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Utangulizi
Ofisi ya Mtakwimu Mkuu kwa kushirikiana na Shirika la Wanawake la Umoja wa Mataifa

wameandaa utaratibu ambao utawezesha ofisi kutekeleza majukumu yake iliyojipangia kuimarisha
takwimu za jinsia. Miongoni mwa takwimu hizo ni kukusanya takwimu za matukio ya ukatili na

udhalilishaji wa kijinsia.

Toleo hili hutolewa kila mwezi ambalo hutoa muhtasari wa takwimu za maeneo mawili ya uhalifu
ambazo ni ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizi zinatolewa kwa kutofautiana kwa

kijiografia, kimakundi na kjinsia.

Takwimu za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia hutoa taarifa za idadi ya matukio yaliyotokea, aina
ya waathirika na hali ya waathirika baada ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia. Takwimu hizo

hutoa taarifa kuhusu matukio ambayo yameainishwa katika makundi makuu sita (6).

Lengo
Lengo kuu la kutolewa toleo hili ni kutoa taarifa za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia za ndani ya

Zanzibar. Taarifa hizi ni muhimu na hutumiwa na wapangaji, watunga sera, na watoa maamuzi.
Matukio ya ukatili na udhalilishaji wa Kkijinsia

Jumla ya matukio 90 ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia yameripotiwa mwezi wa Novemba,
2021. Kulikuwa na waathirika 90 ambao waathirika Wanawake ni 8 (asilimia 8.9) na watoto ni 82
sawa na asilimia 81.1, miongoni mwao wasichana ni 66 (asilimia 80.5) na wavulana ni 16 (asilimia

19.5).
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Kielelezo 1.1: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto, Novemba 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Wilaya ya Magharibi “A” imeripotiwa kuwa na matukio mengi ukilinganisha na wilaya nyengine
(matukio 21), zikifuatia wilaya ya Mjini (matukio 15) na wilaya za Kati na Wete (matukio 12) kwa
kila wilaya. Wilaya ya Kusini imeripotiwa kuwa na idadi ndogo zaidi ya matukio kuliko wilaya
zote (tukio moja (1)).
Kielelezo 1.2: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto kwa Wilaya, Novemba 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwezi imepungua kwa asilimia 15.9 kutoka matukio 107 kwa mwezi wa Oktoba, 2021 hadi 90
mwezi wa Novemba, 2021. Aidha wilaya Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Oktoba na Novemba
(matukio 21) kwa kila mwezi. Wilaya ya Kaskazini “A” imeripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Oktoba 2021

(tukio moja (1)) ambapo wilaya ya Kusini iliripotiwa kuwa na idadi ndogo ya matukio kwa mwezi wa Novemba 2021 (tukio moja (1)).

Jadweli 1.1: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Oktoba 2021 na Novemba 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya \dadi ya matukio Kubaka Kulawiti Ku:;g:::ui::]nb):;; me Kutorosha aisbhualrlzt?:;?hli?u Shambulio
Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kaskazini 'A' 1 7 0 3 0 0 0 2 0 0 1 2 0 0
Kaskazini 'B' 7 5 6 4 0 0 1 0 0 0 0 1 0 0
Kati 1 12 9 5 0 2 2 3 0 2 0 0 0 0
Kusini 2 1 2 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 16 15 9 9 1 2 1 1 1 0 2 0 2 3
Magharibi 'A' 21 21 7 8 2 4 7 4 1 0 2 3 2 2
Magharibi 'B' 12 3 4 0 1 1 2 0 1 0 0 0 4 2
Wete 15 12 1 6 5 3 0 0 2 0 7 3 0 0
Micheweni 9 6 6 4 0 1 0 0 2 1 1 0 0 0
Chake 10 3 7 2 1 0 0 0 1 0 1 1 0 0
Mkoani 3 5 3 4 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0
Jumla 107 90 54 46 10 13 13 10 8 4 14 10 8 7

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Mlinganisho wa idadi ya matukio kwa mwaka imepungua kwa asilimia 2.2 kutoka matukio 92 kwa mwezi wa Novemba, 2020 hadi 90
mwezi wa Novemba, 2021. Ambapo Magharibi “A” iliongoza kwa idadi kubwa ya matukio kwa mwezi Novemba, 2020 (matukio 19)
na mwezi wa Novemba, 2021 (matukio 21).

