
 

Ukurasa wa 1 kati ya 18 

 

 

TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA KWA 
WANAWAKE NA WATOTO -ZANZIBAR, JUNI MWAKA 2021 
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Utangulizi 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu kwa kushirikiana na Shirika la Wanawake la Umoja wa Mataifa 

wameandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha 

takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukuksanya takwimu za matukio ya ukatili na 

udhalilishaji wa kijinsia. 

 

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu 

ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa 

kijiografia, kimakundi na kjinsia.  

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina 

ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo 

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). 

 

Lengo 

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya 

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.  

 

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia  

Jumla ya matukio 97 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Juni, 2021. 

Kulikuwa na waathirika 97 ambao waathirika Wanawake ni 9 (asilimia 9.3) na watoto ni 88 sawa 

na asilimia 90.7, miongoni mwao wasichana ni 77 (asilimia 87.5) na wavulana ni 11 (asilimia 

12.5). 

Na: 6 

UN Women Office 
392Toure Drive, Masaki 

Dar es Salaam 

Tanzania 

http://www.ocgs.go.tz/


 

Ukurasa wa 2 kati ya 18 

 

 

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto, Juni 2021  

 
   Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Wilaya ya   Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine 

(matukio 25), ikifuatia na wilaya ya Mjini (matukio 18). Wilaya ya Kaskazini 

“A” na Kusini imeripotiwa kuwa na idadi ndogo zaidi ya matukio kuliko zote (tukio moja (1) kwa 

kila wilaya). 

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto kwa Wilaya, Juni 2021 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar
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Ukurasa wa 3 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imeongezeka kwa asilimia 47.0 kutoka matukio 66 kwa mwezi wa Mei, 2021 hadi 97 

mwezi wa Juni, 2021. Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Mei na mwezi wa Juni 2021 na 

Wilaya ya Kaskazini “A” na Kaskazini “B” zimeonyesha idadi ndogo ya matukio kwa Mei 2021 ( matukio mawili (2) kwa kila Wilaya)  

ambapo wilaya ya Kaskazini “A” na  Kusini zina idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Juni 2021 ( tukio moja (1) kwa kila Wilaya). 

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Mei 2021 na Juni 2021 

Wilaya 

Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Mei 
2021 

Juni  
2021 

Mei 
2021 

Juni  
2021 

Mei 
2021 

Juni  
2021 

Mei 
 2021 

Juni  
2021 

Mei 
2021 

Juni  
2021 

Mei  
2021 

Juni  
2021 

Mei 
2021 

Juni  
2021 

Kaskazini 'A' 2 1 2 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 2 9 1 9 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Kati 4 12 1 7 0 2 0 2 3 1 0 0 0 0 

Kusini 3 1 2 0 0 0 0 0 1 1 0 0 0 0 

Mjini 6 18 4 6 1 4 0 7 0 1 1 0 0 0 

Magharibi 'A' 15 25 11 9 4 2 0 7 0 4 0 3 0 0 

Magharibi 'B' 8 16 7 8 1 2 0 4 0 1 0 1 0 0 

Wete 10 6 4 4 0 0 0 0 3 1 3 1 0 0 

Micheweni 5 3 4 1 0 1 0 1 0 0 1 0 0 0 

Chake 4 3 2 1 0 0 0 0 0 1 2 1 0 0 

Mkoani 7 3 5 3 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Jumla 66 97 43 49 7 11 0 21 7 10 9 6 0 0 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  



 

Ukurasa wa 4 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 4.9 kutoka matukio 102 kwa mwezi wa Juni, 2020 hadi 97 

mwezi wa Juni, 2021. Ambapo wilaya Magharibi “B” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Juni, 2020 (matukio 35) na 

Magharibi 'A' imeongoza zaidi kwa idadi ya matukio mwezi wa Juni, 2021 (matukio 25).  

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Juni 2020 na Juni 2021 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Juni 
2020 

Juni  
2021 

Juni 
2020 

Juni  
2021 

Juni 
2020 

Juni  
2021 

Juni 
 2020 

Juni  
2021 

Juni 
2020 

Juni  
2021 

Juni 
2020 

Juni  
2021 

Juni 
2020 

Juni  
2021 

Kaskazini 'A' 5 1 4 1 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 

Kaskazini 'B' 5 9 4 9 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 

Kati 12 12 6 7 2 2 1 2 2 1 1 0 0 0 

Kusini 1 1 0 0 0 0 0 0 0 1 1 0 0 0 

Mjini 9 18 5 6 1 4 0 7 3 1 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 20 25 3 9 3 2 0 7 0 4 0 3 14 0 

Magharibi 'B' 35 16 4 8 1 2 0 4 1 1 0 1 29 0 

Wete 7 6 5 4 0 0 0 0 0 1 2 1 0 0 

Micheweni 2 3 2 1 0 1 0 1 0 0 0 0 0 0 

Chake 4 3 4 1 0 0 0 0 0 1 0 1 0 0 

Mkoani 2 3 1 3 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0 

Jumla 102 97 38 49 7 11 1 21 7 10 5 6 44 0 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 5 kati ya 18 

 

 

Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 49, wanawake walikuwa watano (5) na wasichana ni 

44 waliolawitiwa ni 11. Kuingilia kinyume na maumbile walikuwa ni 21 (mwanamke mmoja (1) na wasichana ni 20), Kutorosha 

walikuwa ni 10 (wanawake walikua watatu (3) na wasichana walikuwa saba (7)) na shambulio la aibu ni sita (6) ambao wote ni 

wasichana. 

