Aprili 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya BRI Kubaka Kulawiti Ku:]:g:::u:nb)::;me Kutorosha a?l:]ualr}?gll:a":hli?u Shambulio

Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili

2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kaskazini ‘A 12 5 6 4 0 0 0 0 2 1 0 0 4 0
Kaskazini ‘B’ 9 5 2 4 0 0 0 0 1 0 0 1 6 0
Kati 9 9 5 6 0 1 0 1 0 1 0 0 4 0
Kusini 8 1 3 1 0 0 0 0 0 0 0 0 5 0
Mijini 15 2 8 0 1 2 0 0 3 0 0 0 3 0
Magharibi ‘A 2 57 2 8 0 6 0 0 0 1 0 3 0 39
Magharibi ‘B' 11 8 1 4 1 4 0 0 4 0 0 0 5 0
Wete 8 8 6 2 0 0 0 1 0 2 0 3 2 0
Micheweni 7 3 1 2 0 1 0 0 0 0 0 0 6 0
Chake 6 5 4 3 0 1 0 0 0 1 0 0 2 0
Mkoani 8 5 1 3 1 0 0 0 0 1 0 1 6 0
Jumla 95 108 39 37 3 15 0 2 10 7 0 8 43 39

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 4 kati ya 18




Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 37, wanawake walikuwa watatu (3) na wasichana ni 34,
waliolawitiwa ni 15, kuingilia kinyume na maumbile ni wawili (2) ambao ni wasichana. Kutorosha walikuwa ni saba (7) (mwanamke
alikua mmoja (1) na wasichana walikuwa sita (6)) , shambulio la aibu ni nane (8) (mwanamke alikuwa ni mmoja (1) na wasichana ni

saba (7)) na shambulio walikuwa 39 ( wanawake ni 20 , wasichana ni 10 na wavulana ni tisa (9)).

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Aprili 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
. |  Kuingilia Shambulio la :
Wilaya matuk);o Kubaka Kulawiti krl:yume.na Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
aumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini 'A' 5 4 0 0 1 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0
Kati 9 6 1 1 1 0 0 0 0 0
Kusini 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 2 0 2 0 0 0 0 0 0 0
Magharibi ‘A’ 37 8 6 0 1 0 3 0 10 9
Magharibi 'B' 8 4 4 0 0 0 0 0 0 0
Wete 7 2 0 1 1 0 3 0 0 0
Micheweni 3 2 1 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 5 3 1 0 1 0 0 0 0 0
Mkoani 5 3 0 0 1 0 1 0 0 0
Jumla 83 34 15 2 6 0 7 0 10 9

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

s
Ukurasa wa 5 kati ya 18



Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa
Wilaya, Aprili 2021

. Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya | ldadiya .... . Shambulio la .
matukio | Kubaka | Kuingilia kinyume na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 4 3 0 0 1 0
Kati 0 0 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0 0
Mijini 0 0 0 0 0 0
Magharibi ‘A’ 20 0 0 0 0 20
Magharibi 'B' 0 0 0 0 0 0
Wete 1 0 0 1 0 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0
Chakechake 0 0 0 0 0 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0
Jumla 25 3 0 1 1 20

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 36 sawa
asilimia 43.4 ya matukio yote ya watoto ni zaidi ya robo moja (1) ikifuatiwa na umri wa miaka 11-
14 ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi

zaidi katika umri huo.

Ukurasa wa 6 kati ya 18



Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Aprili 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana
0 0 0 0 0 0 0 1
0 0 0 0 2 2 3 20
2 0 2 0 1 5 4 26
0 0 4 0 4 2 3 36
2 0 6 0 7 9 10 83

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Aprili, 2021 imepungua (matukio 83)

ukilinganisha na mwezi wa Machi, 2021 (matukio 121). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa

mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 43.8 kutoka matukio 64 kwa mwezi Machi hadi matukio 36 kwa mwezi wa Aprili 2021.