Jadweli 1.2: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Mwezi
Novemba 2020 na Novemba 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wilaya dadiya matio Kubaka Kulawiti Kuri]r;g'i':iaaulinb)::;me Kutorosha aiSI:‘uaI?:ll(j;laisohli?u Shambulio
Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Kaskazini 'A' 5 7 5 3 0 0 0 2 0 0 0 2 0 0
Kaskazini 'B' 6 5 4 4 1 0 0 0 1 0 0 1 0 0
Kati 13 12 7 5 1 2 2 3 2 2 1 0 0 0
Kusini 3 1 2 1 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0
Mjini 12 15 7 9 1 2 1 1 1 0 0 0 2 3
Magharibi 'A' 19 21 13 8 1 4 1 4 0 0 1 3 3 2
Magharibi 'B' 15 3 7 0 2 1 0 0 1 0 0 0 5 2
Wete 1 12 0 6 0 3 0 0 1 0 0 3 0 0
Micheweni 3 6 2 4 1 1 0 0 0 1 0 0 0 0
gﬂgtg 1 3 9 2 1 0 0 0 0 0 1 1 0 0
Mkoani 4 5 3 4 0 0 0 0 1 1 0 0 0 0
Jumla 92 90 59 46 8 13 4 10 8 4 3 10 10 7

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 4 kati ya 18



Miongoni mwa waathirika wa ukatili na udhalilishaji wa kijinsia waliobakwa ni 46, wanawake walikuwa watatu (3) na wasichana ni 43,
waliolawitiwa ni 13, Kuingiliwa kinyume na maumbile 10 wote ni wasichana, Kutorosha walikuwa wanne (4) wote ni wasichana,
shambulio la aibu walikuwa 10 (wanawake wawili (2) na wasichana walikuwa nane (8)) na shambulio walikuwa saba (7) (wanawake

watatu (3), msichana mmoja (1) na wavulana walikuwa watatu (3)).

Jadweli 1.3: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Novemba 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
: | Kuingilia Shambulio la .
Wilaya m:fullzg Kubaka Kulawiti k::yum;lna Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio
aumbile
Wasichana Wavulana Wasichana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana Wasichana Wavulana
Kaskazini ‘A’ 6 2 0 2 0 0 2 0 0 0
Kaskazini 'B' 4 3 0 0 0 0 1 0 0 0
Kati 12 5 2 3 2 0 0 0 0 0
Kusini 1 1 0 0 0 0 0 0 0 0
Mijini 14 9 2 1 0 0 0 0 1 1
Magharibi 'A' 20 8 4 4 0 0 3 0 0 1
Magharibi 'B' 2 0 1 0 0 0 0 0 0 1
Wete 11 6 3 0 0 0 2 0 0 0
Micheweni 5 3 1 0 1 0 0 0 0 0
Chake Chake 2 2 0 0 0 0 0 0 0 0
Mkoani 5 4 0 0 1 0 0 0 0 0
Jumla 82 43 13 10 4 0 8 0 1 3

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 1.4: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake kwa

Wilaya, Novemba 2021
) Aina ya ukatili na udhalilishaji
Wiaya | et T Kuingilia kinyume Shambulio la .
ubaka na maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu | Stameulio
Kaskazini ‘A’ 1 1 0 0 0 0
Kaskazini 'B' 1 1 0 0 0 0
Kati 0 0 0 0 0 0
Kusini 0 0 0 0 0 0
Mjini 1 0 0 0 0 1
Magharibi 'A' 1 0 0 0 0 1
Magharibi 'B' 1 0 0 0 0 1
Wete 1 0 0 0 1 0
Micheweni 1 1 0 0 0 0
Chakechake 1 0 0 0 1 0
Mkoani 0 0 0 0 0 0
Jumla 8 3 0 0 2 3

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Watoto wenye umri wa miaka 15-17 wameripotiwa kuwa na idadi kubwa ya matukio ( matukio
42 ) sawa na asilimia 51.2 ya matukio yote ya watoto ni robo mbili (2) ya waathirika watoto
walioripotiwa ikifuatiwa na umri wa miaka 11-14 (matukio 22) ukilinganisha na miaka mengine

ya watoto. Aidha matukio ya kubaka yanaonesha kuwa mengi zaidi katika umri iliyotajwa.