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Juni 2021 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti  
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile  

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana 

Kaskazini 'A' 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 8 8 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kati 11 6 2 2 1 0 0 0 0 0 

Kusini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Mjini 18 6 4 7 1 0 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 22 8 2 7 2 0 3 0 0 0 

Magharibi 'B' 14 7 2 3 1 0 1 0 0 0 

Wete 6 4 0 0 1 0 1 0 0 0 

Micheweni 3 1 1 1 0 0 0 0 0 0 

Chake Chake 3 1 0 0 1 0 1 0 0 0 

Mkoani 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 88 44 11 20 7 0 6 0 0 0 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 6 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa 

Wilaya, Juni 2021 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji  

Kubaka Kuingilia kinyume na maumbile Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 1 1 0 0 0 0 

Kati 1 1 0 0 0 0 

Kusini 1 0 0 1 0 0 

Mjini 0 0 0 0 0 0 

Magharibi 'A' 3 1 0 2 0 0 

Magharibi 'B' 2 1 1 0 0 0 

Wete 0 0 0 0 0 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 

Chakechake 0 0 0 0 0 0 

Mkoani 1 1 0 0 0 0 

Jumla 9 5 1 3 0 0 

  Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 45 sawa 

asilimia 51.1 ya matukio yote ya watoto ni zaidi ya robo mbili (2) ikifuatiwa na umri wa miaka 

11-14 (matukio 24) ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha 

kuwa mengi zaidi katika umri huo. 



 

Ukurasa wa 7 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Juni 2021 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Jumla 

Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana 

0-5 

 
1 1 

  
0 0 1 0 1 0 0 4 

6-10 

 
5 5 

  
4 0 0 0 1 0 0 15 

11-14 

 
12 5 

  
5 0 1 0 1 0 0 24 

15-17 

 
26 0 

  
11 0 5 0 3 0 0 45 

Jumla  44 11   20 0 7 0 6 0 0 88 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Juni, 2021 imeongezeka (matukio 88) 

ukilinganisha na mwezi wa Mei, 2021 (matukio 58). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa 

mwezi uliopita  imeongezeka kwa asilimia 36.4 kutoka matukio 33 kwa mwezi Mei hadi matukio 45 kwa  mwezi wa Juni 2021.  

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 8 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Mei 2021 na Juni 2021 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 
Mei 
2021 

Jumla 
Juni 
2021 Mei 

2021 
Juni 
2021 

Mei 
 2021 

Juni 
2021 

Mei 
 2021 

Juni 
2021 

Mei 
 2021 

Juni 
 2021 

Mei 
 2021 

Juni 
2021 

Mei 
 2021 

Juni 
2021 

0-5 1 1 1 1 0 0 0 1 2 1 0 0 4 4 

6-10 1 5 2 5 0 4 0 0 1 1 0 0 4 15 

11-14 9 12 4 5 0 5 1 1 3 1 0 0 17 24 

15-17 28 26 0 0 0 11 4 5 1 3 0 0 33 45 

Jumla 39 44 7 11 0 20 5 7 7 6 0 0 58 88 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika  wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita  imeongezeka  kwa asilimia 45.2 kutoka 

matukio 31 kwa mwezi wa Juni, 2020 hadi matukio 45 kwa mwezi wa Juni, 2021. Mwezi wa Juni 2020 na Juni 2021 umri wa miaka 

15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine  na umri wa  0-5 na 6-10 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi 

yote. 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 9 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Juni 2020 na Juni 2021 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Jumla 
Juni 
2020 

Jumla  
Juni 
 2021 Juni 

2020 
Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

0-5 4 1 0 1 1 0 0 1 2 1 8 0 15 4 

6-10 6 5 3 5 0 4 0 0 0 1 3 0 12 15 

11-14 3 12 4 5 0 5 0 1 0 1 9 0 16 24 

15-17 19 26 0 0 0 11 5 5 1 3 6 0 31 45 

Jumla 32 44 7 11 1 20 5 7 3 6 26 0 74 88 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 



 

Ukurasa wa 10 kati ya 18 

 

 

Matukio 21 kati ya matukio 97 yanaonekana yametokea Nyumbani sawa na asilimia 78.4 na 

matukio yaliyobaki 76 sawa na asilimia 21.6 yametokezea Sehemu nyengine. 

