TOLEO LA TAKWIMU ZA UKATILI NA UDHALILISHAJI WA KIJINSIA KWA
WANAWAKE NA WATOTO -ZANZIBAR, JULAI MWAKA 2021

@UN
United Nations Entity for Gender Equality
and the Empowerment of Women
Office of Chief Government Statistician UN Women Office Police Headquarter Zanzibar
. 392Toure Drive, Masaki .
P.O. Box 2321, Zanzibar Dar es Salaam P.0.Box 237, PHQ Zanzibar

Telephone +255242231869 Tanzania Fax No: 0242231367
Email: zanstat@ocgs.go.com Email:cidhqznz@gmail.com
Website: http://www.ocgs.go.tz

Utangulizi
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu kwa kushirikiana na Shirika la Wanawake la Umoja wa Mataifa

wameandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha
takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukuksanya takwimu za matukio ya ukatili na

udhalilishaji wa Kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo
hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia
Jumla ya matukio 108 ya ukatili na udhalilishaji wa Kijinsia yameripotiwa mwezi wa Julai, 2021.

Kulikuwa na waathirika 108 ambao waathirika Wanawake ni 18 (asilimia 16.7) na watoto ni 90
sawa na asilimia 83.3, miongoni mwao wasichana ni 74 (asilimia 82.2) na wavulana ni 16 (asilimia
17.8).

Ukurasa wa 1 kati ya 18


http://www.ocgs.go.tz/

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto, Julai 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine
(matukio 29), ikifuatia na wilaya ya Magharibi “B” (matukio 23). Wilaya ya Mkoani

imeripotiwa kuwa na idadi ndogo zaidi ya matukio kuliko zote (tukio moja (1)) ambapo wilaya ya
Micheweni hakuna tukio lililoripotiwa.

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Julai 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 2 kati ya 18



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imeongezeka kwa asilimia 11.3 kutoka matukio 97 kwa mwezi wa Juni, 2021 hadi 108
mwezi wa Julai, 2021. Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Juni na mwezi wa Julai 2021
na Wilaya ya Kaskazini “A” na Kusini ziliripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Juni 2021 ( tukio moja (1) kwa kila
Wilaya) ambapo wilaya ya Mkoani ina idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Julai 2021 ( tukio moja (1)) na wilaya ya Micheweni
hakukuripotiwa tukio lolote.

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Juni 2021 na Julai 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
:::ﬂ:lﬁ " Kuingilia kinyume Shambulio la .
Wilaya Kubaka Kulawiti S Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kaskazini 'A' 1 4 1 3 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 9 6 9 4 0 0 0 1 0 0 0 1 0 0
Kati 12 8 7 5 2 2 2 1 1 0 0 0 0 0
Kusini 1 3 0 1 0 0 0 0 1 1 0 1 0 0
Mijini 18 15 6 4 4 3 7 4 1 0 0 0 0 4
Magharibi ‘A’ 25 29 9 8 2 3 7 7 4 1 3 1 0 9
Magharibi 'B' 16 23 8 9 2 6 4 5 1 2 1 1 0 0
Wete 6 7 4 3 0 0 0 0 1 0 1 4 0 0
Micheweni 3 0 1 0 1 0 1 0 0 0 0 0 0 0
Chake 3 12 1 4 0 1 0 0 1 3 1 4 0 0
Mkoani 3 1 3 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 97 108 49 42 11 15 21 18 10 8 6 12 0 13

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
= ————__=—__——————————,,

Ukurasa wa 3 kati ya 18



Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 5.3 kutoka matukio 114 kwa mwezi wa Julai, 2020 hadi 108

mwezi wa Julai, 2021. Ambapo wilaya Magharibi “B” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Julai, 2020 (matukio 24) na

Magharibi 'A' imeongoza zaidi kwa idadi ya matukio mwezi wa Julai, 2021 (matukio 29).