Ukurasa wa 6 kati ya 18



Jadweli 1.5: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya, Novemba 2021
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Idadi ya watoto waathirika wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kwa mwezi wa Novemba, 2021 imepungua kwa asilimia

12.8 (matukio 82) ukilinganisha na mwezi wa Oktoba, 2021 (matukio 94). Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa

miaka 15-17 kwa mwezi uliopita imepungua kwa asilimia 8.7 kutoka matukio 46 kwa mwezi Oktoba hadi matukio 42 kwa mwezi wa

Novemba 2021.

Ukurasa wa 7 kati ya 18




Jadweli 1.6: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Oktoba 2021 na Novemba 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Miaka Kubaka Kulawiti K“'“gr':]':u'::‘“bﬁme Iz Kutorosha af‘;‘ua/'}‘("::;g’h';u Shambulio é:tm:)a NJumIaL
Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba 20(2)1 a 05’;2"1‘ a
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
0-5 4 1 2 2 1 0 0 0 1 2 0 0 8 5
6-10 1 2 3 5 3 4 1 0 6 2 0 0 14 13
11-14 12 11 2 3 7 4 1 1 4 3 0 0 26 22
15-17 29 29 3 3 2 2 6 3 2 1 4 4 46 42
Jumla 46 43 10 13 13 10 8 4 13 8 4 4 94 82

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya watoto waathirika wenye umri wa miaka 15-17 kwa mwaka uliopita umepungua kwa asilimia 12.5 kutoka
matukio 48 kwa mwezi wa Novemba, 2020 hadi matukio 42 kwa mwezi wa Novemba, 2021. Hata hivyo, umri huu umeonyesha kuwa

na waathirika wengi zaidi kuliko umri mwengine na umri wa 0-5 ulikuwa na waathirika kidogo kwa miezi hiyo.

s
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Jadweli 1.7: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Watoto kwa Wilaya,
Mwezi Novemba 2020 na Novemba 2021

Aina ya ukatili na udhalilishaji
Kubaka Kulawiti AT k‘“¥“me na Kutorosha §hambu|io I.a Shambulio
Miaka maumbile aibu/Kukashifu Jumla Jumla
Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba [ Novemba Novemba [ Novemba Novemba No;:zrgba N0\218£n1ba
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
0-5 0 1 1 2 0 0 0 0 1 2 0 0 2 5
6-10 3 2 6 5 0 4 0 0 2 2 0 0 11 13
11-14 10 11 1 3 3 4 2 1 0 3 3 0 19 22
15-17 39 29 0 3 0 2 6 3 0 1 3 4 48 42
Jumla 52 43 8 13 3 10 8 4 3 8 6 4 80 82

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Ukurasa wa 9 kati ya 18




Matukio 68 kati ya matukio 90 yanaonekana yametokea Nyumbani sawa na asilimia 75.6 na

matukio 22 yametokea Sehemu nyengine sawa na asilimia 24.4.

Kielelezo 1.3: Idadi ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na
Watoto na Sehemu Yaliyotokea, Novemba 2021

Idadi ya Matukio
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Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa matukio yaliyotokezea Nyumbani kwa mwezi yameongezeka kwa asilimia 13.3
kutoka matukio 60 kwa mwezi wa Oktoba, 2021 hadi matukio 68 kwa mwezi wa Novemba, 2021,
ambapo matukio yaliyotokea sehemu nyengine yamepungua kwa asilimia 53.2 kutoka matukio 47

kwa mwezi wa Oktoba 2021 hadi matukio 22 kwa mwezi wa Novemba 2021.
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Jadweli 1.8: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Oktoba 2021 na Novemba 2021

Eneo Ia Kubaka Kulawiti Ku:}r;grw:ulﬂlngglt;me Kutorosha aisbhujwl?lgal\lsohli?u Shambulio Jumla Jumla
matukio Oktoba Novemba [ Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba Oé((t)glia No;:zn; L
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021

Nyumbani 24 40 4 4 11 7 6 3 7 7 8 7 60 68
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
:ye:r?;:e 30 6 6 9 2 3 2 1 7 3 0 0 47 22
Jumla 54 46 10 13 13 10 8 4 14 10 8 7 107 90

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Mlinganisho wa idadi ya matukio yaliyotokea nyumbani kwa mwaka uliopita umepungua kwa asilimia 11.7 kutoka matukio 77 kwa
mwezi wa Novemba, 2020 hadi 68 mwezi wa Novemba , 2021 ambapo matukio yaliyotokea sehemu nyengine yameongezeka kwa

asilimia 46.7 kutoka matukio 15 kwa mwezi wa Novemba 2020 hadi matukio 22 kwa mwezi wa Novemba 2021.