 

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Juni 2021 

 

        Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani yamepungua kwa asilimia 60.4 kutoka matukio 

53 kwa mwezi wa Mei, 2021 hadi matukio 21 kwa mwezi wa Juni, 2021. Ambapo matukio 

yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kutoka matukio 13 hadi matukio 76 katika miezi 

hiyo hiyo. 
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Ukurasa wa 11 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Mei 2021 na Juni 2021 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio Jumla 

Mei 
2021 

Jumla 
Juni 
2021 Mei 

2021 
Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Nyumbani 32 12 6 0 0 0 7 4 8 5 0 0 53 21 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 11 37 1 11 0 21 0 6 1 1 0 0 13 76 

Jumla 43 49 7 11 0 21 7 10 9 6 0 0 66 97 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  
 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea majumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 77.7 kutoka matukio 94 kwa 

mwezi wa Juni, 2020 hadi 21 mwezi wa Juni, 2021. Matukio mengi zaidi ya kubaka yametokezea kwenye sehemu nyengine kwa mwezi 

Juni 2021. 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 12 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Juni 2020 na Juni 2021 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio Jumla 

Juni 
2020 

Jumla 
Juni 
2021 Juni 

2020 
Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Nyumbani 36 12 7 0 1 0 5 4 2 5 43 0 94 21 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 0 1 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 2 37 0 11 0 21 2 6 2 1 1 0 7 76 

Jumla 38 49 7 11 1 21 7 10 5 6 44 0 102 97 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 

Matukio 92 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio matano (5) yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio manne (4) yapo 

Ofisi ya Mashtaka na matukio mmoja (1) lipo Mahakamani).   

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 13 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa, 

Juni 2021 

Aina ya matukio 
Idadi ya 
matukio 

Waathirika Hatua zilizochukuliwa 

Wanawake 
Watoto Zilizo 

Mahakamani 
Zilizotiwa 

hatiani 
Ziliachiwahuru 

Zilizofungwa 
Polisi 

Zilizopelekwa 
kwa Ofisi ya  
M' mashtaka 

Zilizo 
chini ya 

Upelelezi 
wa Polisi Wasichana Wavulana 

Kubaka 49 5 44  1 0 0 0 4 44 

Kulawiti 11   11 0 0 0 0 0 11 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 21 1 20  0 0 0 0 0 21 

Kutorosha 10 3 7 0 0 0 0 0 0 10 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 0 6 0 0 0 0 0 0 6 

Shambulio 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 97 9 77 11 1 0 0 0 4 92 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar



 

Ukurasa wa 14 kati ya 18 

 

 

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia ni wapita njia walikuwa ni 90 sawa 

na silimia 92.8 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa saba (7) sawa na asilimia 

7.2. 

 

 

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, 

Juni 2021 

 
Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar

97
90

7

Jumla Wapita njia Jirani

Wafanyaji wa Matukio

Idadi ya matukio



 

Ukurasa wa 15 kati ya 18 

 

 

Kiambatanisho 

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika  

Matukio, Juni 2021 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla 

Nyumbani 12  12  0 0 0  0 4 0 4 5 0 5 0 0 0 

Kazini 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0  0  0 0 0  0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 37  37  11 11 21  21 6 0 6 1 0 1 0 0 0 

Jumla 49  49  11 11 21  21 10 0 10 6 0 6 0 0 0 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 16 kati ya 18 

 

 

     Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Juni 2021 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 1 1 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 9 9 0 0 0 0 0 

Kati 12 7 2 2 1 0 0 

Kusini 1 0 0 0 1 0 0 

Mjini 18 6 4 7 1 0 0 

Magharibi 'A' 25 9 2 7 4 3 0 

Magharibi 'B' 16 8 2 4 1 1 0 

Wete 6 4 0 0 1 1 0 

Micheweni 3 1 1 1 0 0 0 

Chake Chake 3 1 0 0 1 1 0 

Mkoani 3 3 0 0 0 0 0 

Jumla 97 49 11 21 10 6 0 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 17 kati ya 18 

 

 

 

Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Mei 2021 na Juni 2021 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Mei 
2021 

Juni 
2021 

Kubaka 43 49 4 5 39 44   

Kulawiti 7 11     7 11 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 0 21 0 1 0 20   

Kutorosha 7 10 2 3 5 7 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 9 6 2 0 4 6 3 0 

Shambulio 0 0 0 0 0 0 0 0 

Jumla 66 97 8 9 48 77 10 11 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar 

 

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Juni 2020 na Juni 2021 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Juni 
2020 

Juni 
2021 

Kubaka 38 49 6 5 32 44   

Kulawiti 7 11     7 11 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 1 21 0 1 1 20   

Kutorosha 7 10 2 3 5 7 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 5 6 2 0 2 6 1 0 

Shambulio 44 0 18 0 13 0 13 0 

Jumla 102 97 28 9 53 77 21 11 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 18 kati ya 18 

 

 

Zingatia Maelezo 

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia  

 

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama 

mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo 

la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya 

ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano, 

unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana, 

ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa , 

Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na  watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa 

ngono haramu). 

 

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile 

ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu; 

 

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria 

hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai 

na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona 

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha 

makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na 

watoto  
 

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji 

wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa 

kijinsia,  pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano, 

katika Mahakama ya Mkoa  kesi za  ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 

14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha. 

 

 

 

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na: 

 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

Sanduku la barua, 2321 

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz 

 

  

Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar 

Barua pepe:cidphqznz@gmail.com 

 