Ukurasa wa 7 kati ya 18




Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Machi 2021 na Aprili 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
i Kuingilia kinyume Shambulio la .
Miaka AR AJIETTE na maumbile IR aibu/Kukashifu Shambulle Jumla Jumla
Machi  Aprili
Machi Aprili | Machi  Aprili | Machi  Aprili| Machi  Aprili| Machi  Aprili| Machi  Aprili | 2021 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
0-5 1 1 2 0 0 0 0 0 2 0 0 0 5 1
6-10 3 4 8 9 0 0 0 0 5 2 1 5 17 20
11-14 11 6 11 6 1 2 2 2 5 1 5 9 35 26
1517 43 23 6 0 0 0 7 4 4 4 5 64 36
Jumla 58 34 27 15 1 2 9 6 16 7 10 19 121 83

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 50.7 kutoka

matukio 73 kwa mwezi wa Aprili, 2020 hadi matukio 36 kwa mwezi wa Aprili, 2021. Mwezi wa Aprili 2020 na Aprili 2021 umri wa

miaka 15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na 0-5 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi yote.

R —_—_————————
Ukurasa wa 8 kati ya 18



Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Aprili 2020 na Aprili 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kubaka Kulawit Kuingilia kinyume | ¢ rosha puanbticls Shambulio
Miaka na maumbile aibu/Kukashifu Jumla Jumla

Aprili  Aprili | Aprili  Aprili | Aprili  Aprili | Aprili  Aprili | Aprili  Aprili | Aprili  April ‘;\5;'(')' ‘;\5;'1"

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
0-5 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 1
6-10 0 4 1 9 0 0 0 0 0 2 0 5 1 20
11-14 8 2 6 0 2 0 2 0 1 9 9 19 26
15-17 31 23 0 0 0 0 10 4 0 4 32 5 73 36
Jumla 39 34 3 15 0 2 10 6 0 7 4 19 93 83

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

R —_—_————————
Ukurasa wa 9 kati ya 18




Matukio 61 kati ya matukio 108 yanaonekana yametokea sehemu nyengine sawa na asilimia 56.5

na matukio yaliyobaki 47 sawa na asilimia 43.5 yametokezea nyumbani.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Aprili 2021

Idadi ya Matukio
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Maeneo Yaliyotokezea

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani yamepungua kwa asilimia 7.8 kutoka matukio
51 kwa mwezi wa Machi, 2021 hadi matukio 47 kwa mwezi wa Aprili, 2021. Ambapo matukio

yaliyotokea sehemu nyengine pia yamepungua kwa asilimia 32.2 kutoka matukio 90 hadi matukio

61 katika miezi hiyo hiyo.

Ukurasa wa 10 kati ya 18




Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Machi 2021 na Aprili 2021

Kuingilia

Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha §hambullo I.a Shambulio Jumla Jumla
. . aibu/Kukashifu . o
Eneo la matukio maumbile Machi  Aprili
Machi  Aprili | Machi  Aprili | Machi  Aprili [ Machi Aprili | Machi  Aprili | Machi Aprili | 2021 2021
2021 2021 | 2021 2021 | 2021 2021 | 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Nyumbani 25 17 4 1 1 2 9 4 8 4 4 19 51 47
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 44 20 23 14 0 0 2 3 9 4 12 20 90 61
Jumla 69 37 27 15 1 2 1 7 17 8 16 39 141 108

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea majumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 50.5 kutoka matukio 95 kwa

mwezi wa Aprili, 2020 hadi 47 mwezi wa Aprili, 2021. Matukio mengi zaidi ya shambulio na kubaka yametokezea sehemu nyengine

kwa mwezi wa Aprili, 2021.

Ukurasa wa 11 kati ya 18




Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Aprili 2020 na Aprili 2021

Kuingilia Shambulio la
Kubaka Kulawit R chs Kutorosha | i /Kukashifu | SPamPulio | jumia  Jumla

Aprili  Aprili
Aprili ~ Aprili | Aprili  Aprili | Aprili  Aprili | Aprili  Aprili | Aprili Aprili | Aprili  Aprili | 2020 2021
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Eneo la matukio

Nyumbani 39 17 3 1 0 2 10 4 0 4 43 19 95 47
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 0 20 0 14 0 0 0 3 0 4 0 20 0 61
Jumla 39 37 3 15 0 2 10 7 0 8 43 39 95 108

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukiol04 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio manne (4) yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio matatu (3) yapo

Mahakamani, tukio moja (1) limefungwa na Polisi).

