
 

Ukurasa wa 1 kati ya 18 
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Utangulizi 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu kwa kushirikiana na Shirika la Wanawake la Umoja wa Mataifa 

wameandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha 

takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukuksanya takwimu za matukio ya ukatili na 

udhalilishaji wa kijinsia. 

 

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu 

ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa 

kijiografia, kimakundi na kjinsia.  

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina 

ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo 

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6). 

 

Lengo 

Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya 

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.  

 

Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia  

Jumla ya matukio 96 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Agosti, 2021. 

Kulikuwa na waathirika 96 ambao waathirika Wanawake ni 9 (asilimia 9.4) na watoto ni 87 sawa 

na asilimia 90.6, miongoni mwao wasichana ni 69 (asilimia 79.3) na wavulana ni 18 (asilimia 

20.7). 

Na: 8 

UN Women Office 
392Toure Drive, Masaki 

Dar es Salaam 

Tanzania 

http://www.ocgs.go.tz/


 

Ukurasa wa 2 kati ya 18 

 

 

Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto, Agosti 2021  

 
   Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Wilaya ya   Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyegine 

(matukio 25), ikifuatia na wilaya ya Magharibi “B” (matukio 20). Wilaya ya Kaskazini “A”, 

Micheweni na Mkoani zimeripotiwa kuwa na idadi ndogo zaidi ya matukio kuliko wilaya zote 

(matukio mawili (2)) kwa kila wilaya. 

Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto kwa Wilaya, Agosti 2021 

 
      Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar
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Ukurasa wa 3 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imepungua kwa asilimia 11.1 kutoka matukio 108 kwa mwezi wa Julai, 2021 hadi 96 

mwezi wa Agosti, 2021. Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Julai na mwezi wa Agosti 

2021 na Wilaya Mkoani imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Julai 2021 (tukio moja (1)) na wilaya ya 

Micheweni hakukuripotiwa tukio lolote lililoripotiwa ambapo Kaskazini “A”, Micheweni na Mkoani zimeripotiwa kuwa na idadi ndogo 

kwa mwezi wa Agosti (matukio mawili (2)) kwa kila wilaya. 

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Julai 2021 na Agosti 2021 

Wilaya 

Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Julai 
2021 

Agosti  
2021 

Kaskazini 'A' 4 2 3 1 0 0 0 0 1 0 0 1 0 0 

Kaskazini 'B' 6 6 4 4 0 2 1 0 0 0 1 0 0 0 

Kati 8 8 5 5 2 0 1 0 0 2 0 1 0 0 

Kusini 3 4 1 3 0 0 0 0 1 1 1 0 0 0 

Mjini 15 17 4 5 3 3 4 0 0 3 0 2 4 4 

Magharibi 'A' 29 25 8 12 3 6 7 0 1 2 1 0 9 5 

Magharibi 'B' 23 20 9 8 6 3 5 0 2 3 1 1 0 5 

Wete 7 5 3 2 0 1 0 0 0 2 4 0 0 0 

Micheweni 0 2 0 1 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 

Chake 12 5 4 4 1 0 0 0 3 1 4 0 0 0 

Mkoani 1 2 1 1 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0 

Jumla 108 96 42 46 15 15 18 0 8 15 12 6 13 14 
 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  



 

Ukurasa wa 4 kati ya 18 

 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 17.2 kutoka matukio 116 kwa mwezi wa Agosti, 2020 hadi 96 

mwezi wa Agosti, 2021. Ambapo Mjini iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Agosti, 2020 (matukio 26) na Magharibi 'A' 

imeongoza zaidi kwa idadi ya matukio mwezi wa Agosti, 2021 (matukio 25).  