Ukurasa wa 11 kati ya 18



Jadweli 1.9: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto
na Maeneo yaliyofanyika Matukio, Novemba 2020 na Novemba 2021

" Kuingilia kinyume na Shambulio la :
_ . Kubaka Kulawiti maumbile Kutorosha aibu/Kukashifu Shambulio . Jumla . Jumla
LI Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba [ Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba o;:zrgba o;:zr:ba
2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021 2020 2021
Nyumbani 47 40 7 4 4 7 7 3 2 7 10 7 77 68
Kazini 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Skuli/Madrasa 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
Sehemu nyengine 12 6 1 9 0 3 1 1 1 3 0 0 15 22
Jumla 59 46 8 13 4 10 8 4 3 10 10 7 92 90

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

Matukio 78 kati ya matukio 90 yaliyoripotiwa yapo chini ya upelelezi wa Polisi na matukio 12 yapo hatua nyengine (ambapo matukio

saba (7) yapo Ofisi ya Mashtaka na matukio matano (5) yapo mahakamani.

Ukurasa wa 12 kati ya 18




Jadweli 1.10: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Hatua Zilizochukuliwa,

Novemba 2021
Waathirika Hatua zilizochukuliwa
SRR TS :::ﬂ:lzz W Watoto Zilizo Zilizotiwa .. . Zilizofungwa ZiIizope.zIt_ekwa cﬁs:iz;a
DETELES Mahakamani  hatiani AT Polisi kv'va Uik o Upelelezi
Wasichana Wavulana M'mashtaka =~ 05 .
Kubaka 46 3 43 3 0 0 0 5 38
Kulawiti 13 - 13 0 0 0 0 1 12
Kuingiliwa kinyume na maumbile 10 0 10 0 0 0 0 1 9
Kutorosha 4 0 4 0 0 0 0 0 0 4
Shambulio la aibu/Kukashifu 10 2 8 0 2 0 0 0 0 8
Shambulio 7 3 1 3 0 0 0 0 0 7
Jumla 90 8 66 16 5 0 0 0 7 78

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Ukurasa wa 13 kati ya 18



Wafanyaji wa matukio ya ukatili na udhalilishaji wa kijinsia wengi wao ni wapita njia walikuwa
ni 79 sawa na asilimia 87.8 kati ya wafanyaji wote walioripotiwa, jirani walikuwa 11 sawa na

asilimia 12.2.

Kielelezo 1.4: Aina ya Watu Waliofanya Matukio ya Ukatiki na Udhalilishaji wa Kijinsia,
Novemba 2021

Idadi ya Matukio

79
1"
Jumla Wapita Njia Jirani

Wafanyaji wa Matukio
Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Kiambatanisho

Jadweli 1.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wanawake na Watoto na Maeneo yaliyofanyika

Matukio, Novemba 2021

Eneo la matukio

Kubaka

Kulawiti

Kuingilia kinyume na
maumbile

Kutorosha

Shambulio la
aibu/Kukashifu

Shambulio

Wke W'me Jumla

Nyumbani

Kazini
Skuli/Madrasa
Sehemu nyengine

Jumla

40 40
0 0
0 0
6 6

46 46

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

4 4
0 0
0 0
9 9
13 13

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

Wke W'me Jumla

7 7
0 0
0 0
3 3
10 10

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar
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Jadweli 2.0: Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia kwa Wilaya, Novemba 2021

. Aina ya ukatili na udhalilishaji Zanzibar
L S Kubaka  Kulawit k:r(:;::gglza Kutorosha STk Shambulio
maumbile aibu/Kukashifu
Kaskazini 'A' 7 3 0 2 0 2 0
Kaskazini 'B' 5 4 0 0 0 1 0
Kati 12 5 2 3 2 0 0
Kusini 1 1 0 0 0 0 0
Miini 15 9 2 1 0 0 3
Magharibi 'A' 21 8 4 4 0 3 2
Magharibi 'B' 3 0 1 0 0 0 2
Wete 12 6 3 0 0 3 0
Micheweni 6 4 1 0 1 0 0
Chake Chake 3 2 0 0 0 1 0
Mkoani 5 4 0 0 1 0 0
Jumla 920 46 13 10 4 10 7

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar

S
Ukurasa wa 16 kati ya 18



Jadweli 3.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Oktoba 2021 na Novemba 2021