_________________________________________________________________________________________________________________________________________|
Ukurasa wa 12 kati ya 18



Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Aprili 2021
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
. . Idadi ya T Zilizo
Aina ya matukio S Watoto Zilizo  Zilizotiwa .. .. Zilizofungwa  Zhizopelekwa 4G
Wanawake . .. Ziliachiwahuru o s kwa Ofisi ya .
. Mahakamani hatiani Polisi M' mashtaka Upelelezi
Wasichana Wavulana wa Polisi
Kubaka 37 3 34 2 0 0 1 0 34
Kulawiti 15 15 0 0 0 0 0 15
Kuingiliyva kinyume na 2 0 2 0 0 0 0 9
maumbile
Kutorosha 7 1 6 0 1 0 0 0 0 6
Shambulio la aibu/Kukashifu 8 1 7 0 0 0 0 0 0 8
Shambulio 39 20 10 9 0 0 0 0 0 39
Jumla 108 25 59 24 3 0 0 1 0 104

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 Kkati ya 18




Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia ni wapita njia walikuwa ni 101 sawa
na silimia 93.5 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa saba (7) sawa na asilimia
6.5.

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Aprili 2021

Idadi ya matukio

1
08 101
7
|
Jumla Wapita njia Jirani

Wafanyaji wa Matukio
Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

S
| Ukurasa wa 14 kati ya 18 |




Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika
Matukio, Aprili 2021

Kubaka Kulawiti Kuingilia k‘“Y“me na Kutorosha §hambu|io I.a Shambulio
. maumbile aibu/Kukashifu
Eneo la matukio
W'ke . Wke Wme Jumla [ Wke Wme Jumla [ Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla | Wke Wme Jumla

W'me Jumla
Nyumbani 17 17 1 1 2 2 4 0 4 4 0 4 10 9 19
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 20 20 14 14 0 0 3 0 3 4 0 4 20 0 20
Jumla 37 37 15 15 2 2 7 0 7 8 0 8 30 9 39

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 15 kati ya 18



Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Aprili 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
. Idadi ya inqili
Wilaya matulxo Kubaka  Kulawiti kiﬁ;:lr?lgr:a Kutorosha aislrualr}zl:ll(‘elxisohli?u Shambulio
maumbile
Kaskazini 'A' 5 4 0 0 1 0 0
Kaskazini 'B' 5 4 0 0 0 1 0
Kati 9 6 1 1 1 0 0
Kusini 1 1 0 0 0 0 0
Mijini 2 0 2 0 0 0 0
Magharibi 'A' 57 8 6 0 1 3 39
Magharibi 'B' 8 4 4 0 0 0 0
Wete 8 2 0 1 2 3 0
Micheweni 3 2 1 0 0 0 0
Chake Chake 5 3 1 0 1 0 0
Mkoani 5 3 0 0 1 1 0
Juma 108 37 15 2 7 8 39

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

T
Ukurasa wa 16 kati ya 18



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Machi 2021 na Aprili 2021

Waathirika

Idadi ya matukio Wanawake Watoto
Aina ya matukio Wasichana Wavulana

Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili Machi Aprili
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021

Kubaka 69 37 11 3
Kulawiti 27 15

Kuingiliwa kinyume na maumbile 1 2

Kutorosha 1 7

Shambulio la aibu/Kukashifu 17 8

Shambulio 16 39

Jumla 141 108

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Aprili 2020 na Aprili 2021

Waathirika

Idadi ya matukio Watoto
. ) Wanawake
Aina ya matukio Wasichana Wavulana

Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili Aprili
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Kubaka 39 37 39

Kulawiti 3 15

Kuingiliwa kinyume na maumbile 0 2 0

Kutorosha 10 7 0 1 10 6 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 0 8 0 1 0 7 0 0
Shambulio 43 39 0 20 32 10 9 9
Jumla 95 108 2 25 81 59 12 24

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

. ________________________________________________________________________________________________________________________________________________________
Ukurasa wa 17 kati ya 18



Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa Kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa Kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona
ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphgznz@gmail.com

Ukurasa wa 18 kati ya 18