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi  

Agosti 2020 na Agosti 2021 

Wilaya 

Idadi ya matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

na maumbile 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Agosti 
2020 

Agosti  
2021 

Kaskazini 'A' 0 2 0 1 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 

Kaskazini 'B' 7 6 4 4 1 2 1 0 0 0 1 0 0 0 

Kati 11 8 5 5 1 0 0 0 5 2 0 1 0 0 

Kusini 2 4 1 3 0 0 0 0 1 1 0 0 0 0 

Mjini 26 17 7 5 3 3 3 0 1 3 1 2 11 4 

Magharibi 'A' 17 25 5 12 2 6 2 0 0 2 0 0 8 5 

Magharibi 'B' 20 20 8 8 0 3 2 0 0 3 1 1 9 5 

Wete 4 5 2 2 0 1 1 0 1 2 0 0 0 0 

Micheweni 4 2 4 1 0 0 0 0 0 0 0 1 0 0 

Chake Chake 15 5 8 4 1 0 0 0 4 1 0 0 2 0 

Mkoani 10 2 3 1 0 0 1 0 0 1 3 0 3 0 

Jumla 116 96 47 46 8 15 10 0 12 15 6 6 33 14 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 5 kati ya 18 

 

 

Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 46, mwanamke alikuwa mmoja (1) na wasichana ni 45, 

waliolawitiwa ni 15, Kutorosha walikuwa 15 wote ni wasichana, shambulio la aibu walikuwa sita (6) (wanawake walikuwa wawili (2) 

na  wasichana ni wanne (4))  na shambulio walikuwa 14 (wanawake walikuwa  sita (6), wasichana watano (5) na wavulana walikuwa 

watatu (3)). 

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Agosti 2021 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti  
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile  

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana 

Kaskazini 'A' 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0 

Kaskazini 'B' 6 4 2 0 0 0 0 0 0 0 

Kati 7 5 0 0 2 0 0 0 0 0 

Kusini 4 3 0 0 1 0 0 0 0 0 

Mjini 15 5 3 0 3 0 2 0 1 1 

Magharibi 'A' 22 11 6 0 2 0 0 0 2 1 

Magharibi 'B' 18 8 3 0 3 0 1 0 2 1 

Wete 5 2 1 0 2 0 0 0 0 0 

Micheweni 2 1 0 0 0 0 1 0 0 0 

Chake Chake 5 4 0 0 1 0 0 0 0 0 

Mkoani 2 1 0 0 1 0 0 0 0 0 

Jumla 87 45 15 0 15 0 4 0 5 3 
 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 



 

Ukurasa wa 6 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa 

Wilaya, Agosti 2021 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji  

Kubaka 
Kuingilia kinyume 

na maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

Kaskazini 'A' 1 0 0 0 1 0 

Kaskazini 'B' 0 0 0 0 0 0 

Kati 1 0 0 0 1 0 

Kusini 0 0 0 0 0 0 

Mjini 2 0 0 0 0 2 

Magharibi 'A' 3 1 0 0 0 2 

Magharibi 'B' 2 0 0 0 0 2 

Wete 0 0 0 0 0 0 

Micheweni 0 0 0 0 0 0 

Chakechake 0 0 0 0 0 0 

Mkoani 0 0 0 0 0 0 

Jumla 9 1 0 0 2 6 

  Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio 44 sawa 

asilimia 50.6 ya matukio yote ya watoto ni robo mbili (2) ikifuatiwa na umri wa miaka 11-14 

(matukio 31) ukilinganisha miaka mengine ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa 

mengi zaidi katika umri huo. 



 

Ukurasa wa 7 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Agosti 2021 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio Jumla 

Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana  

0-5   0 0     0 0 0 0 0 0 0 0 

6-10   3 6     0 0 0 0 2 0 1 12 

11-14   14 6     0 0 5 0 2 2 2 31 

15-17   28 3     0 0 10 0 0 1 2 44 

Jumla   45 15     0 0 15 0 4 3 5 87 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Agosti, 2021 imepungua kwa asilimia 3.3 

(matukio 87) ukilinganisha na mwezi wa Julai, 2021 (matukio 90). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 

15-17 kwa mwezi uliopita  imepungua kwa asilimia 10.2 kutoka matukio 49 kwa mwezi Julai hadi matukio 44 kwa  mwezi wa Agosti 

2021.  