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Julai 2020 na Julai 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Wilaya BRI Kubaka Kulawiti Kuingilia kin¥ume Kutorosha a?l:]ualr}?::ll:a":hli?u Shambulio
na maumbile

Julai  Julai | Julai  Julai | Julai  Julai Julai Julai Julai  Julai Julai Julai Julai  Julai

2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kaskazini 'A' 8 4 7 3 1 0 0 0 0 1 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 5 6 2 4 0 0 1 1 1 0 1 1 0 0
Kati 8 8 5 5 1 2 0 1 2 0 0 0 0 0
Kusini 8 3 5 1 0 0 0 0 1 1 2 1 0 0
Mijini 19 15 7 4 1 3 0 4 0 0 1 0 10 4
Magharibi ‘A’ 20 29 8 8 4 3 1 7 0 1 3 1 4 9
Magharibi 'B' 24 23 14 9 1 6 1 5 2 2 0 1 6 0
Wete 9 7 3 3 4 0 1 0 1 0 0 4 0 0
Micheweni 3 0 2 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake 8 12 5 4 1 1 0 0 0 3 2 4 0 0
Mkoani 2 1 1 1 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0
Jumla 114 108 59 42 14 15 4 18 8 8 9 12 20 13

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 4 kati ya 18




Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 42, wanawake walikuwa wawili (2) na wasichana ni
40, waliolawitiwa ni 15, Kuingilia kinyume na maumbile walikuwa ni 18 (mwanamke mmoja (1) na wasichana ni 17), Kutorosha
walikuwa ni nane (8) (mwanamke mmoja (1) na wasichana walikuwa saba (7)), shambulio la aibu walikuwa 12 (mwanamke mmoja (1),

wasichana ni 10 na mvulana mmoja (1)) na shambulio walikuwa 13 wote ni wanawake.

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Julai 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
: | Kuingilia Shambulio la .
Wilaya m:fullzg Kubaka Kulawiti k::yum;lna Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
aumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini ‘A’ 4 3 0 0 1 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 6 4 0 1 0 0 0 1 0 0
Kati 8 5 2 1 0 0 0 0 0 0
Kusini 3 1 0 0 1 0 1 0 0 0
Mijini 10 3 3 4 0 0 0 0 0 0
Magharibi ‘A’ 18 8 3 6 0 0 1 0 0 0
Magharibi 'B' 22 8 6 5 2 0 1 0 0 0
Wete 7 3 0 0 0 0 4 0 0 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 11 4 1 0 3 0 3 0 0 0
Mkoani 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0
Jumla 90 40 15 17 7 0 10 1 0 0

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 5 kati ya 18



Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa
Wilaya, Julai 2021

) Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wiaya | et T Kuingilia kinyume Shambulio la .
ubaka na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu | Stameulio
Kaskazini ‘A’ 0 0 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0
Kati 0 0 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0 0
Mjini 5 1 0 0 0 4
Magharibi 'A' 11 0 1 1 0 9
Magharibi 'B' 1 1 0 0 0 0
Wete 0 0 0 0 0 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0
Chakechake 1 0 0 0 1 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0
Jumla 18 2 1 1 1 13

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 49 sawa
asilimia 54.4 ya matukio yote ya watoto ni zaidi ya robo mbili (2) ikifuatiwa na umri wa miaka
11-14 (matukio 23) ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha

kuwa mengi zaidi katika umri huo.

Ukurasa wa 6 kati ya 18



Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Julai 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Jumla
Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana | Wavulana Wasichana
2 0 0 0 2 0 0 6
4 0 0 1 2 0 0 12
5 0 1 0 3 0 0 23
6 0 6 0 3 0 0 49
17 0 7 1 10 0 0 90

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Julai, 2021 imeongezeka (matukio 90)

ukilinganisha na mwezi wa Juni, 2021 (matukio 88). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa

mwezi uliopita imeongezeka kwa asilimia 8.9 kutoka matukio 45 kwa mwezi Juni hadi matukio 49 kwa mwezi wa Julai 2021.