Waathirika
Idadi ya matukio Watoto
Aina ya matukio Wanawake :
Wasichana Wavulana
Oktoba  Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba | Oktoba Novemba
2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021 2021
Kubaka 54 46 8 3 46 43
Kulawiti 10 13
Kuingiliwa kinyume na maumbile 13 10 0
Kutorosha 8 4 0 0 8 4 0 0
Shambulio la aibu/Kukashifu 14 10 1 2 13 8 0 0
Shambulio 8 7 4 3 1 1 3 3
Jumla 107 90 13 8 81 66 13 16

Chanzo: Makao makuu ya Polisi -Zanzibar

Jadweli 4.0: Mlinganisho wa Takwimu za Aina ya Matukio ya Ukatili na Udhalilishaji wa
Kijinsia kwa Wanawake na Watoto, Mwezi Novemba 2020 na Novemba 2021

Aina ya matukio

Idadi ya matukio

Waathirika

Wanawake

Watoto

Wasichana

Wavulana

Novemba Novemba | Novemba Novemba | Novemba Novemba
2020 2021 2020 2021 2020 2021

Kubaka 59 46 7 3 52 43
Kulawiti 8 13
Kuingili\_/va kinyume na 4 10
maumbile
Kutorosha 8 4 0 0 8 4
Shambulio la aibu/Kukashifu 3 10 0 2 2 8
Shambulio 10 7 4 3 6 1
Jumla 92 90 12 8 71 66

Novemba Novemba
2020 2021

0 0
1 0
0 3
9 16

Chanzo: Makao makuu ya Polisi —Zanzibar



Zingatia Maelezo
Ukatili na Udhalilishaji wa Kijinsia

Kitendo chochote au mwenendo wowote, ambao husababisha moja kwa moja kwa mtu, kama
mateso ya kimwili, ya kimapenzi au ya kiakili kupitia vitisho, kulazimisha au njia zingine; lengo
la kutisha, kuadhibu, kuwadhalilisha, kudhoofisha usalama au kujiheshimu; kutosheleza hamu ya
ngono; au kudhoofisha uwezo wa mwili au kiakili wa mtu kwa sababu ya jinsi yake. Kwa mfano,
unyanyasaji wa kijinsia, kumpiga mke, unyanyasaji wa kijinsia wa wasichana na wavulana,
ukeketaji wa kike, mwanamke kuua watoto wachanga, utoaji mimba, ukahaba wa kulazimishwa ,
Biashara haramu ya usafirishaji wa wanawake na watoto wa kike na ponografia (uenezaji wa
ngono haramu).

Sheria ya Adhabu ya 6/2018 iliongeza adhabu kwa makosa yanayohusiana na maadili kama vile
ubakaji, kulawiti, kuingilia kinyume na kimaumbile na shambulio la aibu;

Sheria hii imetungwa mwaka 2018 ambayo imekuja kufuta sheria kama hii ya mwaka 2004. Sheria
hii imetungwa pamoja na mambo mengine kuyafanya baadhi ya matendo kuwa makosa ya jinai
na kuyawekea adhabu zake endapo mtu yeyote atayatenda matendo hayo na mahkama itamuona

ana hatia. Kwenye shehemu ya kumi na tatu (Section thirteen) ya sheria ya adhabu imejumuisha
makosa mengi ambayo ni makosa dhidi ya vitendo vya ukatili na udhalilishaji wa wanawake na
watoto

Sheria ya mwenendo wa Jinai 7/2018 kifungu cha 151 (1) kina vifungu ambavyo haviruhusu utoaji
wa dhamana kwa mtu yeyote anayeshtakiwa kwa kesi zinazohusiana na ukatili na udhalilishaji wa
kijinsia, pamoja na kuongezeka kwa hukumu ambazo Mahakama zinaweza kupitisha. Kwa mfano,
katika Mahakama ya Mkoa kesi za ukatili na udhalilishaji wa kijinsia kutoka miaka 7 hadi miaka
14 na kwa Mahakama Kuu kutoka miaka 30 hadi kifungo cha maisha.

Kwa ufafanuzi zaidi tafadhali wasiliana na:

Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali Makao Makuu ya Polisi Zanzibar
Sanduku la barua, 2321 Sanduku la barua, 237, MMP, Zanzibar
Barua pepe: zanstat@ocgs.go.tz Barua pepe:cidphqznz@gmail.com
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