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 8 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Julai 2021 na Agosti 2021 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio Jumla 

Julai 
2021 

Jumla 
Agosti 
2021 Julai 

2021 
Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

0-5 2 0 0 0 2 0 0 0 2 0 0 0 6 0 

6-10 0 3 5 6 4 0 0 0 3 2 0 1 12 12 

11-14 7 14 7 6 5 0 1 5 3 2 0 4 23 31 

15-17 31 28 3 3 6 0 6 10 3 0 0 3 49 44 

Jumla 40 45 15 15 17 0 7 15 11 4 0 8 90 87 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika  wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita  imepungua kwa asilimia 12.0 kutoka 

matukio 50 kwa mwezi wa Agosti, 2020 hadi matukio 44 kwa mwezi wa Agosti, 2021. Mwezi wa Agosti 2020 na Agosti 2021 umri wa 

miaka 15-17 ilikuwa na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine  na umri wa  0-5 ilikuwa na waathirika kidogo zaidi kwa miezi 

yote. 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 9 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, 

Mwezi Agosti 2020 na Agosti 2021 

Miaka 

Aina ya ukatili na udhalilishaji   

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Jumla 
Agosti 
2020 

Jumla  
Agosti 
 2021 Agosti 

2020 
Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

0-5 1 0 1 0 0 0 0 0 2 0 1 0 5 0 

6-10 3 3 2 6 3 0 1 0 4 2 5 1 18 12 

11-14 11 14 2 6 5 0 3 5 0 2 11 4 32 31 

15-17 29 28 3 3 2 0 8 10 0 0 8 3 50 44 

Jumla 44 45 8 15 10 0 12 15 6 4 25 8 105 87 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 



 

Ukurasa wa 10 kati ya 18 

 

 

Matukio 89 kati ya matukio 96 yanaonekana yametokea Sehemu nyengine sawa na asilimia 92.7 

na matukio yaliyobaki saba (7) sawa na asilimia 7.3 yametokea Nyumbani. 

 

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na 

Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Agosti 2021 

 

       Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea sehemu nyengine  yamepungua kwa asilimia 11.9 kutoka 

matukio 101 kwa mwezi wa Julai, 2021 hadi matukio  89 kwa mwezi wa Agosti, 2021. Ambapo 

matukio yaliyotokea nyumbani  yapo sawa katika miezi hiyo. 
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Ukurasa wa 11 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Julai 2021 na Agosti 2021 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio Jumla 

Julai 
2021 

Jumla 
Agosti 
2021 Julai 

2021 
Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Nyumbani 3 4 1 1 0 0 1 1 2 1 0 0 7 7 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 39 42 14 14 18 0 7 14 10 5 13 14 101 89 

Jumla 42 46 15 15 18 0 8 15 12 6 13 14 108 96 

 Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  
 

 

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka uliopita imepungua kwa asilimia 93.4 kutoka matukio 106 kwa 

mwezi wa Agosti, 2020 hadi saba (7) mwezi wa Agosti, 2021. Matukio mengi zaidi yaliyoripotiwa yametokezea kwenye sehemu 

nyengine kwa mwezi Agosti 2021. 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 12 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto 

na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Agosti 2020 na Agosti 2021 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio Jumla 

Agosti 
2020 

Jumla 
Agosti 
2021 Agosti 

2020 
Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Nyumbani 43 4 8 1 10 0 6 1 6 1 33 0 106 7 

Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 4 42 0 14 0 0 6 14 0 5 0 14 10 89 

Jumla 47 46 8 15 10 0 12 15 6 6 33 14 116 96 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar  

 

Matukio 90 yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio sita (6) yapo katika hatua nyengine (Ambapo matukio manne (4) yapo 

Mahakamani na matukio mawili (2) yapo Ofisi ya Mashtaka).   

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 13 kati ya 18 

 

 

Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa, 

Agosti 2021 

Aina ya matukio 
Idadi ya 
matukio 

Waathirika Hatua zilizochukuliwa 

Wanawake 
Watoto Zilizo 

Mahakamani 
Zilizotiwa 

hatiani 
Ziliachiwahuru 

Zilizofungwa 
Polisi 

Zilizopelekwa 
kwa Ofisi ya  
M' mashtaka 

Zilizo 
chini ya 

Upelelezi 
wa Polisi Wasichana Wavulana 

Kubaka 46 1 45 0 3 0 0 0 2 41 

Kulawiti 15     15 0 0 0 0 0 15 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 0 0 0   0 0 0 0 0 0 

Kutorosha 15 0 15 0 1 0 0 0 0 14 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 2 4 0 0 0 0 0 0 6 

Shambulio 14 6 5 3 0 0 0 0 0 14 

Jumla 96 9 69 18 4 0 0 0 2 90 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar



 

Ukurasa wa 14 kati ya 18 

 

 

Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia ni wapita njia walikuwa ni 86 sawa 

na asilimia 89.6 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa 10 sawa na asilimia 10.4. 