Ukurasa wa 7 kati ya 18




Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Juni 2021 na Julai 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kuingilia .
” . Shambulio la .
Miaka Kubaka Kulawiti kmyume_ na Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jum|.a Jum|?
maumbile Juni  Julai
Juni  Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai 2021 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
0-5 1 2 1 0 0 2 1 0 1 2 0 0 4 6
6-10 5 0 5 5 4 4 0 0 1 3 0 0 15 12
11-14 12 7 5 7 5 5 1 1 1 3 0 0 24 23
15-17 26 31 0 3 11 6 5 6 3 3 0 0 45 49
Jumla 44 40 11 15 20 17 7 7 6 11 0 0 88 90

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita imeongezeka kwa asilimia 6.5 kutoka
matukio 46 kwa mwezi wa Julai, 2020 hadi matukio 49 kwa mwezi wa Julai, 2021. Mwezi wa Julai 2020 na Julai 2021 umri wa miaka

15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na umri wa 0-5 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi yote.

UKurasa wa 8 Kall ya 18



Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Julai 2020 na Julai 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji

Kuingilia Shambulio la
Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha . . Shambulio
Miaka maumbile aibu/Kukashifu Jumla Jumla
Julai Julai
Julai  Julai | Julai  Julai | Julai Julai | Julai Julai | Julai  Julai | Julai Julai | 2020 2021
2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021
0-5 1 2 1 0 0 2 0 0 2 2 0 0 4 6
6-10 4 0 3 5 1 4 1 0 1 3 2 0 12 12
11-14 14 7 7 7 2 5 3 1 4 3 3 0 33 23
15-17 32 31 3 3 1 6 2 6 1 3 7 0 46 49
Jumla 51 40 14 15 4 17 6 7 8 1 12 0 95 90

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

R —_—_————————
Ukurasa wa 9 kati ya 18




Matukio 101 kati ya matukio 108 yanaonekana yametokea Sehemu nyengine sawa na asilimia 93.5

na matukio yaliyobaki saba (7) sawa na asilimia 6.5 yametokea Nyumbani.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Julai 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea nyumbani yamepungua kwa asilimia 32.9 kutoka matukio
21 kwa mwezi wa Juni, 2021 hadi matukio saba (7) kwa mwezi wa Julai, 2021. Ambapo matukio

yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kwa asilimia 66.7 kutoka matukio 76 hadi matukio

101 katika miezi hiyo hiyo.

Ukurasa wa 10 kati ya 18




Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Juni 2021 na Julai 2021
Kuingilia Shambulio la
Kubaka Kulawiti kinyume na Kutorosha : . Shambulio Jumla Jumla
. . aibu/Kukashifu ) ;
Eneo la matukio maumbile Juni  Julai
Juni  Julai | Juni  Julai | Juni  Julai | Juni Julai Juni Julai Juni  Julai | 2021 2021
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021

Nyumbani 12 3 0 1 0 0 4 1 5 2 0 0 21 7
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 37 39 11 14 21 18 6 7 1 10 0 13 76 101
Jumla 49 42 1 15 21 18 10 8 6 12 0 13 97 108

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 93.5 kutoka matukio 107 kwa
mwezi wa Julai, 2020 hadi saba (7) mwezi wa Julai, 2021. Matukio mengi zaidi yaliyoripotiwa yametokezea kwenye sehemu nyengine

kwa mwezi Julai 2021.

= ————__=—__——————————,,
Ukurasa wa 11 kati ya 18



Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Julai 2020 na Julai 2021

Kuingilia Shambulio Ia
Kubaka Kulawiti klnyume_ na Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio Jumla  Jumla
Eneo la matukio maumbile Julai  Julai

Julai Julai | Julai Julai | Julai Julai | Julai Julai Julai Julai Julai  Julai 2020 2021
2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 | 2020 2021 2020 2021 2020 2021

Nyumbani 54 3 13 1 4 0 8 1 8 2 20 0 107 7
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 1 0
Sehemu nyengine 4 39 1 14 0 18 0 7 1 10 0 13 6 101
Jumla 59 42 14 15 4 18 8 8 9 12 20 13 114 108

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio 99 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio tisa (9) yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio saba (7) yapo

Mahakamani na matukio mawili (2) yapo Ofisi ya Mashtaka).