 

 

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia, 

Agosti 2021 

              Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar

96
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Ukurasa wa 15 kati ya 18 

 

 

Kiambatanisho 

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika  

Matukio, Agosti 2021 

Eneo la matukio 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia kinyume na 

maumbile 
Kutorosha 

Shambulio la 
aibu/Kukashifu 

Shambulio 

W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla W'ke W'me Jumla 

Nyumbani 4   4   1 1 0   0 1 0 1 
1 

0 1 0 0 0 

Kazini 0   0   0 0 0   0 0 0 0 
0 

0 0 0 0 0 

Skuli/Madrasa 0   0   0 0 0   0 0 0 0 
0 

0 0 0 0 0 

Sehemu nyengine 42   42   14 14 0   0 14 0 14 
5 

0 5 11 3 14 

Jumla 46   46   15 15 0   0 15 0 15 6 0 6 11 3 14 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 16 kati ya 18 

 

 

     Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Agosti 2021 

Wilaya 
Idadi ya 
matukio 

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar 

Kubaka Kulawiti 
Kuingilia 

kinyume na 
maumbile 

Kutorosha 
Shambulio la 

aibu/Kukashifu 
Shambulio 

Kaskazini 'A' 2 1 0 0 0 1 0 

Kaskazini 'B' 6 4 2 0 0 0 0 

Kati 8 5 0 0 2 1 0 

Kusini 4 3 0 0 1 0 0 

Mjini 17 5 3 0 3 2 4 

Magharibi 'A' 25 12 6 0 2 0 5 

Magharibi 'B' 20 8 3 0 3 1 5 

Wete 5 2 1 0 2 0 0 

Micheweni 2 1 0 0 0 1 0 

Chake Chake 5 4 0 0 1 0 0 

Mkoani 2 1 0 0 1 0 0 

Jumla 96 46 15 0 15 6 14 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

Ukurasa wa 17 kati ya 18 

 

 

Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Julai 2021 na Agosti 2021 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Julai 
2021 

Agosti 
2021 

Kubaka 42 46 2 1 40 45   

Kulawiti 15 15     15 15 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 18 0 1 0 17 0 0  

Kutorosha 8 15 1 0 7 15 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 12 6 1 2 10 4 1 0 

Shambulio 13 14 13 6 0 5 0 3 

Jumla 108 96 18 9 74 69 16 18 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar 

 

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa 

Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Agosti 2020 na Agosti 2021 

Aina ya matukio 

Idadi ya matukio 

Waathirika 

Wanawake 
Watoto 

Wasichana Wavulana 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Agosti 
2020 

Agosti 
2021 

Kubaka 47 46 3 1 44 45   

Kulawiti 8 15     8 15 

Kuingiliwa kinyume na maumbile 10 0 0 0 10 0   

Kutorosha 12 15 0 0 12 15 0 0 

Shambulio la aibu/Kukashifu 6 6 0 2 4 4 2 0 

Shambulio 33 14 8 6 11 5 14 3 

Jumla 116 96 11 9 81 69 24 18 

Chanzo: Makao makuu ya Polisi –Zanzibar 

 



 

Ukurasa wa 18 kati ya 18 

 

 

Zingatia Maelezo 

Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia  

 

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama 

mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo 

la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya 

ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano, 

unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana, 

ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa , 

Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na  watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa 

ngono haramu). 

 

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile 

ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu; 

 

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria 

hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai 

na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona 

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha 

makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na 

watoto  
 

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji 

wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa 

kijinsia,  pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano, 

katika Mahakama ya Mkoa  kesi za  ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka 

14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha. 

 

 

 

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na: 

 

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali 

Sanduku la barua, 2321 

Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz 

 

  

Makao Makuu ya Polisi Zanzibar 

Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar 

Barua pepe:cidphqznz@gmail.com 

 