_________________________________________________________________________________________________________________________________________|
Ukurasa wa 12 kati ya 18



Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Julai 2021
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
Aina ya matukio o W Watoto Ziizo  Zilizotiwa . .. Zilizofungwa  ZliZopelekwa cﬁ::lz;a
DETELES Mahakamani  hatiani CAIECHDTELTE Polisi kv'va Uik o Upelelezi
Wasichana Wavulana M'mashtaka =~ 05 .
Kubaka 42 2 40 5 0 0 0 1 36
Kulawiti 15 15 0 0 0 0 0 15
Kuingiliwa kinyume na maumbile 18 1 17 0 0 0 0 1 17
Kutorosha 8 1 7 0 2 0 0 0 0 6
Shambulio la aibu/Kukashifu 12 1 10 1 0 0 0 0 0 12
Shambulio 13 13 0 0 0 0 0 0 0 13
Jumla 108 18 74 16 7 0 0 0 2 99

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 kati ya 18




Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia ni wapita njia walikuwa ni 99 sawa
na silimia 91.7 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa nane (8) na mmoja (1)

muadhini wa msikiti.

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Julai 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 14 kati ya 18



Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika

Matukio, Julai 2021

Eneo la matukio
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Kuingilia kinyume na
maumbile
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Shambulio la
aibu/Kukashifu

Shambulio
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Kazini
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Sehemu nyengine

Jumla

3 3
0 0
0 0
39 39
42 42

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

1 1
0 0
0 0
14 14
15 15

0 0
0 0
0 0
18 18
18 18

1 0 1
0 0 0
0 0 0
7 0 7
8 0 8

1 1 2
0 0 0
0 0 0
10 0 10
1 1 12

0 0 0
0 0 0
0 0 0
13 0 13
13 0 13

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 15 kati ya 18




Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Julai 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
Wilaya :::ﬁ:'xz Kubaka Kulawiti kilf;il:]r?\it:iza Kutorosha §hambu|io I.a Shambulio

maumbile aibu/Kukashifu
Kaskazini ‘A’ 4 3 0 0 1 0 0
Kaskazini 'B' 6 4 0 1 0 1 0
Kati 8 5 2 1 0 0 0
Kusini 3 1 0 0 1 1 0
Mijini 15 4 3 4 0 0 4
Magharibi ‘A’ 29 8 3 7 1 1 9
Magharibi 'B' 23 9 6 5 2 1 0
Wete 7 3 0 0 0 4 0
Micheweni 0 0 0 0 0 0 0
Chake Chake 12 4 1 0 3 4 0
Mkoani 1 1 0 0 0 0 0
Jumla 108 42 15 18 8 12 13

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

T
Ukurasa wa 16 kati ya 18



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Juni 2021 na Julai 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio Wanawake :
Wasichana Wavulana
Juni Julai Juni Julai Juni Julai Juni Julai
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kubaka 49 42 5 2 44 40
Kulawit T s
Kuingiliwa kinyume na maumbile 21 18 1 1 20 17
Kutorosha 10 8 3 1 7 7 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 6 12 0 1 6 10 0 1
Shambulio 0 13 0 13 0 0 0 0
Jumla 97 108 9 18 77 74 1 16

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Julai 2020 na Julai 2021

Kuingiliwa kinyume na maumbile
Kutorosha

Shambulio la aibu/Kukashifu
Shambulio

Jumla

4 18
8 8
9 12
20 13
114 108

0 1
2 1
1 1
8 13
19 18

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio WAL Wasichana Wavulana
Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai Julai
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kubaka 59 42 8 2 51 40

4 17
5 7
8 10
6 0
74 74

1 0
0 1
6 0
21 16

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar




Zingatia Maelezo

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa Kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa Kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphgznz@gmail.com

S
Ukurasa wa 18 kati ya 18



